"4 மாசதுக்கு வாய மூடிக்கிட்டு இருங்க" வாடிக்கையாளர்களை எச்சரிக்கும் HDFC..!

“4 மாசதுக்கு வாய மூடிக்கிட்டு இருங்க” வாடிக்கையாளர்களை எச்சரிக்கும் HDFC..!

HDFC வங்கி வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் கணக்கிலிருந்து மறைந்துவிட மாட்டார்கள் என்பதை வாடிக்கையாளர்களுக்கு உணர்த்துவதற்காக, “மூஹ் பேண்ட் ராகோ” பிரச்சாரம் தொடங்கப்பட்டுள்ளது..!

HDFC வங்கி வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் கணக்கிலிருந்து மறைந்துவிட மாட்டார்கள் என்பதை வாடிக்கையாளர்களுக்கு உணர்த்துவதற்காக, “மூஹ் பேண்ட் ராகோ” பிரச்சாரம் தொடங்கப்பட்டுள்ளது..!

சர்வதேச மோசடி விழிப்புணர்வு வாரம் 2020 (International Fraud Awareness Week 2020), தனியார் துறை HDFC வங்கி தனது வாடிக்கையாளர்களுக்கு இணைய மோசடி குறித்து விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தும் வகையில் “மூஹ் பேண்ட் ராகோ” (Mooh Band Rakho) பிரச்சாரத்தை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது. HDFC வங்கி வாடிக்கையாளர்களுக்கு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் வகையில் ராப் பாடலுடன் ஒரு வீடியோவை வெளியிட்டுள்ளது. மேலும், அடுத்த 4 மாதங்களுக்கு 1,000 பாதுகாப்பான வங்கி பட்டறைகளையும் (Secure Banking workshops) வங்கி நடத்த உள்ளது.

வங்கியால் தொடங்கப்பட்ட இந்த பிரச்சாரத்தின் கீழ், வாடிக்கையாளர்களுக்கு தங்கள் கணக்கைப் பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க சில எளிய வழிமுறைகள் தெரிவிக்கப்படும். இந்த எளிய விஷயங்களில், உங்கள் கணக்கு அல்லது அட்டையின் விவரங்கள் உங்களிடம் கூறப்படாது. மேலும், CVV, Expiry Date, OTP NetBanking/ Mobile Banking Login ID மற்றும் கடவுச்சொல் போன்ற விவரங்களை தொலைபேசி, SMS, E-mail மற்றும் சமூக ஊடகங்களில் பகிர்ந்து கொள்ளும்படி கேட்கப்படாது.

ALSO READ | Axis Bank மற்றும் HDFC வங்கியின் FD வட்டி விகிதங்களில் மாற்றம் – முழு விவரம்!!

சர்வதேச மோசடி விழிப்புணர்வு வாரம் 2020 நவம்பர் 15 முதல் 21 வரை உலகம் முழுவதும் கொண்டாடப்படுகிறது. இந்த பிரச்சாரத்தின் கீழ், உலகம் முழுவதும் இணைய மோசடி வழக்குகளை குறைக்க மக்களுக்கு விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தப்பட்டுள்ளது. இந்த பிரச்சாரத்தில் HDFC வங்கி தொடர்ந்து இரண்டாவது ஆண்டாக இணைகிறது. இந்த ஆண்டு, அதிகரித்து வரும் டிஜிட்டல் கட்டணம் மற்றும் இணைய மோசடி வழக்குகளை மனதில் வைத்து COVID-19 இன் போது வங்கி “Mooh Band Rakho” பிரச்சாரத்தை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.

கணக்கை பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க HDFC வங்கி இந்த உதவிக்குறிப்புகளை வழங்கியுள்ளது: 

  • உங்கள் HDFC வங்கி பின், கடவுச்சொற்கள், வங்கி விவரங்களை யாருடனும் பகிர்ந்து கொள்ள வேண்டாம்.
  •          
  • உங்கள் முகவரி, தொடர்பு எண் அல்லது மின்னஞ்சல் ஐடியை மாற்றினால், உடனடியாக வங்கிக்கு தெரிவிக்கவும்.
  • HDFC வங்கியின் சார்பாக யாராவது உங்களை அழைத்தால் உங்களுக்கு ஏதேனும் சந்தேகம் இருந்தால், உடனடியாக நீங்கள் 61607475-யை அழைத்து தகவல் கொடுங்கள்.
  • உங்கள் பிராந்திய தொலைபேசி வங்கி எண்ணை எப்போதும் உங்கள் தொலைபேசியில் சேமிக்கவும். உங்கள் ATM அல்லது கிரெடிட் கார்டு தொலைபேசி போன்ற எந்த அவசர காலத்திலும், இந்த எண்ணை அழைத்து அதைத் தடுக்கலாம். 
  • சந்தேகத்திற்கிடமான எந்தவொரு பரிவர்த்தனையையும் நீங்கள் அழைக்கலாம். HDFC வங்கியின் தொலைபேசி வங்கி வசதியை 61606161 என்ற தொலைபேசி எண்ணிலோ அல்லது கட்டணமில்லா எண் 18002586161 என்ற தொலைபேசி எண்ணிலோ நீங்கள் பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம்.
  • உங்கள் தொலைபேசி, லேப்டாப் எந்தவொரு பொது அல்லது இலவச வைஃபை உடன் இணைக்கப்பட்டிருந்தால் ஆன்லைன் வங்கி செய்ய வேண்டாம். 


Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.