Winter Olympics 2022: பெய்ஜிங் குளிர்கால ஒமிம்பிக்கில் சாம்பியனாகும் சர்ச்சைகள்

விளையாட்டுப் போட்டிகள் நடைபெறும்போது, வீரர்களே சாம்பியன்களாவார்கள். ஆனால், சீனா மட்டும் எதிலும் விதிவிலக்கு. குளிர்கால ஒலிம்பிக் போட்டிகளை நடத்தும் சீனாவே. சர்ச்சைகளின் சாம்பியனாகிறது. ரஷ்யா ஊக்கமருந்து வரிசையிலிருந்து ‘சாப்பிட முடியாத’ உணவு வரை: பெய்ஜிங் குளிர்கால ஒலிம்பிக் 2022 இல் சர்ச்சைகள் ஏராளம்

ரஷ்யா ஊக்கமருந்து சர்ச்சை
பெய்ஜிங் 2022 குளிர்கால ஒலிம்பிக் போட்டிகளில் வெள்ளிக்கிழமை (2022, பிப்ரவரி 11) ரஷ்ய ஸ்கேட்டிங் வீராங்கனையான கமிலா வலீவா தடைசெய்யப்பட்ட போதைப்பொருளை பயன்படுத்தியது சோதனைகளில் உறுதியானது.

சர்வதேச சோதனை நிறுவனம் (ITA)வெளியிட்ட அறிக்கையில், வலீவா கலந்துக் கொள்ளும் போட்டிகள் நடைபெறவிருக்கும் பிப்ரவரி 15 க்கு முன், விளையாட்டிற்கான நடுவர் நீதிமன்றத்தால் இந்த வழக்கு தொடர்பாகவும், அவர் விளையாட அனுமதிக்கப்படுவாரா என்பதும் முடிவாகும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆனால், வலீவாவுக்கு மேற்கொள்ளப்பட்ட ஊக்கமருந்து சோதனைகள் குறித்து சந்தேகம் இருப்பதாக ரஷ்யாவின் ஒலிம்பிக் கமிட்டியின் தலைவர் ஸ்டானிஸ்லாவ் போஸ்ட்னியாகோவ் ரஷ்ய ஊடகம் ஒன்றிடம் தெரிவித்ததும் விவாதங்களை கிளப்பியிருக்கிறது.  

ALSO READ | பெய்ஜிங் குளிர்கால ஒலிம்பிக் போட்டிகளில் இந்தியாவின் ஆரிப் கான்

உணவு சர்ச்சை
கோவிட்-19 பாதிக்கப்பட்ட ரஷ்யாவின் பயத்லான் போட்டியாளர் வலேரியா வாஸ்னெட்சோவா, தனிமைப்படுத்தலில் தங்கியிருந்த விளையாட்டு வீரர்களுக்கு வழங்கப்படும் உணவு ‘சாப்பிட முடியாதது’ மற்றும் மோசமானது என்று புகார் அளித்தார்.  

கொரிய ஆடை 
பெய்ஜிங் விளையாட்டுப் போட்டிகளின் தொடக்க விழாவில் பயன்படுத்தப்பட்ட பாரம்பரிய உடையைப் பார்த்து சில தென் கொரியர்கள் விரக்தியை வெளிப்படுத்தினர். இது கலாச்சாரத்தை அவமானப்படுத்துவது தொடர்பான கேள்விகளையும் எழுப்பியிருக்கிறது. இந்த விவகாரத்தில் தென் கொரியாவின் குற்றச்சாட்டுகளை சீனா மறுத்துள்ளது.

sports

தொடக்க விழாவின் போது, ​​விழாவின் போது சீனாவின் வெவ்வேறு இனக்குழுக்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தியவர்களில் ஒரு பெண் கொரிய ஹான்போக் உடையை அணிந்திருந்தார்.

ALSO READ | பெய்ஜிங் குளிர்கால ஒலிம்பிக் போட்டி விழாக்களை புறக்கணிக்கும் இந்தியா

விளையாட்டில் அரசியல்
ஒலிம்பிக் ஜோதி ஓட்டத்தின் போது, ​​இந்தியாவுடனான எல்லை மோதலில் ஈடுபட்ட பிஎல்ஏ சிப்பாய் ஒருவர் ஒலிம்பிக் தீபத்தை ஏந்திச் சென்றார்.  

