ஜேஎன்யு பல்கலை.யில் உடை பிரச்சனை இருந்ததில்லை… மாணவர்கள் விரும்பியதை அணியலாம் – யுஜிசி தலைவர்

Deeksha Teri , Ritika Chopra 

‘(At JNU), students wear what they wish to wear… we never looked at this issue at all’: UGC Chairman: ஐஐடி-டெல்லியில் பேராசிரியராகவும், சமீப காலம் வரை ஜவஹர்லால் நேரு பல்கலைக்கழகத்தின் (ஜேஎன்யு) துணைவேந்தராகவும் இருந்த பல்கலைக்கழக மானியக் குழுவின் (யுஜிசி) புதிதாக நியமிக்கப்பட்ட தலைவரான எம்.ஜெகதேஷ் குமாரை மாணவர்களின் ஆடை நடைமுறைகள் ஒருபோதும் தொந்தரவு செய்யவில்லை.

தி சண்டே எக்ஸ்பிரஸுக்கு ஜெகதேஷ்குமார் அளித்த பேட்டியில், கர்நாடகாவில் உள்ள பல்கலைக்கழகத்திற்கு முந்தைய கல்லூரிகளில் ஹிஜாப் தடை குறித்து அதிகரித்து வரும் சர்ச்சையைப் பற்றி குறிப்பாகக் குறிப்பிட மறுத்துவிட்டார், ஆனால் அவர் ஜேஎன்யுவில் தலைமை பொறுப்பில் இருந்த போது மாணவர்களின் ஆடைகளுக்கு எந்த தடையும் இருந்தது இல்லை என்று கூறினார்.

UGC தலைவர் மேலும் மாணவர்களிடமிருந்து வரும் விமர்சனங்களை வரவேற்பதாகவும், எந்தவொரு போராட்டமும் “அர்த்தமுள்ளதாக” இருப்பதை உறுதிசெய்ய அமைதியாக இருக்க வேண்டும் என்றும் கூறினார். தேசியக் கல்விக் கொள்கையை அமல்படுத்துவதே தனது முன்னுரிமை என்றும் அவர் கூறினார். அவரது பேட்டியின் சில பகுதிகள் இங்கே:

UGC தலைவர் என்ற முறையில் உங்கள் முன்னுரிமைகள் என்ன?

எனது முதல் முன்னுரிமை புதிய NEP (தேசிய கல்விக் கொள்கை)யை விரைவாக செயல்படுத்துவதாகும். நான் UGC அதிகாரிகள் மற்றும் கல்வி அமைச்சகத்தின் (MoE) அதிகாரிகளுடன் ஒன்றாக அமர்ந்து, NEPஐ செயல்படுத்தக்கூடிய ஒரு திட்டத்தை வகுக்க உள்ளேன். அனைத்து பங்குதாரர்களிடமிருந்து கருத்துக்களைப் பெற்று, நமது கல்வி நிறுவனங்கள் எதிர்கொள்ளும் சவால்களைப் புரிந்துகொண்டு, கூட்டாக தீர்வுகளைக் கண்டறிய முயற்சிப்பதன் மூலம் இதைச் செய்ய வேண்டும்.

புதிய டிஜிட்டல் பல்கலைக்கழகம் அமைக்கப்படும் என்ற அரசின் பட்ஜெட் அறிவிப்பு குறித்து உங்கள் கருத்து என்ன?

தற்போதைய பல்கலைக்கழக அமைப்பு நிலையான செமஸ்டர் முறை மற்றும் நிலையான பாடத்திட்டத்தைக் கொண்டுள்ளது; மாணவர்கள் நேரடி வகுப்புகளில் கலந்துகொண்டு பட்டம் பெற வேண்டும். ஆனால் இப்போது மாணவர்கள் பாடத்திட்டத்தின் அடிப்படையிலும் மற்றும் அவர்கள் படிக்க அல்லது வேலை செய்ய விரும்பும் போதும் அதிக நெகிழ்வுத்தன்மையை விரும்புகிறார்கள். டிஜிட்டல் பல்கலைக்கழகம் அந்த நெகிழ்வுத்தன்மையை வழங்கி மாணவர்களின் வீட்டு வாசலுக்கு கல்வியை கொண்டு வர முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன்.

