தினமும் 1-2 கிராம்பு போதும்: வாயில் போட்டு மென்றால் சூப்பரா ஃபீல் பண்ணுவீங்க!

Health benefits of chewing cloves in tamil: நமது சமையல் அறையில் உள்ள எளிய உணவுப் பொருட்கள் அற்புத ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளன. அவற்றில் ஒன்று கிராம்பு. இதன் ஆரோக்கிய நன்மைகள் குறித்து இப்போது பார்ப்போம்.

கிராம்புகள் நமது பெரும்பாலான உணவுகளில் சுவையூட்டிகளாக இடம்பெறுகின்றன. ஆனால் உண்மையில், கிராம்புகளை மெல்லுவது உங்கள் ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது. கிராம்பு சாப்பிடுவது ஆபத்தானது அல்ல. ஆனால் தினசரி எடுத்துக் கொள்ளும் அளவில் மிகுந்த கவனம் தேவை.

உங்கள் உணவில் கிராம்புகளை சேர்த்துக் கொள்வது மிகவும் எளிது. கிராம்புகளை வெவ்வேறு உணவுகளில் சுவைக்காக பயன்படுத்தலாம் அல்லது காபி மற்றும் மூலிகை தேநீர் தயாரிக்க பயன்படுத்தலாம்.

அதேநேரம் கிராம்புகளை நேரடியாக மென்று தின்பதன் மூலம் அவற்றின் அனைத்து நம்பமுடியாத பண்புகளையும் அனுபவிக்க முடியும். கிராம்பு நம் ஆரோக்கியத்திற்கு ஆபத்தை ஏற்படுத்தாது. உண்மையில், அவை நம் உடலுக்கு ஏராளமான நன்மைகளைச் செய்கின்றன. எந்தவொரு சந்தர்ப்பத்திலும், நிச்சயமாக, பரிந்துரைக்கப்பட்ட தினசரி அளவை மீறாமல் இருப்பது அவசியம்.

ஏனெனில் கிராம்பின் அதிகப்படியான உட்கொள்ளல், உண்மையில், ஆபத்துகளை விளைவிக்கும். அவை விஷமாக மாறலாம். மேலும், கோகுலோபதிஸ், இரத்த சேதம், ஒவ்வாமை போன்ற பிரச்சனைகள் ஏற்படலாம். கிராம்பு சாப்பிடுவதற்கு முன், உங்கள் மருத்துவரின் ஆலோசனையைப் பெறுவது நல்லது.

யார் எல்லாம் சாப்பிடக்கூடாது?

12 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகள், கர்ப்பிணி மற்றும் பாலூட்டும் பெண்கள், கல்லீரல் நோய்களால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் சாப்பிடக் கூடாது.

தினசரி அளவு எவ்வளவு?

கிராம்பின் அதிகப்படியான அல்லது தவறான நுகர்வு சில பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்தலாம். இருப்பினும் சரியான அளவு நம் ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும்.

ஒரு நாளைக்கு 1-2 கிராம்புகளுக்கு மேல் மெல்ல வேண்டாம் என்று பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

கிராம்பு மெல்லுதலின் நன்மைகள்

கிராம்பில் சோடியம், பொட்டாசியம், மெக்னீசியம் மற்றும் கால்சியம் போன்ற வைட்டமின்கள் மற்றும் மிரல் உப்புகள் உள்ளன.

கிராம்பு சிறந்த ஆக்ஸிஜனேற்றியாக உள்ளது. மேலும் பல்வலி மற்றும் இரைப்பை உணவுக்குழாய் ரிஃப்ளக்ஸ் போன்ற பல நோய்களைக் குணப்படுத்தக்கூடிய வலுவான பாக்டீரியா எதிர்ப்பு மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு சக்தியும் உள்ளது.

செரிமானத்தை மேம்படுத்துகின்றன

கிராம்புகளை மென்று சாப்பிடுவது செரிமானத்திற்கு நல்லது. இது குமட்டல், வாய்வு மற்றும் நெஞ்செரிச்சல் போன்ற செரிமான பிரச்சனைகளை விடுவிக்கின்றன. குடல் ஒட்டுண்ணிகள் மற்றும் புழுக்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கும் கிராம்பு பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. உணவுக்குப் பிறகு 1-2 கிராம்புகளை மென்று சாப்பிட்டால் போதும், நல்ல பலன் கிடைக்கும்.

உயர் இரத்த அழுத்த அபாயத்தைக் குறைக்கின்றன

கிராம்பு மெல்லுவது இரத்த அழுத்த அளவைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க உதவுகிறது. கிராம்புகள் பாலிபினால்களின் சிறந்த ஆதாரமாக உள்ளது. இவை உயர் இரத்த அழுத்தத்தை எதிர்க்கும் நுண்ணூட்டச்சத்துக்கள் ஆகும். இது ஹைபர்கொலஸ்டிரோலீமியா, மாரடைப்பு, பக்கவாதம் மற்றும் பெருந்தமனி தடிப்பு போன்ற நோய்களிலிருந்து நமது இருதய அமைப்பைப் பாதுகாக்கின்றன.

மூளைக்கு நல்லது

கிராம்புகளை மெல்லுவது மூளை ஆரோக்கியத்திற்கும் சிறந்தது. இது நினைவாற்றல் மற்றும் கவனம் செலுத்தும் திறனை மேம்படுத்துகிறது, சோர்வு மற்றும் சோர்வு உணர்வைக் குறைக்கிறது.

மேலும், பாலுணர்வை ஏற்படுத்தும் பண்புகளைக் கொண்ட உணவுகளில் கிராம்புகளும் அடங்கும்.

வாய்வழி சுகாதாரத்தை மேம்படுத்துகின்றன

கிராம்புகளை மென்று சாப்பிடுவது பல் ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது. இதன் ஹிலிடோஸ் எதிர்ப்பு பண்பு தீவிரமான மற்றும் இனிமையான வாய் நறுமணத்திற்கு உதவுகிறது. புத்துணர்ச்சியூட்டும் மற்றும் சுத்தப்படுத்தும் செயலில் இருந்து பயனடைய சில நிமிடங்களுக்கு ஒன்றிரண்டு கிராம்புகளை மெல்லுங்கள்.

மேலும் மயக்கமருந்து மற்றும் அமைதியான சக்தியுடன், கிராம்பு பல்வலி மற்றும் வாய்வழி குழியின் தொற்றுகளான புற்று புண்கள், ஹெர்பெஸ் மற்றும் ஈறு அழற்சி போன்றவற்றை எதிர்த்துப் போராட உங்களுக்கு உதவுகிறது.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.