கல்வான் பள்ளத்தாக்கு எல்லையில் இந்தியாவுடனான மோதலின் போது அவர் காயமடைந்ததாக சீன ஊடகம் தெரிவித்திருந்தது. இதனால், விளையாட்டு போட்டிகளில் அரசியலை கலப்பது தொடர்பாக கண்டனம் தெரிவித்த இந்தியா, ஒலிம்பிக் போட்டி விழாக்களில் இந்திய தரப்பு கலந்துக் கொள்ளாது என்று கூறியது.

sports

துஷ்பிரயோகம்
வெற்றியும் தோல்வியும் எந்த விளையாட்டிலும் இரண்டு பக்கங்களாகும், ஆனால் சில விளையாட்டு வீரர்கள் மோசமான செயல்பாட்டிற்காக சீனாவில் விமர்சனங்களை எதிர்கொண்டனர். ஃபிகர் ஸ்கேட்டர் ஜூ யி, 2018 இல் தனது ஒலிம்பிக் நிகழ்ச்சிகளின் போது வீழ்ந்ததால், சீனாவுக்காக போட்டியிடுவதற்காக அமெரிக்க குடியுரிமையை விட்டுக்கொடுத்தார். அதன்பிறகு, ‘ஜு யி விழுந்து விட்டது’ என்ற ஹேஷ்டேக் வெய்போவில் டாப் ட்ரெண்ட் ஆனது.

விளையாட்டு வீரர்களுக்கு எதிரான “சட்டவிரோதமான” உரையாடல்களையும் துஷ்பிரயோகங்களையும் அகற்ற, சீனாவில் உள்ள வெய்போ மற்றும் டூயின் உள்ளிட்ட சமூக ஊடக நிறுவனங்கள் பல்லாயிரக்கணக்கான இடுகைகளை நீக்கியுள்ளன.

sports

மனித உரிமை மீறல்கள்
உய்குர் முஸ்லீம்களுக்கு எதிராக சின்ஜியாங் பகுதியில் மனித உரிமை மீறல்களில் ஈடுபட்டதாக சீனா மீது, சில மேற்கத்திய நாடுகள் குற்றம் சாட்டின.

சின்ஜியாங்கில் வெகுஜன தடுப்புக்காவல், சித்திரவதை, கட்டாய உழைப்பு மற்றும் இனப்படுகொலை என்று குற்றம் சாட்டி, சீனா மீது அமெரிக்கா தூதரகத் தடைகளை விதித்தது.

எனவே, ஒலிம்பிக் விளையாட்டு நிகழ்ச்சிகளை அரசு நீதியாக புறக்கணிப்பதாக அமெரிக்கா அறிவித்த பிறகு, ஆஸ்திரேலியா, இங்கிலாந்து மற்றும் கனடா போன்ற பிற நாடுகளும் அரசு அதிகாரிகளை விளையாட்டுகளுக்கு அனுப்பப்போவதில்லை என்று அறிவித்தன. 

கோவிட் -19 
சீனாவில் அதிகரித்து வரும் COVID-19 பாதிப்பு காரணமாக ஒலிம்பிக் போட்டிகள் விமர்சனங்களுக்கு உள்ளாகின. பூஜ்ஜிய-கோவிட் அணுகுமுறைக்கு பெயர் பெற்ற நாடான சீனாவில், கடுமையான நடவடிக்கைகளை எதிர்கொள்வதாக விளையாட்டு வீரர்கள் கடுமையாக சாடியுள்ளனர்.

விளையாட்டு தொடர்பான பணியாளர்கள் மற்றும் விளையாட்டு வீரர்களிடையே COVID-19 வழக்குகள் அதிகரித்துள்ள போதிலும், பெய்ஜிங்கில் நடந்து வரும் குளிர்கால ஒலிம்பிக் 2022 ஐ நடத்தும் சீனா ஏற்கனவே பல்வேறு விதமான விமர்சனங்களை எதிர்கொள்கிறது

மேலும் படிக்க | பெய்ஜிங் குளிர்கால ஒலிம்பிக்சில் தரம் குறைந்த உணவு? பகீர் புகார்

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.