உங்கள் மொபைலில் 5ஜி சேவையை தொடங்க முடியவில்லையா? ஈஸி டிப்ஸ்..!

இந்தியாவில் 5G சேவை தொடங்கப்பட்டுள்ளது. பல்வேறு நகரங்களில் தொடங்கப்பட்டிருக்கும் இந்த 5G சேவையைப் ஏராளமானோர் பயன்படுத்த தொடங்கியுள்ளனர். இருப்பினும் 5G சேவை நடைமுறைக்கு வந்த பிறகும் இந்த சேவையைப் பயன்படுத்தாதவர்களின் எண்ணிக்கையும் மிக அதிகம். முயற்சி எடுத்தும் பயன்படுத்த முடியவில்லை என்று இருப்பவர்களும் இருக்கின்றனர். இதுவரை 5ஜி சேவையை அனுபவிக்க முடியாதவர்களில் நீங்களும் இருந்தால், உங்கள் ஸ்மார்ட்போனில் இந்த சேவையை எவ்வாறு இயக்கலாம் என்பதை இங்கே தெரிந்து கொள்ளலாம்.

 உங்கள் ஸ்மார்போனில் 5G-ஐ இயக்க சில நிபந்தனைகள் உள்ளன. குறிப்பாக, அதை இயக்க ஸ்மார்ட்போனில் 5G ஆதரவு இருப்பது அவசியம். 5G சேவைகளைப் பயன்படுத்த புதிய சிம் கார்டை வாங்க வேண்டிய அவசியமில்லை. ஆனால் 4G சிம் புதுப்பிக்கப்பட வேண்டும் என்பதை ஜியோ மற்றும் ஏர்டெல் இரண்டும் உறுதிப்படுத்தியுள்ளன. அப்படியென்றால் எந்த நிறுவனத்தின் போனில் 5ஜி சேவையை எப்படி இயக்குவது என்று பார்ப்போம்.

கூகுள் பிக்சல்/ஸ்டாக் ஆண்ட்ராய்டு போன்கள்

இந்த போன்களில் 5ஜி சேவையைத் தொடங்க, முதலில் செட்டிங்கில் செல்ல வேண்டும். அதன் பிறகு நெட்வொர்க் மற்றும் இன்டர்நெட் ஆப்ஷனுக்குச் செல்ல வேண்டும். இப்போது சிம்ஸ் ஆப்ஷனுக்குச் சென்று, அங்கிருந்து விருப்பமான நெட்வொர்க் டைப் ஆப்ஷனைக் கிளிக் செய்து, 5G-ஐத் தேர்ந்தெடுக்கவும். 

சாம்சங்

சாம்சங் ஸ்மார்ட்ஃபோன்களில் 5ஜி சேவையைத் தொடங்க, முதலில் செட்டிங்ஸ் சென்று, அடுத்த ஆப்ஷன் கனெக்ஷனைத் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும். பின்னர், மொபைல் நெட்வொர்க்கைத் தேர்ந்தெடுத்து, நெட்வொர்க் பயன்முறைக்குச் சென்று, 5ஜி எல்டிஇ 3ஜி 2ஜி ஆட்டோ கனெக்டட் ஆப்ஷனைத் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும்.

OnePlus

OnePlus ஸ்மார்ட்போனில் 5G சேவையைத் தொடங்க, முதலில் நீங்கள் அமைப்புகளுக்குச் செல்ல வேண்டும், பின்னர் WiFi & Network விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுத்து, நீங்கள் SIM மற்றும் நெட்வொர்க் விருப்பத்திற்குச் செல்ல வேண்டும். அதன் பிறகு நீங்கள் Profile Network Type விருப்பத்திற்குச் சென்று அங்கு 2G 3G 4G 5G தானியங்கி விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும்.

ஒப்போ

Oppo ஸ்மார்ட்போன்களில், முதலில் நீங்கள் அமைப்புகளுக்குச் செல்ல வேண்டும். பின்னர் இணைப்பு மற்றும் பகிர்வு விருப்பத்தைத் தேர்வுசெய்து, இங்கே நீங்கள் சிம் ஒன் மற்றும் சிம் டூவைத் தட்ட வேண்டும். இதற்குப் பிறகு நீங்கள் புரோபைல் நெட்வொர்க் வகையைத் தேர்வு செய்ய வேண்டும்.  பின்னர் நீங்கள் 2G 3G 4G 5G தானியங்கி விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும்.

Realme

Realme ஸ்மார்ட்போனில் 5G சேவையைத் தொடங்க விரும்பினால், முதலில் அமைப்பிற்குச் சென்று பின்னர் இணைப்பு மற்றும் பகிர்வு விருப்பத்திற்குச் செல்லுங்கள். அங்கு சிம் ஒன்று மற்றும் சிம் இரண்டு விருப்பங்களைத் தேர்வு செய்து, புரோபைல் நெட்வொர்க் வகைக்கு செல்லுங்கள். அங்கு 2G 3G 4G 5G என்ற ஆட்டோமேடிக் நெட்வொர்க் ஆப்சனை தேர்ந்தெடுக்கவும்.

Vivo/iQoo

Vivo மற்றும் iQoo ஸ்மார்ட் போன்களில், நீங்கள் முதல் அமைப்பிற்குச் செல்ல வேண்டும், பின்னர் சிம் விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுத்து, மொபைல் நெட்வொர்க் மற்றும் நெட்வொர்க் பயன்முறையைத் தேர்ந்தெடுங்கள். பின்னர் 5G பயன்முறையைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

Poco

ஷோ மீ ஸ்மார்ட்ஃபோனில் நீங்கள் செட்டிங் சென்று சிம் கார்டு மற்றும் மொபைல் ஆப்ஷனுக்குச் சென்று அடுத்த கட்டத்தில் ப்ரோபோஸ் நெட்வொர்க் வகையைத் தேர்ந்தெடுத்து இங்கே 5ஜி நெட்வொர்க்கைத் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.