1967-க்குப் பிறகு தமிழக மக்கள் காங்கிரசுக்கு வாய்ப்பே அளிக்கவில்லை: ராகுலுக்கு பிரதமர் மோடி பதில்

Cong ‘instigated’ labourers to breach lockdown…poll defeats didn’t dent party’s ego: PM Modi: 1967-ஆம் ஆண்டுக்குப் பிறகு தமிழக மக்கள் காங்கிரஸ் கட்சிக்கு வாய்ப்பளிக்கவில்லை. கண்மூடித்தனமாக விமர்சனங்களை முன் வைக்க கூடாது. காங்கிரஸ் கட்சிக்கு ஆட்சி போனாலும் ஆணவம் குறையவில்லை என ராகுல் காந்திக்கு பதிலடி கொடுக்கும் விதமாக பிரதமர் மோடி மக்களவையில் பேசியுள்ளார்.

நாடாளுமன்ற பட்ஜெட் கூட்டத் தொடரில் காங்கிரஸ் முன்னாள் தலைவர் ராகுல் காந்தி, “உங்கள் வாழ்நாள் முழுவதும் தமிழக மக்களை உங்களால் ஆள முடியாது” என்று மத்தியில் ஆளும் பாஜகவைக் குறிப்பிட்டு கூறினார்.  

இந்தநிலையில் இன்று ராகுல் காந்திக்கு பதிலடி கொடுக்கும் வகையில் பிரதமர் மோடி, மக்களவையில் ஜனாதிபதி உரைக்கு நன்றி தெரிவிக்கும் தீர்மானம் மீதான விவாதத்தின்போது தனது உரையில் காங்கிரஸ் குறித்து கடுமையாக சாடியுள்ளார்.

பிரதமர் நரேந்திர மோடி உரை

கொரோனாவின் முதல் அலையின் போது, ​​நீங்கள் (காங்கிரஸ்) புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கு மும்பையை விட்டு வெளியேற இலவச ரயில் டிக்கெட்டுகளை வழங்கினீர்கள். அதே நேரத்தில், டெல்லி அரசாங்கம் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை நகரத்தை விட்டு வெளியேறச் சொல்லி அவர்களுக்கு பேருந்துகளை வழங்கியது. இதன் விளைவாக, பஞ்சாப், உ.பி., மற்றும் உத்தரகண்ட் ஆகிய மாநிலங்களில் கொரோனா வேகமாக பரவியது,” என்று மோடி கூறினார்.

காங்கிரஸை ‘துக்டே துக்டே கும்பலின் தலைவர்’ என்று அழைத்த மோடி, “தமிழ் உணர்வுகளை புண்படுத்த காங்கிரஸ் முயற்சித்தது… சிடிஎஸ் ஜெனரல் பிபின் ராவத்துக்கு அஞ்சலி செலுத்துவதற்காக தெருக்களில் மணிக்கணக்கில் வரிசையாக நின்ற தமிழக குடிமக்களுக்கு வணக்கம் செலுத்த விரும்புகிறேன். பிரித்து ஆட்சி செய்வதே காங்கிரஸின் கொள்கை. ‘துக்டே துக்டே கும்பலின்’ தலைவராக காங்கிரஸ் மாறிவிட்டது. குருட்டு எதிர்ப்பு எந்த வடிவத்திலும் ஜனநாயகத்திற்கு அவமரியாதை என்று பிரதமர் கூறினார்.

இப்போது, ​​நீங்கள் நிற்கிறீர்கள், நான் பெயர்களை கூற விரும்புகிறேன். கொரோனாவின் போது வரம்புகளைத் தாண்டியது காங்கிரஸ் கட்சிதான்.” என்று காங்கிரஸ் தலைவர் ஆதிர் ரஞ்சன் சவுத்ரிக்கு பதிலளிக்கும் போது மோடி கூறினார். இந்த நாடு உங்களுக்குச் சொந்தமில்லையா?,” என்று எதிர்க்கட்சியினரிடம் பிரதமர் கேட்டார். விமர்சனம் என்பது துடிப்பான ஜனநாயகத்தின் அலங்காரம்… கண்மூடித்தனமான எதிர்ப்பு ஜனநாயகத்திற்கு அவமரியாதையாகும்.” என்று பிரதமர் மோடி கூறினார்.