டிஜிட்டல் பல்கலைக்கழக முன்முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக, ஐஐடிகள், என்ஐடிகள் மற்றும் ஜேஎன்யு போன்ற இந்தியாவின் உயர்மட்ட கல்வி நிறுவனங்கள் வழங்கும் சிறப்பை நாம் பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம். மேலும் டிஜிட்டல் பல்கலைக்கழகத்தை மையமாக கொண்டு சில பல்கலைக்கழகங்கள் செயல்படலாம். உலகெங்கிலும் உள்ள பல்கலைக்கழகங்களுடன் கூட நாம் ஒத்துழைக்க முடியும்.

ஆனால் ஒரு டிஜிட்டல் பல்கலைக்கழகம் அறிவியல் ஆய்வுகளுக்கு சரியாக வருமா?

ஆன்லைன் பயன்முறையில் வழங்க முடியாத சில துறைகள் உள்ளன, ஏனெனில் உங்களுக்கு நேரடி மற்றும் ஆய்வக அனுபவம் தேவை. ஆனால் நிதி மேலாண்மை மற்றும் தரவு அறிவியல் போன்ற பல பகுதிகள் உள்ளன, இவற்றிற்கான தேவையும் அதிகமாக உள்ளது. ஐஐடி மெட்ராஸ் ஏற்கனவே டேட்டா சயின்ஸ் தொடர்பான பட்டங்களை முழுமையாக ஆன்லைனில் வழங்கி வருகிறது.

… VR (விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி) மற்றும் AR (ஆக்மென்டட் ரியாலிட்டி) தொழில்நுட்பங்கள் செயல்பாட்டுக்கு வந்தவுடன், நான் (ஒரு மாணவர்) ஒரு கருவியை என் தலையில் அணிந்துகொண்டு, நான் ஒரு மெய்நிகர் ஆய்வகத்திற்குள் நுழைந்து, பீக்கர்களை எடுத்து, அமிலங்களைக் கலந்து, நிஜ வாழ்க்கையைப் போலவே என்ன நடக்கிறது என்பதைப் பார்க்கலாம்.

ஒரு மத்திய பல்கலைக்கழகத்தின் துணைவேந்தராக, UGC-யில் நீங்கள் கண்டறிந்த ஒரு பிரச்சனை என்ன, அதன் தலைவராக நீங்கள் இப்போது அதை சரிசெய்ய விரும்புகிறீர்களா?

UGC ஒரு அமைப்பாக பங்குதாரர்களின் நலன்கள் மற்றும் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்ய வேலை செய்ய வேண்டும். பல்கலைக்கழகங்கள், ஆசிரியர்கள் மற்றும் மாணவர்கள் என அனைத்து பங்குதாரர்களுக்கும் திறமையான சேவைகளை வழங்க வேண்டும்.

இதற்கு இரண்டு விஷயங்கள் நடக்க வேண்டும். முதலாவதாக, UGC-க்குள்ளேயே, மின்-அலுவலகத்தால் இயக்கப்படும் செயல்முறைகளை நாம் கொண்டிருக்க வேண்டும். இரண்டாவதாக, UGC பங்குதாரர்களிடம் அடிக்கடி பேசுவதையும், அவர்களின் கவலைகளைக் கேட்டறிந்து தீர்வுகளையும் வழங்குவதையும் பார்க்க விரும்புகிறேன்.

NEP அமலாக்கத்தின் இரண்டாவது ஆண்டு இது, ஆனால் கல்வி பட்ஜெட்டில் குறிப்பிடத்தக்க அதிகரிப்பு எதுவும் இல்லை. UGC போன்ற அமைப்பு NEP இலக்குகளை எவ்வாறு அடையும்?

