இந்த அறிய நிகழ்வை இன்று முதல் 4 மாதங்களுக்கு வானில் பார்க்கலாம்..!!

சூரிய குடும்பத்தின் பரந்த வான்வெளியில் சிறிய மாற்றங்களை கூட கண்டறியும் ஜூவிகி என்ற தொலைநோக்கி மூலம், பூமியின் சுற்றுவட்டப்பாதையில் பச்சை நிற வால் நட்சத்திரம் வரவுள்ளது கண்டறியப்பட்டுள்ளது. இந்த வால் நட்சத்திரம் கடந்த 12-ந்தேதி சூரியனை கடந்து வந்துள்ளது.

இது,இன்று (புதன்கிழமை) பூமிக்கு மிக அருகாமையில் வரும். இந்த அறிய நிகழ்வை தொலைநோக்கியின் உதவி இல்லாமல் வெறும் கண்களால் அனைவரும் பார்க்கலாம்.கடந்த 50 ஆயிரம் ஆண்டுகளுக்கு பிறகு இந்த நிகழ்வு நடக்கிறது.

இதுகுறித்து நேற்று காலை விஞ்ஞானிகள் தொலைநோக்கிகளை வைத்து ஆய்வு செய்தனர். ஆனால் கொடைக்கானல் பகுதியில் நிலவிய மேகமூட்டம் காரணமாக அதனை பார்க்க இயலவில்லை. இருப்பினும் மேகமூட்டம் இல்லாத இடங்களில் இன்று அதிகாலை 4 மணி முதல் காலை 7 வரை வெறும் கண்ணால் வானில் தோன்றும் பச்சை நிற வால் நட்சத்திரத்தை பொதுமக்கள் பார்த்து ரசிக்கலாம். தொடர்ந்து, அடுத்து 4 மாதங்களும் வெவ்வேறு கால நிலைகளில் இந்த நட்சத்திரத்தை பார்க்கலாம்” என்றார்.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.