உத்தரப்பிரதேசம், பீகார், குஜராத், மேற்கு வங்கம், தமிழ்நாடு, திரிபுரா உள்ளிட்ட பல மாநிலங்களில் காங்கிரஸ் கட்சி ஆட்சியை இழந்துள்ளது என்று பிரதமர் மோடி கூறினார். மேலும், பலமுறை தோல்வியை சந்தித்த பிறகும், தோல்வி குறித்து  காங்கிரஸ் கவலைப்படவில்லை. மிகப்பழமையான காங்கிரஸ் கட்சி நாட்டின் பல்வேறு மாநிலங்களில் ஆட்சியில் இல்லை.1967-ஆம் ஆண்டுக்குப் பிறகு தமிழக மக்கள் காங்கிரஸ் கட்சிக்கு வாய்ப்பளிக்கவில்லை. கண்மூடித்தனமாக விமர்சனங்களை முன் வைக்க கூடாது. காங்கிரஸ் கட்சிக்கு ஆட்சி போனாலும் ஆணவம் குறையவில்லை என்றும் பிரதமர் கூறினார்.

நாகாலாந்து 24 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு காங்கிரஸுக்கு வாக்களித்தது, ஒடிசா 27 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு உங்களுக்கு வாக்களித்தது. 28 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு கோவாவில் முழுப் பெரும்பான்மையுடன் வெற்றி பெற்றீர்கள். 1988ல், திரிபுரா காங்கிரசுக்கு வாக்களித்தது, 1972ல் மேற்கு வங்கம் கட்சிக்கு வாக்களித்தது. தெலுங்கானாவை உருவாக்கியதற்காக நீங்கள் பெருமை கொள்கிறீர்கள் ஆனால் பொதுமக்கள் உங்களை ஏற்கவில்லை… பல தேர்தல்களில் தோல்வியடைந்த பிறகும் உங்கள் (காங்கிரஸ்) ‘அஹங்காரத்தில்’ எந்த மாற்றமும் இல்லை….வரலாற்றில் இருந்து பாடம் எடுக்காத கட்சிகள் வரலாற்றின் வரலாற்றில் தொலைந்து போகின்றன…’கரிபி ஹடாவோ’ முழக்கத்தால் காங்கிரஸ் பல தேர்தல்களில் வெற்றி பெற்றது ஆனால் இந்த நாட்டின் ஏழைகள் பின்னர் அவர்களுக்கு வாக்களிக்கவில்லை.”

மேலும், “மகாத்மா காந்தியின் பெயரைப் பயன்படுத்தி மற்றவர்களைக் குறை கூறுபவர்களால் அவரது கனவுகளை நனவாக்க முடியாது. இல்லையெனில், நீங்கள் ஏன் எங்கள் சுதேசி முயற்சிகளை ஆதரிக்கவில்லை? உலகம் யோகாவை போற்றுகிறது, ஆனால் நீங்கள் அதை கேலி செய்தீர்கள். நீங்கள் என்னை எதிர்க்கலாம், ஆனால் நீங்கள் (காங்கிரஸ்) ஃபிட் இந்தியா இயக்கம் மற்றும் பிற திட்டங்களை ஏன் எதிர்க்கிறீர்கள்? பல ஆண்டுகளுக்கு முன்பு நீங்கள் பல மாநிலங்களில் வெற்றி பெற்றதில் ஆச்சரியமில்லை…அடுத்த 100 ஆண்டுகளுக்கு ஆட்சிக்கு வரக்கூடாது என்பதில் நீங்கள் உறுதியாக உள்ளீர்கள் என்று நினைக்கிறேன். நான் ‘உள்ளூர் குரல்’ பற்றி பேசினால், நீங்கள் அதை புறக்கணிக்கிறீர்கள். இந்தியாவை ‘ஆத்மநிர்பர்’ ஆக உருவாக்க வேண்டாமா? மகாத்மா காந்தியின் கனவை நீங்கள் (காங்கிரஸ்) நிறைவேற்ற விரும்பவில்லையா?.