கல்வித்துறையில் கண்டிப்பாக நல்ல நிதி தேவை உள்ளது. உயர்கல்விக்கான ஒதுக்கீட்டில் 11.8 சதவீதம் அதிகரிப்பு பட்ஜெட்டில் கிடைத்துள்ள ஒரு நல்ல விஷயம். நாம் விரைவில் இந்திய உயர் கல்வி ஆணையத்தை (HECI) அமைப்போம், இது தொழில்துறை மற்றும் பல்வேறு அமைச்சகங்களுடன் இணைந்து ஆராய்ச்சிக்கு நிதியளிக்கும். முன்மொழியப்பட்ட தேசிய ஆராய்ச்சி அறக்கட்டளையும் ஆராய்ச்சிக்கான நிதியுதவியை கவனிக்கும். எதிர்காலத்தில், வெவ்வேறு ஏஜென்சிகள் தனித்தனி திட்டங்களுக்கு நிதியளிப்பதற்குப் பதிலாக ஒரு ஒருங்கிணைந்த அணுகுமுறை (நிதி வழங்குதல்) இருக்கும். நாங்கள் எங்கள் தேவைகளுக்கு முன்னுரிமை அளிப்போம், மேலும் நிதியை திறமையாகப் பயன்படுத்துவோம்.

ஆனால் NEP ஆல் பரிந்துரைக்கப்பட்ட கல்வியில் அதிக முதலீடு என்பது பற்றி என்ன?

கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில், கொரோனா நிலைமை காரணமாக, பல்கலைக்கழகங்களுக்கு நிதி வழங்கப்பட்டாலும், பல்வேறு காரணங்களால் அனைத்தும் போதுமான அளவு பயன்படுத்தப்படவில்லை. உதாரணமாக, பல்கலைக்கழகங்கள் மூடப்பட்டன மற்றும் ஊழியர்கள் வீட்டிலிருந்து வேலை செய்தனர். ஆனால், இப்போது அதிலிருந்து வெளியே வருவதால், உயர்கல்விக்கான நிதி ஒதுக்கீடு அதிகரிக்கப்படும்.

NEP இல் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள மொத்த சேர்க்கை விகிதம் (GER) இலக்கை (2030க்குள் 50%) அடைய UGC என்ன செய்ய வேண்டும்?

ஜிஇஆர் (GER) பற்றி பேசும்போது, ​​தற்போதுள்ள உயர்கல்வி நிறுவனங்களில் இடைநிற்றல் விகிதம் குறைவதை உறுதி செய்ய வேண்டும். இதை சாத்தியமாக்க, மாணவர்கள் வகுப்புகளில் கலந்து கொள்ள உந்துதல் பெற வேண்டும் மற்றும் ஆசிரியர்கள் அதில் குறிப்பிடத்தக்க பங்கை வகிக்க வேண்டும். நமது ஆசிரியர்களை மேம்படுத்த பல்கலைக்கழகங்கள் அதிக பயிற்சி பட்டறைகளில் முதலீடு செய்ய வேண்டும்… தொழில்நுட்பம் மாணவர்களின் வீட்டு வாசலில் கல்வியை கொண்டு செல்வதன் மூலம் GER ஐ அதிகரிக்கலாம்.

உயர்கல்விக்கான (HECI) ஒரு மேலோட்டமான அமைப்பை அமைப்பதில் அரசாங்கம் செயல்பட்டு வருகிறது. விரைவில் ஒரு பெரிய அமைப்பில் இணைக்கப்படக்கூடிய UGCக்கான உங்கள் திட்டமிடலை இது எவ்வாறு பாதிக்கும்?

AICTE, UGC போன்ற அனைத்து அமைப்புகளும் இந்திய உயர் கல்வி ஆணையத்தின் (HECI) பகுதியாக இருக்கும், ஆனால் HECI நடக்கும் வரை நாம் காத்திருக்க முடியாது. HECI உடன் UGC இணைக்கப்படும் போது, அந்த அமைப்பின் செயல்பாட்டை மேம்படுத்த உதவும் வகையில், எங்கள் நிறுவனத்திற்குள் சீர்திருத்தங்களை இப்போதே தொடங்க வேண்டும்.

