50 கிராம் முருங்கை இலை… சுகர் பேஷன்ட்ஸ் இதை முதல்ல ட்ரை பண்ணுங்க!

Moringa leaves helps to control diabetes: முருங்கை இலைகள் இரத்த சர்க்கரை அளவை சீராக்க உதவும் என்று நீங்கள் கேள்விப்பட்டிருப்பீர்கள், இது நீரிழிவு நோயைக் கட்டுப்படுத்த ஒரு சிறந்த இயற்கை தீர்வாக அமைகிறது. முருங்கை இலை அதன் ஆரோக்கிய நன்மைகள் காரணமாக பல நூற்றாண்டுகளாக பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது. டைப் 2 நீரிழிவு, புற்றுநோய், இதய நோய், சுவாசம் மற்றும் தோல் பிரச்சனைகள் உள்ளிட்ட நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கவும் தடுக்கவும் உதவும். முருங்கையில் நன்மை பயக்கும் ஆக்ஸிஜனேற்றிகள் மற்றும் உயிர்வேதியியல் கலவைகள் இருப்பதாக ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன.

டைப் 2 நீரிழிவு ஒரு பெரிய உலகளாவிய பொது சுகாதார பிரச்சனையாகும், இதை கட்டுப்படுத்தப்படாவிட்டால் கடுமையான சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கும். இந்த நிலை இரத்த குளுக்கோஸ் (சர்க்கரை) அளவை அதிகரிக்கிறது, இது ஹைப்பர் கிளைசீமியா என்றும் அழைக்கப்படுகிறது, இது கண், சிறுநீரகங்கள், நரம்புகள் மற்றும் இரத்த நாளங்களுக்கு சேதத்தை ஏற்படுத்தலாம். ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறை மற்றும் நிலையான சிகிச்சை ஆகியவற்றின் மூலம் உடல் எடையுடன் இரத்த சர்க்கரையை கட்டுக்குள் வைத்திருப்பது நீரிழிவு நிர்வாகத்தின் ஒரு முக்கிய பகுதியாகும்.

ஆய்வுகள் சில மூலிகைகள் மற்றும் மசாலாப் பொருட்கள் இரத்தத்தில் சர்க்கரையைக் குறைக்கும் பண்புகளைக் காட்டுகின்றன, அவற்றில் ஒன்று முருங்கை இலைகள்.

பல்வேறு ஆய்வுகள் நீரிழிவு நோயாளிகளில் இரத்த சர்க்கரை அளவைக் குறைப்பதில் முருங்கை இலைகளின் விளைவுகளைக் காட்டியது, இந்த தாவரத்தை நோயை எதிர்த்துப் போராட இயற்கையான வழியாகப் பயன்படுத்தலாம் என்பதைக் குறிக்கிறது. 30 பெண்களை உள்ளடக்கிய ஒரு ஆய்வு, மூன்று மாதங்களுக்கு தினமும் 7 கிராம் முருங்கை இலைப் பொடியை உட்கொள்வது, சாப்பிடும் முன் இரத்த சர்க்கரை அளவை சராசரியாக 13.5 சதவிகிதம் குறைக்க உதவியது.

இதையும் படியுங்கள்: 1 டீஸ்பூன் ஏலக்காய் தூள்… கோடையை சமாளிக்க இந்த சர்பத்தை ட்ரை பண்ணுங்க!

இதேபோல், மற்றொரு சிறிய ஆய்வில், சுமார் 50 கிராம் முருங்கை இலைகளைப் பயன்படுத்தி, இரத்த சர்க்கரையின் அதிகரிப்பு சுமார் 21 சதவீதம் குறைக்கப்பட்டது.  இரத்தத்தில் உள்ள சர்க்கரையின் அளவையும், சிறுநீரில் குளுக்கோஸ் மற்றும் புரதத்தையும் குறைக்க முருங்கை உதவும், இது நீரிழிவு நோய்க்கு சிகிச்சையளிக்க உதவும்.

முருங்கை பல ஆண்டுகளாக பாரம்பரிய மூலிகை மருந்துகளில் பயன்படுத்தப்படுகிறது. இது ஆஸ்துமா, கல்லீரல் நோய், இருதய நோய், புற்றுநோய், செரிமான பிரச்சினைகள் போன்ற பிரச்சனைகளுக்கு தீர்வாகிறது.

முருங்கை இலைகளில் ஊட்டச்சத்துக்கள், வைட்டமின்கள், தாதுக்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் நிரம்பியுள்ளன, அவை உங்கள் ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது. இருப்பினும், கருவுறுதலுக்கு எதிரான குணங்கள் முருங்கையில் இருக்கலாம் என்பதால், கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு இதை உட்கொள்வது பரிந்துரைக்கப்படவில்லை. உங்களுக்கு நீரிழிவு நோய் இருந்தால் மற்றும் முருங்கையைப் பயன்படுத்துவதைக் கருத்தில் கொண்டால், முதலில் அதை உங்கள் மருத்துவரிடம் விவாதிக்க பரிந்துரைக்கிறோம்.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.