திருக்குறளை முழுமையாக படித்து, உலகப்பொதுமறையாம் திருக்குறளில் வாழ்க்கைக்கு தேவைப்படும் அனைத்து கருத்துகளும் சொல்லப்பட்டிருப்பதால், திருக்குறளாலும் அதை இயற்றிய திருவள்ளுவராலும் பெரிதும் கவரப்பட்ட பிரதமர் நரேந்திர மோடி, அவர் கலந்துகொள்ளும் பெரும்பாலான நிகழ்ச்சிகளில், தேவைப்படும் இடங்களில் திருக்குறளை மேற்கோள் காட்ட தவறியதே இல்லை.

லேலடாக்கில் இந்தியாவின் துணிச்சலான வீரர்கள் முதல் நமது வளர்ந்து வரும் விஞ்ஞானிகள் வரை, சுதந்திர தினத்தன்று புலம்பெயர்ந்தோர் முதல் செங்கோட்டையின் கோபுரங்கள் வரை, பிரதமர் மோடி, திருவள்ளுவர் மற்றும் திருக்குறளின் கருத்துகளை மேற்கோள்காட்டிவருகிறார்.

திருக்குறளுடனான பிரதமரின் பிணைப்பு அபரிமிதமானது. குரலைப் பற்றி பிரதமர் மோடி போற்றுவது என்னவென்றால், அது விரிவானது மற்றும் மாறுபட்டது, இது நடைமுறை மற்றும் ஊக்கமளிக்கிறது. எளிய மற்றும் தொடர்புபடுத்தக்கூடிய பாடங்களைக் கொண்டுள்ளது.

திருக்குறள் மூலம், பிரதமர் மோடி, இந்தியாவின் தன்மை என்னவென்பதை உலகிற்கு ஒரு பார்வை அளித்துள்ளார். அண்மையில் 16வது பிரவாசி பாரதிய திவாஸ் மாநாட்டில் பிரதமர் மோடி திருவள்ளுவரை மேற்கோள்காட்டி கூறினார்

அதன் சாராம்சம் என்னவென்றால், உலகின் மிகச் சிறந்த நிலப்பரப்பு, அதன் எதிரிகளிடமிருந்து தீமையைக் கற்றுக் கொள்ளாது, ஆனால் நெருக்கடிகளில் மற்றவர்களுக்கு நலனில் ஈடுபடுவதில்லை. இந்தியாவின் பெரிய மனது மற்றும் உலகளாவிய நன்மைக்கான பெரிய அர்ப்பணிப்பை வெளிப்படுத்த அவர் இதைப் பயன்படுத்தினார். அதே உரையில் அவர் தமிழை உலகின் பழமையான மொழி என்று தெரிவித்தார். மேலும் இது ஒவ்வொரு இந்தியருக்கும் பெருமை சேர்க்க வேண்டிய ஒன்று என்றும் கூறினார்.

2020 மத்தியில், இந்தியா இரண்டு முக்கிய விஷயங்களில் போராடிக் கொண்டிருந்தது: ஒருபுறம், கொரோனா என்ற உலகளாவிய தொற்றுநோய்க்கு எதிராக இந்தியா ஒரு உற்சாகமான போராட்டத்தை நடத்தி வந்தது. மறுபுறம், சீனா, கொரோனா தொற்றுநோய் தொடங்கிய இடத்திலிருந்து, இந்தியா மீது விரிவாக்க வடிவமைப்புகளைக் கொண்டிருக்கத் தொடங்கியது.

