மகளிர் உலக குத்துச்சண்டை சாம்பியன்ஷிப்: அரையிறுதிக்குள் நுழைந்தார் மேரி கோம்

மகளிர் உலக குத்துச்சண்டை சாம்பியன்ஷிப்: அரையிறுதிக்குள் நுழைந்தார் மேரி கோம்

Women

மேரி கோம் உலக சாம்பியன்ஷிப்பில் தனது ஏழாவது தங்கப் பதக்கத்திற்காக விளையாடி வருகிறார். © Twitter

ரஷ்யாவின் உலன்-உடேயில் வியாழக்கிழமை நடைபெற்று வரும் AIBA மகளிர் உலக குத்துச்சண்டை சாம்பியன்ஷிப்பின் அரையிறுதிக்குள் நுழைய 51 கிலோ பறக்கும் எடை பிரிவில் கொலம்பியாவின் இங்க்ரிட் வலென்சியாவுக்கு எதிராக மேரி கோம் 5-0 என்ற கணக்கில் வெற்றி பெற்றார். மேரி கோம் உலக சாம்பியன்ஷிப்பில் தனது ஏழாவது தங்கப் பதக்கத்திற்காக விளையாடி வருகிறார். முதன்மையான குத்துச்சண்டை போட்டியில் இந்தியாவுக்கு பதக்கம் வழங்குவதாக அவர் உறுதியளித்துள்ளார். இந்தியாவின் கவிதா (+ 81 கிலோ), மஞ்சு ராணி (48 கிலோ), ஜமுனா போரோ (54 கிலோ) மற்றும் லோவ்லினா போர்கோஹெய்ன் (69 கிலோ) அந்தந்த காலிறுதி ஆட்டங்களில் விளையாடுவார்கள். இதன் மூலம், மேரி கோம் மார்க்யூ போட்டியின் வரலாற்றில் மிக வெற்றிகரமான குத்துச்சண்டை வீரராக தனது சொந்த சாதனையை சிறப்பாக செய்தார்.

இந்த பதிப்பில் நுழைந்த அவர், தனது கிட்டியில் ஆறு தங்கம் மற்றும் ஒரு வெள்ளி வைத்திருந்தார், ஆனால் இது முதல் முறையாகும், மணிப்பூரி 51 கிலோ பிரிவில் உலக பதக்கத்தைப் பெற்றுள்ளது. அவர் கடந்த பிரிவில் காலிறுதியில் முடித்திருந்தார்.

சமீபத்திய சாதனை அவரது வரலாற்றில் சேர்கிறது.

இந்த ஆண்டு மட்டும், குவஹாத்தியில் நடந்த இந்தியா ஓபன் மற்றும் இந்தோனேசியாவில் நடந்த ஜனாதிபதி கோப்பையில் தங்கப் பதக்கங்களை வென்றார்.

செவ்வாயன்று, மேரி கோம் தாய்லாந்தின் ஜூட்டாமாஸ் ஜிட்பாங்கை இரண்டாவது சுற்றில் ஒருமனதாக 5-0 முடிவால் தோற்கடித்தார்.

36 வயதான இவர் 2018 ஆம் ஆண்டில் புதுடில்லியில் தனது கடைசி உலக சாம்பியன்ஷிப் தங்கப் பதக்கத்தை வென்றார். அவரது பல பாராட்டுக்களில், மேரி கோமுக்கு ஒரு ஒலிம்பிக் வெண்கலப் பதக்கம், ஒரு ஆசிய விளையாட்டு தங்கப் பதக்கம், நான்கு ஆசிய சாம்பியன்ஷிப் தங்கப் பதக்கங்கள் மற்றும் ஒரு காமன்வெல்த் விளையாட்டு தங்கம் உள்ளன.


Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.