ஜேஎன்யுவில் உங்கள் பதவிக்காலம் முன்னெப்போதும் இல்லாத வகையில் மாணவர் போராட்டங்களைக் கண்டது. நீங்கள் இப்போது நாடு முழுவதும் உள்ள பல்கலைக்கழகக் கல்வியைக் கண்காணிக்கும் இன்னும் பெரிய அமைப்பிற்குத் தலைமை தாங்குகிறீர்கள். மாணவர் சமூகத்துடனான போராட்டங்கள் மற்றும் மோதல்களைத் தீர்ப்பதில் நீங்கள் ஏதாவது மாற்ற விரும்புகிறீர்களா?

மாணவர்கள் எழுந்து நின்று கேள்விகளைக் கேட்க ஊக்குவிக்க வேண்டும் என்று நான் நம்புகிறேன். தற்போதைய நிலையில் மகிழ்ச்சியாக இருக்காமல், கேள்வி எழுப்பி, மாற்றத்தைக் கொண்டு வர மாணவர்களை நான் ஊக்குவிக்கிறேன். மாற்றங்கள் கொண்டு வரப்படுவதை உறுதி செய்வதில் ஜேஎன்யு மாணவர்கள் தீவிரமாக இருப்பதில் நான் மகிழ்ச்சியடைகிறேன். அதனால்தான் கடந்த ஐந்தாண்டுகளில் பல்கலைக்கழகத்தில் பல மாற்றங்களை ஏற்படுத்த முடிந்தது.

நான் விமர்சனத்தை வரவேற்கிறேன், மேலும் நான் கேட்பது அனைத்து ஆர்ப்பாட்டங்களும் போராட்டங்களும் அர்த்தமுள்ள விதத்தில் செய்யப்பட வேண்டும், வன்முறையாகவோ அல்லது சட்டவிரோதமாகவோ மாறக்கூடாது. உதாரணமாக, ஜேஎன்யுவில் நாங்கள் ஒரு பெரிய மைதானமான சபர்மதி மைதானத்தை போராட்டங்களுக்காக மட்டுமே ஒதுக்கியிருந்தோம்.

ஆனால் 2020ஆம் ஆண்டு விடுதிக் கட்டண உயர்வைக் கண்டித்து மாணவர்களின் போராட்டத்தின் உச்சக்கட்டத்தின் போது, ​​மாணவர்களை வெளியேற்றியதற்காக நீங்கள் விமர்சிக்கப்பட்டீர்களே.

2020 ஆம் ஆண்டில், சில மாணவர்களால் நான் உடல் ரீதியாக தாக்கப்பட்டேன், ஆனால் எனது ஓட்டுநரின் நிகழ்நேர திறமைக்கு நன்றி, நான் தப்பிக்க முடிந்தது. அப்போதைய நிலைமை அப்படித்தான் இருந்தது, துரதிர்ஷ்டவசமாக, ஜூம் போன்ற தொழில்நுட்பங்களை அப்போது நாம் அனைவரும் அறிந்திருக்கவில்லை. இந்தக் கருவிகளை மக்கள் நன்கு அறிந்தவுடன், நாங்கள் ஆன்லைன் முறையில் பல நேருக்கு நேர் சந்திப்புகளை நடத்தினோம்… இதில் கிட்டத்தட்ட 4,000 பங்கேற்பாளர்கள் இருந்தனர் மற்றும் அர்த்தமுள்ள உரையாடல்கள் நடந்தன. எந்தவொரு உரையாடலும் நடைபெறுவதற்கு, இரு தரப்பும் முன்வர வேண்டும் மற்றும் அத்தகைய ஒரு சூழலை உருவாக்க வேண்டும்.

முறைகேடு புகார்கள் இருந்தாலும், தொற்றுநோய்களின் போது எட்டெக் (EdTech – தொழில்நுட்பக் கல்வி) துறை ஒரு ஏற்றம் கண்டுள்ளது. இந்தத் துறையை ஒழுங்குபடுத்த வேண்டும் என்று நினைக்கிறீர்களா?

