எலோன் மஸ்கின் டெஸ்லா ‘மேக் இன் இந்தியா’வாக மாற மோடி அரசு விரும்புகிறதா.. மஸ்கின் விருப்பம் என்ன?

எலோன் மஸ்க்கின் நீண்ட நாள் ஆசையை எதிர்கொள்ளும் வகையில், இந்தியாவின் கனரக தொழில்துறை அமைச்சகம், அமெரிக்காவைச் சேர்ந்த மின்சார கார் நிறுவனமான டெஸ்லாவிடம், வரிச் சலுகைகள் பரிசீலிக்கப்படுவதற்கு முன்பு நிறுவனம் இந்தியாவில் தனது முக்கிய சின்னமான மின்சார வாகனங்களைத் தயாரிக்கத் தொடங்க வேண்டும் என்று கேட்டுக் கொண்டுள்ளது. இந்த செய்தி பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

இந்தியவில் இப்படி ஒரு சலுகை எந்த நிறுவனத்திற்கும் கிடைத்ததே இல்லை

இந்தியவில் இப்படி ஒரு சலுகை எந்த நிறுவனத்திற்கும் கிடைத்ததே இல்லை

இந்திய அரசு இதற்கு முன்பு எந்த ஒரு ஆட்டோ நிறுவனத்துக்கும் இதுபோன்ற சலுகைகளை வழங்கவில்லை என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. டெஸ்லா நிறுவனத்திற்கு வரி சலுகைகளை வழங்குவது இந்தியாவில் பில்லியன் டாலர்கள் முதலீடு செய்த மற்ற நிறுவனங்களுக்கு நல்ல சமிக்ஞையை அனுப்பாது என்றும் அவர்கள் கூறியுள்ளனர். இந்தியாவில் மின்சார வாகனங்களுக்கான இறக்குமதி வரிகளைக் குறைக்க டெஸ்லா கோரிக்கை விடுத்துள்ளதைத் தொடர்ந்து இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்படத்தக்கத் தெரிகிறது.

இறக்குமதி வரிகள் உலகிலேயே இந்தியாவில் மட்டும் அதிகமாக இருக்கிறதா?

இறக்குமதி வரிகள் உலகிலேயே இந்தியாவில் மட்டும் அதிகமாக இருக்கிறதா?

ஜூலை மாதத்தில், டெஸ்லா தலைமை நிர்வாக அதிகாரி எலோன் மஸ்க், ‘மின்சார வாகனங்களுக்கான தற்காலிக கட்டண நிவாரணத்தை எதிர்பார்ப்பதாக’ தனது டிவிட்டர் பக்கத்தில் ட்வீட் செய்தார். டெஸ்லா தனது கார்களை இந்தியாவில் விரைவில் அறிமுகப்படுத்த விரும்புவதாக மஸ்க் கூறியிருந்தார். ஆனால் இந்திய “இறக்குமதி வரிகள் உலகில் எந்த பெரிய நாட்டிலும் இல்லாத அளவுக்கு உலகிலேயே அதிகமாக இருப்பது சிக்கலாக இருப்பதாக” அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

வெடித்து சிதறிய ஒன்பிளஸ் நோர்ட் ஸ்மார்ட்போன்: வழக்கறிஞர் கவுன் பாக்கெட்டில் இருந்துருக்கு- நடந்தது என்ன?வெடித்து சிதறிய ஒன்பிளஸ் நோர்ட் ஸ்மார்ட்போன்: வழக்கறிஞர் கவுன் பாக்கெட்டில் இருந்துருக்கு- நடந்தது என்ன?

60% முதல் 100% வரை வரி

60% முதல் 100% வரை வரி

தற்போது, ​​முழுமையாகக் கட்டப்பட்ட யூனிட்டுகளாக (CBU) இறக்குமதி செய்யப்படும் கார்கள் சுங்க வரியை 60% முதல் 100% வரை வசூலிக்கிறது. இது இயந்திர அளவு மற்றும் செலவு, காப்பீடு மற்றும் சரக்கு (CIF) மதிப்பு அடிப்படையில் மாறுகிறது. இதன் வரி குறைவாகவோ அல்லது 40,000 அமெரிக்க டாலர்களுக்கு மேலாகவோ சார்ந்துள்ளது என்பது கவனிக்கத்தக்கது.