இந்தியா அத்தகைய விஷமத்தனங்களை தைரியமாக எதிர்த்தது, எங்கள் ஆயுதப்படைகளுக்கு நன்றி இந்த வடிவமைப்புகள் முறியடிக்கப்பட்டன. ஜூலை 3, 2020 அன்று, பிரதமர் மோடி எங்கள் வீரர்களுடன் உரையாட லடாக்கில் உள்ள நிமு சென்றார். கன்னியாகுமரியிலிருந்து நிமு கிட்டத்தட்ட 4000 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ளது. ஆனால், உயரமான மலைகளிலிருந்து, இந்தியா முழுவதிலுமுள்ள நமது துணிச்சலான வீரர்களுக்கு மத்தியில், பிரதமர் மோடி மீண்டும் திருவள்ளுவரின் வார்த்தைகளை மேற்கோள் காட்டி, இந்தியாவின் இராணுவம் என்ன என்பதை உலகிற்கு பறைசாற்றினார்.

ராணுவ வீரர்களுக்கு மத்தியில் பேசிய பிரதமர் மோடி, புனித திருவள்ளுவர் நூற்றுக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்கு முன்பே வீரம், மரியாதை, கண்ணியமான நடத்தை மற்றும் நம்பகத்தன்மை ஆகியவற்றின் பாரம்பரியம் அந்த நாட்டின் இராணுவத்தின் பிரதிபலிப்பாகும். இந்தியப் படைகள் எப்போதும் இந்த வழியைப் பின்பற்றி வருகின்றன என்றார்.

 

பிரதமர் மோடிக்கு 2020 ஒரு பிஸியான ஆண்டு. வீடியோ கான்ஃபரன்சிங் மூலம் பதிவுசெய்யப்பட்ட பல நிகழ்ச்சிகளில் பங்கேற்றார் மோடி. இந்த ஆண்டின் இறுதி நிகழ்ச்சிகளில் டிசம்பர் 22 அன்று சர்வதேச அறிவியல் விழா நடைபெற்றது. அங்கு இளம் விஞ்ஞானிகளிடம் பேசும்போது, ​​பிரதமர் மோடி திருவள்ளுவரை மேற்கோள் காட்டி கற்றல் மற்றும் கடின உழைப்பு குறித்து ஒரு கருத்தைத் தெரிவித்தார்.

அதில் பேசிய பிரதமர் மோடி, இரண்டாயிரம் ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, சிறந்த தமிழ் துறவியும் சமூக சீர்திருத்தவாதியுமான திருவள்ளுவர் ஜி வழங்கிய சூத்திரங்கள் அல்லது மந்திரங்கள் இன்றும் மிகவும் துல்லியமாகவும் பொருத்தமானதாகவும் உள்ளது. மண்ணில், நீங்கள் ஆழமாக ஆராயும்போது, ​​கீழே உள்ள நீரூற்றுகளை அடைவீர்கள்; நீங்கள் எவ்வளவு அதிகம் கற்றுக் கொள்கிறீர்களோ, அந்தளவுக்கு ஞானத்தை பெறுகிறீர்கள். கற்றல் மற்றும் அறிவைப் பெறுவதற்கான இந்த செயல்முறையை ஒருபோதும் நிறுத்த வேண்டாம் என்று உங்கள் அனைவரையும் கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்றார் பிரதமர் மோடி.

பிரதமர் மோடிக்கும் திருவள்ளுவருக்கும், மான் கி பாதிற்கும் ஒரு சிறப்பு பிணைப்பு உள்ளது.

மான் கி பாதின் கடைசி 12 அத்தியாயங்களில், பிரதமர் மோடி திருவள்ளுவரைப் பற்றி மூன்று தனித்துவமான சந்தர்ப்பங்களில் பேசினார்.

தூத்துக்குடியைச் சேர்ந்த முடிதிருத்தும் தொழிலாளியான பொன் மாரியப்பனுடன் தொலைபேசியில் பேசிய மோடி, இந்தியா முழுவதும் உள்ள மக்கள் அனைவரும் இதைப் படிக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார்.

திருக்குறளில் திருவள்ளுவர் கூறிய கருத்துகளை படிக்க பிற மாநிலங்கள் மற்றும் நாடுகளைச் சேர்ந்தவர்களை பிரதமர் மோடி தொடர்ந்து ஊக்குவித்து வருகிறார். 16 ஜனவரி 2015 அன்று குஜராத்தியில் குறளின் மொழிபெயர்ப்பை பிரதமர் மோடி வெளியிட்டார். தமிழகத்திற்கு வந்த சமயங்களில் எல்லாம் பிரதமர் மோடி திருக்குறளை மேற்கோள் காட்டியிருக்கிறார். 

