ஹிஜாப் சர்ச்சை: 3 நாட்களுக்கு அனைத்து பள்ளி, கல்லூரிகளை மூட கர்நாடக முதல்வர் உத்தரவு

ஹிஜாப் சர்ச்சை: கர்நாடகாவில் ஹிஜாப் தடை குறித்த சர்ச்சை வலுத்து வரும் நிலையில், 3 நாட்களுக்கு பள்ளி, கல்லூரிகளுக்கு விடுமுறை அளிக்கப்படுவதாக அம்மாநில அரசு அறிவித்துள்ளது. அடுத்த 3 நாட்களுக்கு பள்ளி, கல்லூரிகளுக்கு விடுமுறை அளிக்கப்பட்டுள்ளதாக கர்நாடக முதல்வர் பசவராஜ் பொம்மை ட்வீட் மூலம் தெரிவித்துள்ளார்.

முதல்வர் பசவராஜ் பொம்மை தனது ட்விட்டரில் “அனைத்து மாணவர்கள், ஆசிரியர்கள் மற்றும் பள்ளிகள் மற்றும் கல்லூரி நிர்வாகங்கள் மற்றும் கர்நாடக மக்கள் அமைதியையும் நல்லிணக்கத்தையும் பேணுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன். அடுத்த மூன்று நாட்களுக்கு அனைத்து உயர்நிலைப் பள்ளிகள் மற்றும் கல்லூரிகளை மூட உத்தரவிட்டுள்ளேன். சம்பந்தப்பட்ட அனைவரும் ஒத்துழைக்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன்” என பொம்மை ட்வீட் செய்துள்ளார்.

 

கர்நாடக மாநிலத்தின் சில பகுதிகளில் உள்ள பல ஜூனியர் கல்லூரிகளில் ஹிஜாப் தடைக்கு எதிரான மனுவை கர்நாடக உயர் நீதிமன்றம் விசாரித்து வருகிறது. உடுப்பியில் உள்ள மகாத்மா காந்தி நினைவுக் கல்லூரி உட்பட பல கல்லூரிகளில், பெண்கள் ஹிஜாப் அணிவதற்கு எதிராக காவித் துணியை மாணவர்கள் குழுக்கள் செவ்வாய்க்கிழமை ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுபட்டதால், பல போராட்டங்கள் வெடித்துள்ளன.

பொதுமக்களுக்கு இடையூறு ஏற்படாத வகையில் மாணவர்கள் அமைதியையும், அமைதியையும் பேணுமாறு கர்நாடக உயர்நீதிமன்றம் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளது.

 

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.