அதிகரிக்கும் சிசேரியன்… பிரசவத்தில் கத்தியை தீட்டும் தனியார் மருத்துவமனைகள்… பரபரப்பு ரிப்போர்ட்!

குழந்தை சுகப் பிரசவத்தில் பிறந்தால் நன்றாக இருக்கும் என்பது பெரும்பாலானோரின் எண்ணமாக இருக்கிறது. சிசேரியன் செய்தால் அதனால் ஏற்படும் வலி காலத்திற்கு தொடரும். அதுமட்டுமின்றி பணத்தை வசூலிக்கவும் இப்படியான நிகழ்வுகள் அரங்கேறுவதாக குற்றச்சாட்டு நிலவுகிறது. தமிழகத்தில் தனியார் மருத்துவமனைகள் என்றாலே சிசேரியன் தான் பண்ணச் சொல்வார்கள் என்ற பேச்சு அதிகமாக உள்ளது.

புதுச்சேரியில் கர்ப்பிணி பெண்கள் மருத்துவமனை முன் சாலை மறியல்

சிசேரியின் குழந்தை பிறப்பு

சிசேரியனில் தாய், சேய் என இருவரும் நலமுடன் இருப்பார்கள் என்பது உறுதி செய்யப்படும். ஆனால் அதற்கான உரிய மருத்துவக் காரணங்கள் இருப்பது அவசியம் என்கின்றனர் மருத்துவர்கள். இந்த சூழலில் தமிழ்நாடு தேசிய சுகாதார இயக்கத்தின் புள்ளிவிவரங்களில் முக்கியமான ஒரு விஷயம் தெரியவந்துள்ளது. அதாவது, கடந்த நிதியாண்டில் அரசு மருத்துவமனைகளை காட்டிலும் தனியார் மருத்துவமனைகளில் சிசேரியன் குழந்தை பிறப்புகள் அதிகரித்துள்ளன.

அரசு மற்றும் தனியார் மருத்துவமனைகள்

5ல் 2 பேருக்கு அரசு மருத்துவமனைகளில் அறுவை சிகிச்சை செய்யப்பட்டால், 5ல் 3 பேருக்கு தனியார் மருத்துவமனைகளில் அறுவை சிகிச்சை செய்கின்றனர். கடந்த 2021-22ஆம் நிதியாண்டில் தனியார் மருத்துவமனைகளில் நடந்த மொத்த பிரசவங்கள் 3,60,001. இதில் சிசேரியன் செய்யப்பட்டது 1,96,096. அதுவே 2022-23ஆம் நிதியாண்டில் தனியார் மருத்துவமனைகளில் செய்யப்பட்ட மொத்த பிரசவங்கள் 3,68,875. இதில் சிசேரியன் 2,16,763.

2021-222022-23மொத்த பிரசவங்கள்9,10,6459,12,046அரசு மருத்துவமனைகளில் நடந்த மொத்த பிரசவங்கள்5,49,794(60%)5,42,933(60%)அரசு மருத்துவமனைகளில் சிசேரியன் பிரசவங்கள்2,36,141(43%)2,23,986(41%)தனியார் மருத்துவமனைகளில் நடந்த மொத்த பிரசவங்கள்3,60,001(40%)3,68,875(40%)தனியார் மருத்துவமனைகளில் சிசேரியன் பிரசவங்கள்1,96,096(54%)2,16,763(59%)

ஐ.வி.எஃப் சிகிச்சை

அதாவது, 5 சதவீதம் சிசேரியன் குழந்தை பிறப்புகள் அதிகரித்துள்ளன. தனியார் மருத்துவமனைகளில் ஏன் சிசேரியன் அதிகரிக்கின்றன என்ற கேள்வி எழலாம். இதுபற்றி மூத்த மருத்துவர்கள் சிலரிடம் விசாரிக்கையில், ஐ.வி.எஃப் மூலம் கருத்தரித்து குழந்தை பெற்றுக் கொள்பவர்கள் பெரும்பாலானோருக்கு சிசேரியன் தான் செய்யப்படுகிறது. தற்போதைய சூழலில் கருவுறுதலுக்காக சிகிச்சை பெறும் பெண்களின் எண்ணிக்கை தொடர்ந்து அதிகரித்து வருகிறது.

வாழ்க்கை முறையில் மாற்றங்கள்

இவர்கள் சுகப் பிரசவத்திற்காக காத்திருப்பதில்லை. விரைவாக குழந்தை பெற்றுக் கொள்ள வேண்டும் என விரும்புகின்றனர். இந்த விஷயத்தில் பெற்றோரும் அப்படித்தானாம். இதுதவிர உணவு பழக்க வழக்கங்கள், வாழ்க்கை முறை மாற்றங்கள் போன்றவற்றால் அனிமீயா, உடல் பருமன், உயர் ரத்த அழுத்தம், சர்க்கரை போன்றவை பெரும்பாலான பிரசவங்களில் அதிகரித்து விடுகின்றன. இதனால் பிரசவம் என்பது சிக்கலாகிவிடுகிறது.

நல்ல நேரம் பார்க்கும் பெற்றோர்

எனவே தாயும், சேயும் நலமுடன் இருக்க சிசேரியன் செய்ய வேண்டிய கட்டாயம் நிலவுவதாக கூறுகின்றனர். மேலும் சிறிய மருத்துவமனைகள், நர்சிங் ஹோம்கள் போன்றவற்றில் குழந்தை பிறப்பின் போது பாதிப்பு ஏற்பட்டுவிடக் கூடாது என்பதற்காக சிசேரியன் முடிவை எடுத்து விடுகின்றனர். சில சமயங்களில் ராசி, நல்ல நேரம் பார்த்து குழந்தை பிறக்க சிசேரியன் செய்ய வேண்டும் என பெற்றோரே கேட்டுக் கொள்ளும் நிகழ்வுகளும் அரங்கேறுவதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.