ராகுல் காந்தியின் போலி நம்பிக்கை

தவ்லீன் சிங், கட்டுரையாளர்

மோடியின் பாரதீய ஜனதா கட்சியில் ஆபத்தான மற்றும் நேர்மையற்ற ஒரு பெரிய விஷயம் உள்ளது. ஆனால், மக்களவையில், ராகுல் காந்தியின் நீண்ட மற்றும் பரபரப்பான பேச்சைக் கேட்கும்போது, காங்கிரஸ் கட்சி உருவாக்கும் ஒரே சவாலாக அவர் இருப்பார் என்றால், மோடி தொடர்ந்து மிகவும் பலமாக இருப்பார் என்பதை உணர வேண்டும் என்று தவ்லீன் சிங் எழுதுகிறார்.

கடந்த வாரம், நாடாளுமன்றத்தில் ராகுல் காந்தி ஆற்றிய உரையைக் கேட்டபோது, ​​நரேந்திர மோடி ஏன் இரண்டு முறை வெற்றி பெற்றார் என்பதை நான் புதிதாகப் புரிந்துகொண்டேன். நான் ஏன் ஒரு காலத்தில் மோடியின் ஆதரவாளராக இருந்தேன் என்பதை புதிதாகப் புரிந்துகொண்டால், ட்விட்டரில் யாரோ ஒருவரால் தினமும் பாசிசத்தை செயல்படுத்துபவராக நான் குற்றம் சாட்டப்படுகிறேன். மேலும், அதைப் பற்றி விவாதிப்பதற்கு முன், மோடி உண்மையிலேயே போற்றத்தக்க சில விஷயங்களைச் செய்துள்ளார் என்று நான் நம்புகிறேன் என்பதை தெளிவுபடுத்துகிறேன். ஸ்வச் பாரத், ஒவ்வொரு இந்திய வீட்டிற்கும் குடிநீர் வழங்குவதை நோக்கமாகக் கொண்ட அவருடைய அரசாங்கத்தின் திட்டமும் எனது பட்டியலில் முதலிடத்தில் உள்ளது.

என்னுடைய பார்வையில் பொதுவாக கிராமப்புற நலத்திட்டங்களில் அவர் கொண்டுவந்த சாதனையே அவரை இரண்டாவது முறையாக வெற்றிபெறச் செய்தது. அப்போதிருந்து, அதிகப்படியான இந்துத்துவா, அதிகப்படியான வெறுப்புப் பேச்சுகள், அதிகப்படியான மதவெறி, மாறுபட்ட கருத்துக்களுக்கு அதிக வெறுப்பு இருந்தபோதிலும், நான் ஒரு பக்தையாக தொடர்ந்து இருக்க வேண்டும். இதயத்தில் நான் ஒரு தாராளவாதி, கான் சந்தை கும்பலின் பெருமைக்குரிய உறுப்பினராக இருக்கிறேன். மேலும், சமூகங்கள் அல்லது சாதிகளுக்கு இடையே வெறுப்பை பரப்பும் அரசியலை அடிப்படையாகக் கொண்டவர்களுடன் நான் இருக்க முடியாது. எனவே, நான் இனி ஒரு பக்தை மட்டுமல்ல, விமர்சகரும், எதிர்ப்பாளரும் ஆவேன்.

மோடியின் பாரதீய ஜனதா கட்சியில் ஆபத்தான மற்றும் நேர்மையற்ற ஒரு பெரிய விஷயம் இருக்கிறது. ஆனால், மக்களவையில், ராகுல் காந்தியின் நீண்ட, பரபரப்பான பேச்சைக் கேட்டபோது, காங்கிரஸ் கட்சி உருவாக்கும் ஒரே சவாலாக அவர் இருப்பார் என்றால், மோடி தொடர்ந்து மிகவும் பலமாக இருப்பார் என்பதை உணர வேண்டும். சமீபத்திய இந்தியா டுடே கருத்துக்கணிப்பு, பிரதமரைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கான ​​மக்கள் கருத்துக் கணிப்பில் மோடியை முதலிடத்திலும், ராகுலை உண்மையில் இரண்டாவது இடத்திலும் வைத்துள்ளனர்.