பூஜ்ய உமிழ்வு வாகனங்களுக்கு இது மிகுந்த

பூஜ்ய உமிழ்வு வாகனங்களுக்கு இது மிகுந்த “தடையா”?

சாலை அமைச்சகத்திற்கு எழுதிய கடிதத்தில், அமெரிக்க நிறுவனம் 40,000 அமெரிக்க டாலர்களுக்கு மேல் சுங்க மதிப்புள்ள வாகனங்களுக்கு 110 சதவிகித இறக்குமதி கட்டணம் செலுத்துவது என்பது மிகவும் கூடுதலாக இருக்கிறது. அதிலும், பூஜ்ய உமிழ்வு வாகனங்களுக்கு இது மிகுந்த “தடையாக” இருக்கிறது என்று எலான் மஸ்க் கூறியிருந்ததும் குறிப்பிடத்தக்கது. சுங்க மதிப்பைப் பொருட்படுத்தாமல் மின்சார கார்களுக்கான கட்டணத்தை 40 சதவீதமாகத் தரப்படுத்த வேண்டும் என்று கேட்கப்பட்டுள்ளது.

உங்கள் வாட்ஸ்அப் தகவலை யாரும் திருடாமல் இருக்க இதான் பெஸ்ட் அம்சம்.. முக்கிய விஷயங்கள் கவனிக்க மறக்காதீர்கள்..உங்கள் வாட்ஸ்அப் தகவலை யாரும் திருடாமல் இருக்க இதான் பெஸ்ட் அம்சம்.. முக்கிய விஷயங்கள் கவனிக்க மறக்காதீர்கள்..

கோரிக்கையாக கேட்கப்பட்டது என்ன?

கோரிக்கையாக கேட்கப்பட்டது என்ன?

அதேபோல், மின்சார கார்களுக்கான சமூக நல கூடுதல் கட்டணத்தை 10 சதவிகிதத்தைத் திரும்பப் பெறவும் அரசுக்கு அந்த கடிதத்தில் கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த திட்டங்கள் இந்திய வாகனச் சந்தையில் எந்த எதிர்மறையான தாக்கத்தையும் ஏற்படுத்தாது என்று நிறுவனம் வாதிட்டுள்ளது. ஏனெனில் எந்த இந்திய ஓஇஎம் தற்போது ஈவி அல்லது ஐசிஇ காரை முன்னாள் தொழிற்சாலை விலை 40,000 அமெரிக்க டாலருக்கு மேல் உற்பத்தி செய்யவில்லை.

டெஸ்லா நிறுவனம் இந்தியாவில் அமைக்க ஒரு பொன்னான வாய்ப்பு

டெஸ்லா நிறுவனம் இந்தியாவில் அமைக்க ஒரு பொன்னான வாய்ப்பு

1 முதல் 2 சதவிகித கார்கள் மட்டுமே விற்கப்படுகின்றன. இந்தியாவில் EV அல்லது ICE வாகனங்களுக்கான முன்னாள் தொழிற்சாலை சுங்க மதிப்பு USD மதிப்பின்படி சுமார் 40,000-க்கு மேல் உள்ளது. மத்திய அமைச்சர் நிதின் கட்கரி, டெஸ்லா நிறுவனம் தனது மின் உற்பத்தி மையத்தை இந்தியாவில் அமைக்க ஒரு பொன்னான வாய்ப்பு உருவாகி உள்ளது என்று கூறியுள்ளார். இந்தியாவில் டெஸ்லா தனது நிறுவனத்தைத் துவங்கினால் இந்தியாவில் வேலை வாய்ப்பும் அதிகரிக்கப்படும் என்று கூறப்பட்டுள்ளது.

English summary
Modi Government Wants Elon Musk Tesla To First Be Make in India : Read more about this in Tamil GizBot

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.