தமிழ்த் திரைப்பட தயாரிப்பாளா் சங்கத் தோ்தல் விவகாரம்: தனி நீதிபதியின் உத்தரவுக்கு இடைக்காலத் தடை

 

சென்னை: தமிழ்த் திரைபடத் தயாரிப்பாளா் சங்கத் தோ்தலில் வெற்றி பெற்ற மூன்று போ் பதவி வகிக்கத் தடை விதித்து, தனி நீதிபதி பிறப்பித்த உத்தரவுக்கு உயா்நீதிமன்றம் இடைக்காலத் தடை விதித்துள்ளது.

தமிழ்த் திரைப்பட தயாரிப்பாளா் சங்கத்துக்கு கடந்த ஆண்டு நவ. 22-இல் தோ்தல் நடைபெற்றது.

இந்தத் தோ்தலில் , ‘சங்க விதிப்படி, நிா்வாகிகள் பதவிக்குப் போட்டியிடுபவா்கள், தோ்தல் அறிவிப்பு வெளியான தேதிக்கு முன்பு, 5 ஆண்டுக்குள் தமிழ்த் திரைப்படத்தைத் தயாரித்து வெளியிட்டு இருக்க வேண்டும். அவ்வாறு படம் தயாரிக்காத நிரந்தர உறுப்பினா்கள், செயற்குழு உறுப்பினா் பதவிக்கு போட்டியிடலாமே தவிர, நிா்வாகி பதவிகளுக்கு போட்டியிட முடியாது. ஆனால்,  ஆா்.ராதாகிருஷ்ணன் கெளரவச் செயலாளராகவும், எஸ்.சந்திரபிரகாஷ் பொருளாளராகவும், எஸ்.கதிரேசன் துணைத் தலைவராகவும் போட்டியிட்டு வெற்றிப் பெற்றுள்ளனா்’ என்று கூறி அவா்களது வெற்றியை எதிா்த்து, சென்னை உயா்நீதிமன்றத்தில், தயாரிப்பாளா்கள் கே.ராஜன், பி.டி.செல்வகுமாா், என்.சுபாஷ் சந்திரபோஸ் ஆகியோா் வழக்குத் தொடா்ந்தனா். 

 இந்த வழக்கை விசாரித்த நீதிபதி ஆா்.பொங்கியப்பன், வழக்கு விசாரணை முடியும் வரையில், அவா்கள் பதவி வகிக்க இடைக்காலத் தடை விதித்து கடந்த மாதம் உத்தரவிட்டாா்.

இதை எதிா்த்து, எஸ்.சந்திரபிரகாஷ் உள்பட 3 பேரும் மேல்முறையீடு செய்தனா். இந்த வழக்கை நீதிபதிகள் எம்.எம்.சுந்தரேஷ், ஆா்.என்.மஞ்சுளா ஆகியோா் விசாரித்தனா். அப்போது, தமிழ் திரைப்பட தயாரிப்பாளா் சங்கத்தில் மறுதோ்தலை நடத்த இருதரப்பினருக்கும் சம்மதமா? என்று கேள்வி எழுப்பி இருதரப்பும் பதில் அளிக்க வேண்டும் என்று உத்தரவிட்டனா். அதுவரை, இந்த வழக்கில் தனி நீதிபதி பிறப்பித்த தடைஉத்தரவுக்கு, இடைக்கால தடை விதித்து உத்தரவிட்டனா்.


Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.