மஞ்சள், அவுரிநெல்லி, காளான்… புற்றுநோயை தடுக்கும் 5 சூப்பர்ஃபுட்கள்!

 Foods to help lower your cancer risk tamil: சில உணவுகள் புற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடும் பண்புகளைக் கொண்டவையாக உள்ளன. ஆனால், ஒரு குறிப்பிட்ட வகை உணவு புற்றுநோயைத் தடுக்கும் அல்லது நிறுத்தும் என்பதற்கு உறுதியான ஆதாரம் ஏதும் இல்லை. காய்கறிகள் மற்றும் பழங்களின் ஆரோக்கியமான உணவு, இதய நோய், நீரிழிவு மற்றும் சாத்தியமான புற்றுநோய் உள்ளிட்ட குறிப்பிடத்தக்க நோய்களைத் தடுப்பதில் முக்கியமானவையாக உள்ளன.

ஒவ்வொருவரும் எந்த வகையான உணவைத் தவிர்க்க வேண்டும் அல்லது குறைந்தபட்சம் தங்கள் உணவில் கட்டுப்படுத்த வேண்டும் என்பது அனைவருக்கும் தெரியும். பதப்படுத்தப்பட்ட இறைச்சிகள், உப்பு நிறைந்த உணவுகள் மற்றும் சர்க்கரை பானங்கள் ஆகியவை இதில் அடங்கும்.

மறுபுறம், தாவர அடிப்படையிலான பொருட்களான ப்ரோக்கோலி, பெர்ரி மற்றும் பூண்டு உள்ளிட்ட காய்கறிகள் மற்றும் பழங்களின் நல்ல கலவையுடன் கூடிய ஆரோக்கியமான உணவு, புற்றுநோய் தடுப்புக்கான சில முக்கிய இணைப்புகளைக் காட்டுகிறது. இவை கலோரிகள் மற்றும் கொழுப்பில் குறைவாக உள்ளன. மேலும் இவை உங்கள் புற்றுநோய் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவும் பைட்டோ கெமிக்கல்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்களால் நிரம்பியுள்ளன.

அந்த வகையில், புற்றுநோயைத் தடுக்க உதவும் ஐந்து சூப்பர்ஃபுட்களின் பட்டியலை நாங்கள் இங்கு தொகுத்துள்ளோம். இவற்றை உங்கள் உணவில் சேர்த்து சுவைத்து பயனடையாலம்.

ஆளிவிதை – Flaxseeds

மார்பகப் புற்றுநோய் போன்ற ஈஸ்ட்ரோஜனைச் சார்ந்த புற்றுநோய்களிலிருந்து பாதுகாக்கும் உயர் லிக்னான்கள் ஆளிவிதையில் உள்ளன.

ஆளிவிதை மற்றும் ஆளிவிதை எண்ணெய் சில அத்தியாவசிய ஒமேகா-3 கொழுப்பு அமிலம் (Alpha-linolenic acid – ALA) மற்றும் ஆல்பா-லினோலெனிக் அமிலம் ஆதாரங்களில் ஒன்றாகும். இது மார்பக புற்றுநோய்க்கு காரணமான புற்றுநோய் செல்களுக்கு எதிராக ஒரு பாதுகாப்பு கவசத்தை உருவாக்குகிறது.

மஞ்சள்- Turmeric:

மார்பகம், இரைப்பை குடல், நுரையீரல் மற்றும் தோல் புற்றுநோய் போன்ற புற்றுநோய் செல்களைத் தடுக்கக்கூடிய குர்குமின் எனப்படும் ஒரு கலவை மஞ்சளில் உள்ளது.

வலிமையான உயிரணுப் பாதுகாப்பு, ஆக்ஸிஜனேற்ற மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் காரணமாக மார்பகப் புற்றுநோயின் பரவலைக் கணிசமாக எதிர்த்துப் போராடவும், மெதுவாகக்வும் உதவும் என்று ஆய்வுகள் கண்டறிந்துள்ளன.

அவுரிநெல்லிகள் – Blueberries:

அவுரிநெல்லிகள் வைட்டமின்கள், தாதுக்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்களால் நிரம்பியுள்ளன, அவை மார்பக புற்றுநோயைத் தடுக்க உதவுகின்றன.

அவுரிநெல்லியில் உள்ள பைட்டோ கெமிக்கல்கள், மார்பகப் புற்றுநோயின் பல்வேறு வடிவங்களின் வளர்ச்சி மற்றும் பரவலைத் தடுக்க இணைந்து செயல்படுகின்றன. மேலும், இவற்றில் எலாஜிக் அமிலம் போன்ற ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்துள்ளன. அவை புற்றுநோய் எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன.

ப்ரோக்கோலி – Broccoli:

ப்ரோக்கோலியில் ஈஸ்ட்ரோஜன் வளர்சிதை மாற்றத்தை மாற்றவும், மார்பகக் கட்டி செல் வளர்ச்சியை அடக்கவும் உதவுகிறது. இதில் இந்தோல்-3-கார்பினோல் எனப்படும் புற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடும் சேர்மங்கள் உள்ளன. அவை மார்பகம், கருப்பை வாய் மற்றும் புரோஸ்டேட் புற்றுநோய் போன்ற ஹார்மோன் சார்ந்த புற்றுநோய்களிலிருந்தும் பாதுகாக்கின்றன.

காளான் – Mushrooms:

காளானில் அழற்சி எதிர்ப்பு, ஆன்டிவைரல், கொலஸ்ட்ரால் குறைக்கும் மற்றும் நோயெதிர்ப்பு-மேம்படுத்தும் பண்புகள் உள்ளன. இது இரத்த அழுத்தம் மற்றும் இரத்த சர்க்கரை அளவைக் குறைக்க உதவுகிறது.

பொதுவாக, காளான்கள் நியாசின் (வைட்டமின் பி3) மற்றும் ரிபோஃப்ளேவின் (வைட்டமின் பி2) ஆகியவற்றின் நல்ல மூலமாகும். கொரிய மார்பக புற்றுநோய் நோயாளிகளின் ஆய்வில் காளான்களை உட்கொள்வது மார்பக புற்றுநோயின் அபாயத்தை கணிசமாகக் குறைக்கிறது எனக் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

ஷிடேக் காளான்கள் (லெண்டினஸ் எடோட்ஸ்) மளிகைக் கடைகள் மற்றும் சிறப்புச் சந்தைகளில் பரவலாகக் கிடைக்கின்றன. ஷிடேக் காளான்கள் எலிகளில் பொருத்தப்பட்ட மனித மார்பக புற்றுநோய் உயிரணுக்களின் கட்டியின் அளவு அதிகரிப்பதைத் தடுப்பதாகக் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

நல்ல ஊட்டச்சத்து அனைவருக்கும் அவசியமான ஒன்றாகும். அதிலும் குறிப்பாக புற்றுநோய் நோயாளிகளுக்கு இவை மிகவும் முக்கியமாகும். இவை உங்கள் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியம் மற்றும் ஆற்றல் மட்டங்களுக்குப் பயனளிக்கும், உங்கள் நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை ஆதரிக்கும், சிகிச்சையின் போது அறிகுறிகளை நிர்வகிக்கவும், உயிர்வாழ்வதை ஊக்குவிக்கவும் உதவும் ஒரு சீரான, குறைந்த பதப்படுத்தப்பட்ட தாவர-கனமான உணவுகளாக இருக்கிறன்றன.

“தமிழ் இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸின் அனைத்து செய்திகளையும் உடனுக்குடன் டெலிகிராம் ஆப்பில் பெற https://t.me/ietamil“

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.