2017 ஜனவரியில் கன்னியாகுமரியில் உள்ள விவேகானந்தர் கேந்திரத்தில் நடந்த ராமாயண தரிசனம் கண்காட்சியின் தொடக்க நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொண்டபோதும் அதை செய்தார் மோடி.

நவம்பர் 2017ல், தினத்தந்தியின் 75வது ஆண்டுவிழா நிகழ்ச்சியில் கலந்துகொண்ட பிரதமர் மோடி திருவள்ளுவரை மேற்கோள் காட்டி ஊடகங்களின் முக்கியத்துவம் மற்றும் சமூக பொறுப்புக்கூறல் என்ற கருத்தை வலியுறுத்தினார்.

அதில் பேசிய பிரதமர் மோடி, ஊடகங்கள் தனியார் நபர்களுக்கு சொந்தமானதாக இருந்தாலும், அது ஒரு பொது நோக்கத்திற்கு உதவுகிறது. அறிஞர்கள் சொல்வது போல், இது பலத்தால் அல்லாமல் சமாதானத்தின் மூலம் சீர்திருத்தத்தை உருவாக்குவதற்கான ஒரு கருவியாகும். எனவே, தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அரசாங்கம் அல்லது நீதித்துறை போன்ற சமூக பொறுப்புணர்வை ஊடகங்களும் கொண்டுள்ளன. அதன் நடத்தை பலகைக்கு மேலே சமமாக இருக்க வேண்டும். மாபெரும் புனிதர் திருவள்ளுவரின் வார்த்தைகளை நினைவுகூருவதற்கு, “இந்த உலகில் நெறிமுறைகளைத் தவிர வேறு எதுவும் இல்லை, இது நற்பெயர் மற்றும் செல்வம் இரண்டையும் ஒன்றாக இணைக்கும்” என்றார்

கன்னியாகுமரியில் 2019 மார்ச்சில் அபிவிருத்திப் பணிகளைத் துவக்கி வைத்தபோது, ​​பிரதமர் மோடி சக இந்தியர்களுக்கு ஒருபோதும் ஒரு வாய்ப்பை இழக்கக்கூடாது என்றும் எப்போதும் அதற்கு உயரக்கூடாது என்றும் அறிவுறுத்தினார்.

பிரதமர் மோடி தனது 2019 செங்கோட்டை சுதந்திர தின உரையின் போது, ​​தேசிய ஜனநாயக கூட்டணி அரசாங்கத்தின் லட்சியத் திட்டங்களில் முக்கியமானவை, அனைவருக்கும் நீர், ஜல் ஜீவன் மிஷன் மற்றும் ஹர்கர் ஜல் என்றார். இதை உலகளாவிய விவகாரமாக எடுத்துச்சென்றதற்காக பாராட்டப்பெற்றார் மோடி.

அதிலும் திருவள்ளுவரின் கூற்றை சுட்டிக்காட்டிய பிரதமர்,  நூற்றுக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்கு முன் நீர் நெருக்கடி மற்றும் நீரின் முக்கியத்துவத்தை பற்றி யாருமே அறிந்திராத காலத்தில், அதைப்பற்றி திருவள்ளுவர் திருக்குறளில் எழுதியிருக்கிறார்.

”நீரின்றி அமையாது உலகு” என்ற குறளை சொல்லி,  அதன் விளக்கத்தையும் எடுத்துச்சொன்னார். அதாவது, நீர் மறைந்து போக ஆரம்பித்தால், இயற்கையின் செயல்முறைகள் சீர்குலைந்து இறுதியில் முடிவுக்கு வரும் என்று திருவள்ளுவர் கூறியிருக்கிறார் என்பதை சுட்டிக்காட்டினார்.

