முருங்கைக் காய்க்கு பதில் இதை ட்ரை பண்ணுங்க… ஆண்களுக்கு ஹெல்த் டிப்ஸ்!

Tamil health News Update : உடலில் இரத்த ஓட்டம் சீராக இல்லை என்றால் பல நோய் தொற்றுக்கள் தாக்கம் ஏற்படும் அபாயம் உள்ளது. அதிலும் குறிப்பாக ஆண்களுக்கு இல்லறவாழ்வில் ஏற்படும் பல பிரச்சினைகளுக்கு இரத்த ஓட்டம் சீராக இல்லாமல் இருப்பதே முதன்மை காரணமாகும். இதற்கு பல இயற்கை மருத்தவ முறையிகள் உள்ளது. அதில் முக்கியமானது பூண்டு. இரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், ஆண்களின் கருவுறுதலை ஊக்குவிக்க பூண்டு உதவும் என்று ஆய்வுகள் மூலம் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

18 ஆய்வுகளை மதிப்பாய்வு செய்ததில், பூண்டு ஆண்களுக்கு விந்தணு உற்பத்தியை அதிகரிக்கவும் டெஸ்டோஸ்டிரோன் அளவை அதிகரிக்கவும் உதவுகிறது என்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது. மேலும் இது ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகளை அதிகரிக்கும் திறனை உள்ளடக்கியுள்ளது.

இது தொடர்பாக சமீபத்திய விலங்கு மீது நடத்தப்பட்ட ஆய்வில், பூண்டில் காணப்படும் எஸ்-அலைல் சிஸ்டைன் ​​என்ற கலவை, எலிகளில் டெஸ்டோஸ்டிரோன் உற்பத்தியை அதிகரிப்பதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. தொடர்ந்து நடைபெற்ற மற்றொரு விலங்கு ஆய்வில், பூண்டு சாறு விந்தணு உற்பத்தியில் ஏற்படும் மாற்றங்கள் மற்றும் கீமோதெரபி ஆகியவற்றால் ஏற்படும் டெஸ்டோஸ்டிரோன் அளவுகளில் இருந்து பாதுகாக்க முடியும் என்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

ஆனாலும் பூண்டு ஆண்களின் கருவுறுதல் திறனையும், மனிதர்களில் டெஸ்டோஸ்டிரோன் அளவையும் எவ்வாறு உயர்த்துகிறது என்பதைத் தீர்மானிக்க கூடுதல் ஆராய்ச்சி தேவை. பூண்டில் காணப்படும் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நாள்பட்ட நோயிலிருந்து பாதுகாக்க உதவுவது மட்டுமல்லாமல், பாலியல் ஆரோக்கியம் மற்றும் கருவுறுதல் ஆகியவற்றில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது

புதிய பூண்டு மற்றும் பழைய பூண்டு சாறு ஆக்ஸிஜனேற்றம்  நிறைந்துள்ளது மற்றும் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்கள் எனப்படும் தீங்கு விளைவிக்கும் சேர்மங்களை நடுநிலையாக்க உதவுகிறது. மேலும் இது தொடர்பாக கருவுறும் திறன் இல்லாத 100 ஆண்களிடம் மேற்கொள்ளப்பட்ட ஆய்வில், ஆக்ஸிஜனேற்ற சப்ளிமெண்ட் எடுத்துக்கொள்வது விந்தணுக்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரித்தது தெரியவந்துள்ளது.

மேலும்  பூண்டில் இருந்து எஸ்-அலைல் சிஸ்டைன் ​ ஃப்ரீ ரேடிக்கல்கள் உருவாவதைத் தடுப்பதன் மூலம் விறைப்புத்தன்மையை மேம்படுத்துகிறது. இருப்பினும், பூண்டில் உள்ள ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் எவ்வாறு பாலியல் செயல்பாடு மற்றும் மனிதர்களின் கருவுறுதலை பாதிக்குமா என்பதைப் புரிந்துகொள்ள கூடுதல் ஆய்வுகள் தேவை.

பூண்டு ஒரு சக்திவாய்ந்த மூலப்பொருள் ஆகும், இது பல சாத்தியமான ஆரோக்கிய நன்மைகளுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. சில மனித மற்றும் விலங்கு ஆய்வுகளின்படி, இரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிப்பதன் மூலமும், குறிப்பாக ஆண்களில் கருவுறுதலை அதிகரிப்பதன் மூலமும் பாலியல் செயல்பாட்டை மேம்படுத்தலாம்.

இருப்பினும், தாம்பத்தியத்தில், பூண்டின் விளைவுகள் குறித்து வரையறுக்கப்பட்ட ஆராய்ச்சி உள்ளது, மேலும் இது பெண்களின் பாலியல் செயல்பாட்டை எவ்வாறு உயர்த்துமா என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை. இருப்பினும், ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தை ஆதரிப்பதற்கும் நோயிலிருந்து பாதுகாப்பதற்கும் சத்தான, நன்கு வட்டமான உணவின் ஒரு பகுதியாக இதை எளிதாக அனுபவிக்க முடியும்.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.