எனக்கு பேராசை இல்ல.. இது மட்டும் போதும்.. முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் பேச்சு!

வரும் பிப்ரவரி 19ஆம் தேதி தமிழகத்தில் நகர்ப்புற உள்ளாட்சி தேர்தல் நடைபெறவுள்ளது. இதை முன்னிட்டு அரசியல் கட்சிகளும், வேட்பாளர்களும் தீவிர பிரச்சாரம் செய்து வருகின்றனர். இந்நிலையில், திமுக தலைவரும், தமிழக முதல்வருமான
மு.க.ஸ்டாலின்
ஈரோட்டில் திமுக வேட்பாளர்கள், கூட்டணி கட்சி வேட்பாளர்களை ஆதரித்து காணொலிப் பிரச்சாரம் செய்தார்.

அப்போது பேசிய முதல்வர் ஸ்டாலின், “மலைவாழ் மக்களின் மிக நீண்ட நாள் கோரிக்கையான அந்தியூர் வட்டாரம் பர்கூர் ஊராட்சியில் – கத்திரிப்பட்டி வன எல்லை முதல் ஈசலங்காடு வரையிலான சாலை அமைக்கும் பணி இதில் முக்கியமானது ஆகும். மலைவாழ் மக்களின் நீண்ட நாள் கனவு நிறைவேறப் போகிறது.

தாளவாடி வட்டாரம் பையணாபுரம் ஊராட்சியில் 129 கோடியே 69 இலட்சம் ரூபாய் மதிப்பீட்டில் 5 தடுப்பணைகள் கட்டும் பணிக்கும் அடிக்கல் நாட்டப்பட்டுள்ளது.

பெருந்துறை அரசு மருத்துவக் கல்லூரி மருத்துவமனை மிகப் பிரமாண்டமான வகையில் கட்டி எழுப்பப்பட்டுள்ளது. அந்த மருத்துவமனை வளாகத்தில் கோவிட் மருத்துவமனையும் அமைக்கப்பட்டுள்ளது. அரசுடன் இணைந்து ரோட்டரி சங்கம்,
ஈரோடு
பவுண்டேஷன், அமைதிப்பூங்கா அறக்கட்டளை, கொங்கு கல்வி அறக்கட்டளை போன்ற அமைப்புகள் உதவிகள் செய்தார்கள்.

சிக்கய்ய நாயக்கர் கல்லூரியானது 1954-ஆம் ஆண்டில் தந்தை பெரியார் அவர்களால் நிறுவப்பட்டது. இக்கல்லூரியினை அரசு கல்லூரியாக அறிவிக்கக் கோரி கடந்த 20 ஆண்டிற்கும் மேலாகக் கோரிக்கை வைக்கப்பட்டு வந்தது. இக்கல்லூரியின் நீண்டகாலக் கோரிக்கையினை நிறைவேற்றும் வகையில், இதனை அரசுக் கல்லூரியாக அறிவித்தேன். தென்னாட்டு சாக்ரடீஸ் ஈரோட்டுப் பகலவன் தந்தை பெரியார் பிறந்த ஈரோட்டில் இந்தியப் பெருந்தலைவர் டாக்டர் அம்பேத்கர் அவர்களின் சிலையை நான் திறந்து வைத்துள்ளேன்.

அதை மாடு கூட சாப்பிடல… திமுக அரசு அளித்த பொருளை கேவலமாக விமர்சித்த ஓபிஎஸ்!

நாடாளுமன்றத் தேர்தலில் 39-க்கு 38 இடங்களைப் பெற்றோம். சட்டமன்றத் தேர்தலில் தனிப் பெரும்பான்மை பெற்று ஆட்சியை அமைத்துள்ளோம். கிராமப்புற உள்ளாட்சித் தேர்தலானது – அதிமுக ஆளும்கட்சியாக இருந்தபோதே நடந்தது. அப்போதே 60 விழுக்காட்டுக்கும் மேற்பட்ட இடங்களை வெற்றி பெற்று பல பொறுப்புகளை ஏற்றுக்கொண்டுள்ளோம். இப்போது நகர்ப்புற உள்ளாட்சித் தேர்தலில் – முழுக்க முழுக்க தி.மு.க., மற்றும் நமது கூட்டணிக் கட்சி வேட்பாளர்கள்தான் வெற்றி பெற்றார்கள் என்ற செய்தி உங்களிடம் இருந்து வந்தாக வேண்டும்.