வாரிசு அரசியலுக்கு உரிய இளவரசர் பொதுத் தேர்தல்களில் இரண்டு அவமானகரமான தோல்விகள் மற்றும் ஏழு ஆண்டுகள் எதிர்க்கட்சியில் இருந்து எதையும் கற்றுக்கொள்ளவில்லை. அவர் கற்றுக்கொள்ளாத மிக முக்கியமான விஷயம் என்னவென்றால், இந்தியாவை ஆள்வது அவரது பிறப்புரிமை அல்ல என்பதுதான். மேலும், அவர் எவ்வளவு விரைவில் தனது உரிமையைக் கொட்டுகிறாரோ, அது அவருக்கு நல்லது. ஜனநாயக முறைப்படி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட தலைவரைப் போல அல்லாமல், ஒரு பேரரசரைப் போல மோடி நடந்து கொண்டதாக அவர் குற்றம் சாட்டினார். ஆனால், ஒருமுறை காங்கிரஸ் கட்சியின் தலைவரை ‘இந்தியாதான் இந்திரா, இந்திராதான் இந்தியா’ என்று அறிவிக்க அவரது பாட்டி அனுமதித்ததை அவர் மறந்துவிட்டார் போலும். கடந்த பொதுத் தேர்தலுக்கு சில மாதங்களுக்கு முன்பு, மோடி மீண்டும் வரமாட்டார் என்று அவரது தாயார், “நாங்கள் அவரை அனுமதிக்க மாட்டோம்” என பிரமாண்டமாக அறிவித்தபோது, சமீபத்தில் நான் பார்வையாளர்கள் வரிசையில் இருந்தேன்.

அவருடைய தாயார் இந்தியாவின் நிழல் பிரதமராக இருந்தபோது, ​​இந்தியாவின் பிரதமராக இருந்த மனிதரை, அவரது இல்லத்திற்கு ஆய்வுக்காக உயர் ரகசிய அரசாங்க கோப்புகளை அனுப்ப உத்தரவிடும் அளவுக்கு அவர் சக்தி வாய்ந்தவராக இருந்தார் என்பதை அவர் மறந்துவிட்டதாகத் தெரிகிறது. மிகவும் சக்திவாய்ந்த அவருடைய கிச்சன் கேபினட் இந்திய அரசாங்கத்தை செயல்படுத்த உத்தரவிடப்பட்ட கொள்கைகளை உருவாக்கியது. விமான நிலையங்களில் சோதனை அல்லது உலோகத்தால் கண்டறியப்பட வேண்டிய அவசியமில்லாத வி.வி.ஐ.பி அதிகாரிகளின் பட்டியலில் தன் மருமகனைச் சேர்க்கும் அளவுக்கு சக்தி வாய்ந்தவராக இருந்தார். அது ஒரு மோசமான பொறுப்பற்ற அதிகாரமாக இருந்தது. அது மோடியின் எழுச்சிக்கும் ஒரு காரணமாக அமைந்தது. மேலும், மோடி பிரதமராக வருவார் என்பது பெரும்பாலான இந்தியர்களுக்குத் தெளிவாகத் தெரிந்தபோதும், காங்கிரஸ் கட்சியின் அலுவலகத்தில் தேநீர் அருந்துவதுதான் மோடிக்கு பொருத்தமான ஒரே வேலை என்று சோனியா காந்தியின் அரண்மனைகளில் ஒருவர் பகிரங்கமாக அறிவித்தார்.