வெளிநாடுகளிலும் திருவள்ளுவரின் சிறந்த கருத்துகளை பலமுறை நினைவுகூர்ந்திருக்கிறார் பிரதமர் மோடி.  

உலகளாவிய நன்மைக்கு இந்தியாவின் முக்கியத்துவம் பற்றி பேச அவர் 2019 இல் பாங்காக்கில் திருவள்ளுவரை மேற்கோள் காட்டினார்.

இதேபோல், கோலாலம்பூரில் பிரதமர் திருக்குறளை மேற்கோள் காட்டி, இந்தியாவும் மலேசியாவும் எவ்வாறு நேரத்தை சோதித்த நண்பர்கள் என்பதை விளக்கினார்.

உலகளவில் தமிழ்ச்சமூகத்தின் நலனை பிரதமர் மோடி எப்போதும் மனதில் வைத்து வருகிறார்.

யாழ்ப்பாணத்தை பார்வையிட்ட முதல் இந்திய பிரதமர் மோடி தான். தமிழர்கள் அதிகம் வசிக்கும் இலங்கையில் உள்ள நோர்வூட்டைப் பார்வையிட்டவரும் மோடி தான்.அந்த தமிழர்களில் பலர் தேயிலைத் தொழிலுடன் தொடர்புடையவர்கள்.

ஒரு பொதுக்கூட்டத்தில் தமிழர்கள் மத்தியில் பேசிய பிரதமர் மோடி அமைதி மற்றும் அதிக செழிப்புக்கான உங்கள் பயணத்தில் இந்திய அரசாங்கமும் இந்திய மக்களும் உங்களுடன் உள்ளனர். உங்கள் எதிர்கால வாக்குறுதியை உணர, உங்கள் கடந்த கால சவால்களை சமாளிக்க நாங்கள் உங்களுக்கு உதவுவோம்.

திருவள்ளுவர் கூறியது போல், “செல்வம் தோல்வியுற்ற ஆற்றல் மற்றும் முயற்சிகளின் மனிதனுக்கு அதன் சொந்த வழியைக் கண்டுபிடிக்கும்”.

இது உங்கள் குழந்தைகளின் கனவுகளுக்கும் ஆற்றலுக்கும் உங்கள் பாரம்பரியத்துக்கும் பொருந்தக்கூடிய ஒரு பிரகாசமான எதிர்காலமாக இருக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்றார்.

சமீபத்தில், ஈ.ஏ.எம். ஜெய்சங்கர் பிரதமரின் 13 ஆவது திருத்தம் தொடர்பாக மேற்கொள்ளப்பட்ட உறுதிப்பாட்டைக் கடைப்பிடிக்குமாறு இலங்கைக்கு அழுத்தம் கொடுத்தபோது மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

பிரதமர் மோடியின் சொந்த ட்வீட்டுடன் முடிவடைவது விவேகமானதாக இருக்கும், குறளுடனான அவரது அன்பை எடுத்துக்காட்டுகின்ற ஒரு கட்டுரைக்கு பதிலளித்தார். 

அப்போது, திருக்குறள் மிகவும் ஊக்கமளிக்கிறது. இது மிகச்சிறந்த கருத்துகள், உன்னத இலட்சியங்கள் மற்றும் சிறந்த உந்துதல் ஆகியவற்றின் பொக்கிஷம்.

மரியாதைக்குரிய திருவள்ளுவரின் வார்த்தைகள் நம்பிக்கையையும் பிரகாசத்தையும் பரப்பும் சக்தியைக் கொண்டுள்ளன. இந்தியா முழுவதும் உள்ள இளைஞர்கள் இதைப் படிப்பார்கள் என்று நம்புகிறேன். திருவள்ளுவர் மற்றும் பிரதமர் மோடியின் எண்ணங்களுக்கு இடையிலான இந்த பிணைப்பு நேரம் முன்னேறும்போது மட்டுமே ஆழமடையும்.