இறுதியாண்டு மருத்துவ மாணவர்களை கொரோனா பணியில் ஈடுபடுத்த உள்ளதாக மத்திய அரசு தரப்பு தகவல்

டெல்லி: இந்தியாவில் கொரோனா வைரஸ் தொற்று அதிகரித்துள்ளதால் இறுதியாண்டு மருத்துவ மாணவர்களை கொரோனா பணியில் ஈடுபடுத்த முடிவு செய்துள்ளதாக பிரதமர் நரேந்திர மோடி தலைமையிலான கூட்டத்திற்கு பின்னர் தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளது.
நாட்டில் COVID-19 தொற்றுநோயை திறம்பட நிர்வகிப்பதற்கான மனித வளங்களை மேம்படுத்துவதற்கான வழிகளை பிரதமர் ஆய்வு செய்தார். மத்திய சுகாதார அமைச்சர் ஹர்ஷ் வர்தன், சுகாதார செயலாளர் மற்றும் பிற அதிகாரிகள் கூட்டத்தில் கலந்து கொண்டனர்.
‘கூட்டத்தில், கோவிட் பணியில் சேர மாணவர்களை ஊக்குவிப்பதற்கும் மருத்துவ மற்றும் நர்சிங் படிப்புகளில் தேர்ச்சி பெறுவதற்கும் பல நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டன, அவை குறித்த விவரங்கள் நாளை வெளிவரும்’ என்று தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளது.
‘நீட் தாமதப்படுத்துதல் மற்றும் கோவிட் பணியில் சேர MBBS பாஸ்-அவுட்களை ஊக்குவித்தல் ஆகியவை திட்டமிடப்பட்டுள்ள. கோவிட் பணியில் இறுதி ஆண்டு எம்பிபிஎஸ் மற்றும் நர்சிங் மாணவர்களின் சேவைகளைப் பயன்படுத்துவதும் அடங்கும். கோவிட் பணியை செய்யும் அந்த மருத்துவ பணியாளர்களுக்கு அரசாங்கத்தில் முன்னுரிமை வழங்கப்படும், ஆட்சேர்ப்பு மற்றும் நிதி ஊக்கத்தொகை வழங்கப்படும்’ என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
COVID-19 பாதிப்புகள் அதிகரித்ததன் காரணமாக நாட்டின் சில பகுதிகளில் சுகாதாரப் பணியாளர்கள் அதிகமாக பாதிக்கப்படுவதாக அறிக்கைகள் வந்த நிலையில், பரிசோதனை வசதிகளும் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன.
சனிக்கிழமையன்று, டெல்லியின் பாத்ரா மருத்துவமனையில் மருத்துவ ஆக்ஸிஜன் இல்லாததால் இறந்த 12 பேரில் ஒரு மருத்துவர் ஆவார். ஒரு வார இடைவெளியில் இரண்டாவது முறையாக தனியாக, தலைநகரில் உள்ள ஒரு தனியார் மருத்துவமனை மருத்துவர் கடுமையான மன அழுத்தத்தால் தற்கொலை செய்து கொண்டார்.
இந்தியாவில் இரண்டாவது COVID-19 அலை மருத்துவமனைகள், சவக்கிடங்குகள் மற்றும் தகனம் மற்றும் பற்றாக்குறையான மருந்துகள் மற்றும் ஆக்ஸிஜன் பற்றாக்குறையால் அதிவேகமாக பரவி வருகிறது. உலகின் மிகப்பெரிய COVID-19 தடுப்பூசிகளை இந்தியா உற்பத்தி செய்யும். அதே வேளையில், சில மாநிலங்களில் தடுப்பூசிகளின் பற்றாக்குறையால் தடுப்பூசி இயக்கத்தைத் தொடங்கத் தடையாக உள்ளது.
இந்த பெருந்தொற்றுக்கு முன்னதாக, பிரதமர் மோடி உட்பட அனைத்து அரசியல் கட்சிகளின் தலைவர்களும் அரசியல் பிரச்சாரங்களுக்கு தலைமை தாங்கினர், இதில் பெரும் கூட்டம் சமூக விலகல் மற்றும் முகமூடி அணிவது குறித்த விதிகளை மீறியது.
சில வல்லுநர்கள் இரண்டாவது அலையின் தீவிரத்திற்கு மில்லியன் கணக்கான மக்கள் பங்கேற்ற பேரணிகள் மற்றும் மதக் கூட்டங்கள் என்று குற்றம் சாட்டுகின்றனர்.
தொற்றுநோயை கட்டுப்படுத்துவதற்கு முன்னுரிமை அளிப்பதற்கு பதிலாக மாநில தேர்தல்களில் கவனம் செலுத்துவதாக பிரதமர் மோடி விமர்சிக்கப்பட்டார்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.