கொரோனாவின் போது அரசாங்கம் எடுத்த நடவடிக்கைகளைப் பற்றி விவாதித்த பிரதமர், 80 கோடி மக்களுக்கு மத்திய அரசு இலவச ரேஷன் வழங்கியதாகக் கூறினார்.

பணவீக்க விவகாரத்தில் தற்போதைய அரசை எதிர்க்கட்சிகள் தொடர்ந்து தாக்கி வருவதாகவும், ஆனால் கொரியப் போர் மற்றும் அமெரிக்காவில் நிலவும் குழப்பங்கள் விலைவாசி உயர்வை ஏற்படுத்திய முதல் இந்திய பிரதமர் ஜவஹர்லால் நேரு தான் என்றும் பிரதமர் மோடி கூறினார்.

“எதிர்க்கட்சிகள் பணவீக்கம் பிரச்சினையை எழுப்பியுள்ளன. அவர்கள் ஆட்சியில் இருக்கும் போதே இந்த விஷயத்தை எழுப்பியிருந்தால் நன்றாக இருந்திருக்கும். தொற்றுநோய்களிலும் எங்கள் அரசாங்கம் பணவீக்கத்தை சமாளிக்க முயற்சித்தது. 2014-2020ல் பணவீக்க விகிதம் 5%க்கும் குறைவாக இருந்தது. கொரியப் போர் பணவீக்கத்தை ஏற்படுத்தியது என்று பண்டித நேரு ஒருமுறை செங்கோட்டையில் இருந்து கூறியிருந்தார். அமெரிக்காவில் ஏற்படும் பிரச்சனைகளும் பணவீக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது என்று நேரு கூறினார், ”என்று மோடி கூறினார்.

வளர்ச்சி குறித்து பேசிய மோடி, “இன்று நாட்டில் ஏழை மக்கள் காஸ் இணைப்பு, வீடு, கழிப்பறை போன்றவற்றை பெற்று வருகின்றனர். இவர்களுக்கு சொந்த வங்கி கணக்கு உள்ளது. ஆனால் துரதிர்ஷ்டவசமாக, 2014 இல் சிலரது மனங்கள் இன்னும் சிக்கித் தவிக்கின்றன…நமது சிறு விவசாயிகளை நாம் பலப்படுத்த வேண்டும். எங்கள் கவனம் அவர்கள் மீதுதான். ஆனால் சிறு விவசாயிகளின் வலியை அறியாதவர்களுக்கு விவசாயிகளின் பெயரில் அரசியல் செய்ய எந்த தகுதியும் இல்லை.

மேலும், “சிலருக்கு ‘மேக் இன் இந்தியா’ திட்டத்தில் சிக்கல் உள்ளது, ஏனெனில் அதில் ஊழல் இருக்காது, அவர்களால் பணம் சேகரிக்க முடியாது.”

ஞாயிற்றுக்கிழமை காலமான லதா மங்கேஷ்கருக்கு அஞ்சலி செலுத்திய மோடி, மூத்த பாடகி தனது பங்களிப்புகளால் ஒட்டுமொத்த தேசத்தையும் நகர்த்திவிட்டார் என்று கூறினார். “தேஷ் நே ஆதர்னியா லதா தீதி கோ கோ தியா. (நாடு லதா தீதியை இழந்துவிட்டது.)” என்று பிரதமர் கூறினார்.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.