மாநகராட்சி வார்டு கவுன்சிலர்கள் 1,374 பேரும் – நகராட்சி வார்டு கவுன்சிலர்கள் 3,843 பேரும் – பேரூராட்சி வார்டு கவுன்சிலர்கள் 7,608 பேரும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட இருக்கிறார்கள். அதாவது 12 ஆயிரத்து 825 பேர் பல்வேறு பொறுப்புகளில் உட்கார இருக்கிறார்கள். இந்தப் பதவிகளில் திராவிட முன்னேற்றக் கழகத்தின் வேட்பாளர்கள், நமது கூட்டணிக் கட்சியின் வேட்பாளர்கள் வெற்றி பெற்றார்கள் என்ற செய்தி எனக்கு வந்தாக வேண்டும்.

நான் சுயநலமாகச் சிந்திக்கிறேன் – பேராசைப்படுகிறேன் என்று யாரும் நினைக்க வேண்டாம். நாம் பொதுமக்களின் நன்மைக்காகத்தான் இதைச் சொல்கிறேன். திராவிட முன்னேற்றக் கழகம் ஆட்சியில் இருக்கிறது. நல்ல பல திட்டங்களைத் தீட்டி இருக்கிறது. இனியும் பல்வேறு திட்டங்களைக் கொண்டு வரப் போகிறது. இந்த நன்மைகள் முழுமையாக மக்களைச் சென்றடைய வேண்டுமானால் அதற்கு உள்ளாட்சி அமைப்பின் பிரதிநிதிகளும் திரவாவிட முன்னேற்றக் கழகத்தைச் சேர்ந்தவர்களாக, கூட்டணிக் கட்சியினராக இருந்தால்தான் அது முறையாக சிறப்பாகச் சென்றடைய எளிதாக இருக்கும். எதிர்க்கட்சி வேட்பாளர் வந்தால் – மக்களை மறந்து தேவையற்ற அரசியல் செய்யத் தொடங்குவார். மக்களுக்கு நன்மைகள் போய்ச்சேராத வகையில் தடுக்கப் பார்ப்பார்கள், இடையூறுகளை ஏற்படுத்த முயல்வார்கள். எனவேதான் அனைவருமே நம்முடைய கூட்டணிக் கட்சி வேட்பாளர்களே வெற்றி பெற வேண்டும்.

ஈரோடு மாவட்டம் என்பது கழகத்தின் கோட்டை என்பதை நிரூபித்தாக வேண்டும். ஈரோடு என்பது திராவிட இயக்கத்தின் தாய் வீடு. தந்தை பெரியார் பிறந்த ஊர். பேரறிஞர் அண்ணா அவர்கள் வாழ்ந்த ஊர். நம்முடைய முத்தமிழறிஞர் தலைவர் கலைஞர் அவர்கள் பயின்றதும் ஈரோட்டில்தான். அப்படிப்பட்ட ஈரோட்டுக்கு இப்போது என்ன பெருமை தெரியுமா? இப்போது ஈரோட்டு அரசியல்தான் இன்று இந்தியத் துணைக்கண்டம் முழுவதும் நடக்கிறது. தந்தை பெரியாரின் சமூகநீதிதான் இன்று உத்தரபிரதேச அரசியலில் எதிரொலிக்கிறது.

நாட்டில் இன்றைக்கு மதவாதத்துக்கு எதிர்ச்சொல் தந்தை பெரியார்தான். அதற்கு முக்கியக் காரணம் என்ன தெரியுமா? தமிழ்நாட்டில் தந்தை பெரியார், பெருந்தலைவர் காமராஜர், பேரறிஞர் அண்ணா, முத்தமிழறிஞர் கலைஞர் உள்ளிட்ட தலைவர்கள் ஏற்றிவைத்த சமூகநீதி தீபம்தான். இந்த மாபெரும் தலைவர்களின் வழியைப் பின்பற்றி, தமிழ்நாட்டு மாணவர்களுக்கு மட்டுமின்றி, இந்தியத் துணைக்கண்டம் முழுவதுமுள்ள மாணவர்களுக்கு 27% இட ஒதுக்கீட்டை மருத்துவக் கல்வியில் உறுதிசெய்தது திராவிட முன்னேற்றக் கழகம்தான்.

இதனால் தமிழ்நாட்டு இளைஞர்கள் மட்டுமல்ல, இந்தியா முழுவதுமுள்ள இளைஞர்கள் தமிழ்நாட்டைத் திரும்பிப் பார்க்கிறார்கள். திராவிட முன்னேற்றக் கழகத்தை நம்பிக்கையோடு பார்க்கிறார்கள்” என்று பேசினார்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.