ராகுல் காந்தி தனது உரையில் வெளியுறவுக் கொள்கையை பகுப்பாய்வு செய்யும் போது கடுமையான தவறுகளைச் செய்தார். ஆனால், மோடியின் ஆட்சியில் இந்தியா இரண்டு நாடுகளாகப் பிரிக்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறியதைவிட அது என்னைத் தொந்தரவு செய்தது. ஒரு இந்தியாவில் பணக்காரர்கள் வாழ்கிற இந்தியா, மற்றொன்று ஏழைகள் வசிக்கும் இந்தியா. இந்தியா சுதந்திரம் அடைந்து 75 வருடங்களாக இந்தப் பிரிவினை இருந்ததை அவர் அறியாத அளவுக்கு அவருடைய அரசியல் அறிவு மிகவும் குறைபாடுடையது. நேருவியன் சோசலிச காலத்தில் இருந்த பிளவுகள், ஆளும் வர்க்கம் வாழும் இந்தியாவில் வசித்தவர்கள், மற்ற இந்தியாவில் சுத்தமான தண்ணீர் போன்ற அடிப்படை வசதிகள் இல்லாதவர்கள் இருப்பதைப் பற்றிக் கவலைப்படாமல் இருந்திருக்க முடியாது. உயர் அதிகாரிகளும் வலிமைமிக்க அரசியல் தலைவர்களும் வாழும் அந்த உயர்ந்த இந்தியாவில்தான் கொள்கைகள் உருவாக்கப்பட்டன. இந்தக் கொள்கைகளால் உருவாக்கப்பட்ட பொதுப் பொருட்களின் மோசமான தரத்தைப் பற்றி அவர்கள் கொஞ்சமும் கவலைப்படாத அளவுக்கு மற்ற பாதியின் மீதான வெறுப்பு மிகவும் வெளிப்படையாக இருந்தது. அவர்களின் குழந்தைகள் தனியார் பள்ளிகளுக்குச் சென்றதால் அவர்களுக்குத் அரசுப் பள்ளி தேவை இல்லை. மேலும், அவர்களுக்கு அசுத்தமான அரசு மருத்துவமனைகளில் வழங்கப்படும் மருத்துவ சேவைகளை யாரும் பயன்படுத்தத் அவசியம் இல்லை.

மோடி தனக்குக் கிடைத்த பயங்கரமான சோசலிச பெருமைக்கு பெரிய மாற்றத்தை ஏற்படுத்த முடியவில்லை என்றால், அவர் முயற்சி செய்யவில்லை என்று குற்றம் சொல்ல முடியாது. ராகுல் காந்தி தனது உரைக்கு முந்தையநாள் நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட பட்ஜெட், உள்கட்டமைப்புகளை உருவாக்குவதற்கும், ஒவ்வொரு இந்திய வீட்டிலும் சுத்தமான, நீர், அரசு உதவியுடன் கட்டப்பட்ட கழிப்பறை, மானிய விலையில் சமையல் எரிவாயு, இந்தியாவை உருவாக்குவதற்கு முக்கியத்துவம் அளித்தது. இவற்றையெல்லாம் சாதிப்பதில் மோடி வெற்றி பெறாமல் இருக்கலாம், ஆனால், சாதாரண இந்தியர்களுக்கு வாழ்க்கைத் தரத்தைப் போன்ற ஒன்றைப் பெறுவதற்கான வாய்ப்பை அவர் வழங்க முயற்சிக்கிறார் என்பதில் சந்தேகமில்லை.

எனவே, லோக்சபாவில் ராகுல் தனது அடுத்த உரையை ஆற்றுவதற்கு முன், அவர் சில அரசியல் வீட்டுப்பாடங்களைச் செய்து, சில ஆரம்ப வரலாற்றுப் பாடங்களைக் கற்றுக்கொள்வது நல்லது. அப்படிச் செய்தால், மோடி பல தோல்விகளுக்குப் பிறகும் ஏன் பிரபலமாக இருக்கிறார் என்பதை அவர் கண்டறியலாம்.

“தமிழ் இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸின் அனைத்து செய்திகளையும் உடனுக்குடன் டெலிகிராம் ஆப்பில் பெற https://t.me/ietamil“

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.