முன்கூட்டியே கப்பலிலிருந்து கீழிறக்க முயற்சி: கோவிட் 19 வைரஸினால் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட இந்தியர்கள் குறித்து இந்திய தூதரகம் தகவல் 

முன்கூட்டியே கப்பலிலிருந்து கீழிறக்க முயற்சி: கோவிட் 19 வைரஸினால் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட இந்தியர்கள் குறித்து இந்திய தூதரகம் தகவல் 

ஜப்பான் கப்பலில் கொடிய வைரஸ் நோய் காரணமாக மூன்று இந்தியர்கள் உட்பட 218 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக அதிகாரிகள் உறுதிப்படுத்தியுள்ள நிலையில், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலம் முடிவடைந்த பின்னர் அனைத்து இந்தியர்களையும் அழைத்துவர முயற்சிகளை மேற்கொண்டு வருவதாக ஜப்பானில் உள்ள இந்திய தூதரகம் தெரிவித்துள்ளது.

கரோனா வைரஸ் கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் மத்திய சீனாவின் ஹூபே மாகாணத்தில் தாக்கி உட்பட பல நாடுகளுக்கு பரவியுள்ளது. பல நாடுகள் சீனாவிலிருந்து வருவதை தடை செய்துள்ளன, அதே நேரத்தில் முக்கிய விமான நிறுவனங்கள் நாட்டுக்கான விமானங்களை நிறுத்தியுள்ளன.

இந்த மாத தொடக்கத்தில் ஜப்பானிய கடற்கரைக்கு ஒரு டயமண்ட் பிரின்சஸ் கப்பலிலும் கோவிட் 19 இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

ஜப்பானுக்கு வந்த கப்பலில் இருந்த 3,711 பேரில் 132 பணியாளர்கள் மற்றும் 6 பயணிகள் உட்பட மொத்தம் 138 இந்தியர்கள் அடங்குவர். இக்கப்பலில் கடந்த மாதம் ஹாங்காங்கிலிருந்து ஏறிய ஒரு பயணிக்கு இருந்த கோவிட் 19 நோய் அறிகுறி கண்டறியப்பட்டதைத் தொடர்ந்து கப்பல் தனிமைப்படுத்தப்பட்டது.

அக்கப்பலின் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலம் முடிவடைந்த பின்னர் ஜப்பானிய கடற்கரையில் இருந்து உள்ள கப்பலில் உள்ள அனைத்து இந்தியர்களையும் முன்கூட்டியே கப்பலிலிருந்து இறக்குவதற்கு முயற்சிகளை மேற்கொள்ளப்பட்டு வருவதாக ஜப்பானில் உள்ள இந்திய தூதரகம் இன்று தெரிவித்துள்ளது.

இதுகுறித்து ஜப்பானில் உள்ள இந்திய தூதரக அதிகாரிகள் பிடிஐக்கு கூறியதாவது:

ஜப்பான் கடற்கரையில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டுள்ள கப்பலில் இன்னொரு இந்தியருக்கும் கரோனா வைரஸ் இருப்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது. இதனை அடுத்து கப்பலில் உள்ளவர்களில் கோவிட் 19 பாதிக்கப்பட்ட இந்தியர்களின் இந்த எண்ணிக்கை மூன்றாக அதிகரித்தது. மேலும் கப்பலில் 218 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக அதிகாரிகள் உறுதிப்படுத்தியுள்ளனர்.

கோவிட் 19 கண்டறியப்பட்ட பின் தற்போது சிகிச்சை பெற்று வரும் மூன்று இந்தியரையும் தூதரகம் தொடர்பு கொண்டுள்ளது. அவர்களது உடல்நிலை ஆரோக்கியத்துடனும் மேம்பட்டதாகவும் இருப்பதை உறுதிபடுத்திக்கொண்டோம். கப்பலில் உள்ள அனைத்து இந்திய நாட்டினரின் நல்வாழ்வை உறுதி செய்வதற்காக தூதரகம் சம்பந்தப்பட்ட ஜப்பானிய அதிகாரிகளுடன் தொடர்ந்து தொடர்பில் உள்ளது,

கப்பல் மேலாண்மை நிறுவனம் மற்றும் கப்பலில் உள்ள இந்தியாவைச் சேர்ந்தவர்களுடனும் இந்திய தூதரக அதிகாரிகள் தொடர்பிலேயே உள்ளனர். கோவிட் 19க்கான அவர்களின் சோதனைகளின் சாதகமான முடிவுகளுக்கு உட்படுத்தப்பட்டு தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலம் முடிவடைந்த பின்னர் இந்திய நாட்டினரை முன்கூட்டியே கப்பலிலிருந்து இறக்குவதற்கும் நாங்கள் தொடர்ந்து முயற்சித்தோம்

தூதரகம் கப்பலில் உள்ள அனைத்து இந்திய நாட்டினருக்கும் ஒரு மின்னஞ்சல் அனுப்பியது, அவர்களுக்கு அனைத்து உதவிகளையும் உதவிகளையும் உறுதி செய்தது. அதேநேரம் ஜப்பானிய அரசாங்கத்தால் ‘சுகாதாரம் மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நெறிமுறைகளை’யும் பின்பற்றுமாறு அவர்கள் கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டுள்ளனர்.

80 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய பயணிகள் கோவிட் 19 வைரஸ் பாதிப்பில்லாதவர்கள் கப்பலை இறக்குவதற்கான விருப்பம் வழங்கப்படும் என்றும் வயதானவர்கள், ஏற்கெனவே நோய்குறைபாடு உள்ளவர்கள் அல்லது பால்கனியில்லாமல் அறைகளில் தங்கியிருப்பவர்கள் கப்பலில் இருந்து விரைவாக இறங்குவதற்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படுவார்கள் என்றும் ஜப்பானிய அரசாங்கம் வியாழக்கிழமை அறிவித்தது.

ஆனால், முன்கூட்டியே இறங்குவதற்கு தகுதியுடையவர்களாக எந்தவொரு இந்திய நாட்டினரும் இந்த வகையின் கீழ் வரவில்லை என்று ஜப்பான் அரசின் அறிக்கை ஒன்று வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தது.

மேலும், இந்தியப் பயணிகள், கப்பல் ஊழியர்கள் மூலம் தொலைப்பேசி, மின்அஞ்சல் வழியாக இந்தியத் தூதரக அதிகாரிகள் தொடர்பு கொண்டு, ஜப்பான் சுகாதாரத்துறையின் கட்டுப்பாடுகள் விதிமுறைகளை விளக்கிக் கூறியுள்ளனர்.

கப்பலை நிர்வகிக்கும் நிறுவனத்துடன் இந்தியத் தூதரக அதிகாரிகள் தொடர்பில் இருந்து வருகின்றனர். கப்பலில் இருக்கும் 6 இந்தியப் பயணிகளுக்குத் தேவையான உதவிகளை அளிக்கவும் ஏற்பாடுகளை நமது தூதரக அதிகாரிகள் உறுதி செய்துள்ளனர்.

இவ்வாறு இந்திய தூதரக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.