அமைச்சகம் ஏற்கனவே அனைத்து எட்டெக் நிறுவனங்களுக்கும் ஒரு குறிப்பை வெளியிட்டுள்ளது மற்றும் அவர்கள் தானாக முன்வந்து நடத்தை விதிகளை ஏற்றுக்கொண்டுள்ளனர். EdTech நிறுவனங்கள் வளர்ந்து, பல்கலைக்கழகங்கள் மற்றும் நிறுவனங்களுக்கான பின்தள தொழில்நுட்பத்தை வழங்குவதற்கும் பெரும் ஆற்றலைக் கொண்டுள்ளன… குறைந்த விலையில் கல்வி வளங்களை வழங்க முடிந்தால், அது கல்வித் துறைக்கு ஒரு வரப்பிரசாதமாக இருக்கும்.

கர்நாடகாவில் ஹிஜாப் தடை சர்ச்சை பற்றி நீங்கள் என்ன நினைக்கிறீர்கள்? மாணவர்களின் உடையின் அடிப்படையில் கல்வி கற்க மறுக்கப்பட வேண்டுமா?

நடந்த சம்பவத்தின் பின்னணி என்னவென்று தெரியவில்லை. இருப்பினும், எனது பல்கலைக்கழகத்தை (ஜேஎன்யு) பொறுத்தவரையில், மாணவர்கள் என்ன ஆடை அணிவார்கள் என்பதில் எங்களுக்கு எந்தவிதமான கட்டுப்பாடுகளும் இல்லை. எனது நிறுவனம் (ஜேஎன்யு) மற்றும் இங்குள்ள நடைமுறைகள் பற்றி மட்டுமே என்னால் பேச முடியும்.

JNU தனது மாணவர்களுக்கு ஆடைக் கட்டுப்பாடுகளை விதிக்காததன் பின்னணி என்ன?

சரி, இன்று நான் குளிர் என்பதால் கோட் அணிந்திருக்கிறேன், ஆனால் நாளை சூடாக இருந்தால் நான் குர்தாவை அணியலாம். எனவே, ஆடைகள் வானிலை மற்றும் வசதி நிலை ஆகியவற்றுடன் அதிகம் தொடர்புடையவை என்று நான் நினைக்கிறேன். டெல்லியின் வானிலைக்கு மிகவும் பொருத்தமான ஆடைகளை நாங்கள் ஏற்றுக் கொண்டுள்ளோம். ஆடைக்கு நாங்கள் புதிதாக எதுவும் செய்யவில்லை; இது நடந்து கொண்டிருக்கும் ஒரு சமூக நடைமுறையாகும், மேலும் எங்கள் மாணவர்களின் ஆடை நடைமுறைகள் பற்றி நாங்கள் எதுவும் சொல்ல முடியாது.

மத நடைமுறைகளும் ஆடைகளை பாதிக்கலாம். இதில் ஜேஎன்யுவின் நிலைப்பாடு என்ன?

எங்கள் பல்கலைக்கழகத்தில், இந்த பிரச்சினையை நாங்கள் பார்த்ததில்லை என்று நினைக்கிறேன். மாணவர்கள் தாங்கள் அணிய விரும்புவதை அணிவார்கள்.

இப்போது UGC தலைவர் என்ற முறையில், இந்த சர்ச்சையைப் பார்ப்பீர்களா? கடந்த காலங்களில் சில உயர்கல்வி நிறுவனங்கள் பெண்களுக்கு பாதுகாப்புக் காரணம் எனக் கூறி ஆடைக் கட்டுப்பாடுகளை விதித்தபோது, ​​அதற்கு யுஜிசி எதிர்ப்பு தெரிவித்தது.

UGC வழங்கிய அத்தகைய விதிகள் எதுவும் எனக்குத் தெரியாது. நான் முதலில் விதிகளைப் பார்க்க வேண்டும், பிறகு தான் மற்றதெல்லாம்.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.