டேட்டா இல்லாத அரசு; மத்திய அரசை விமர்சிக்கும் ப.சிதம்பரம்

NDA is ‘No Data Available’ govt: P Chidambaram: கொரோனா தொற்றுநோயின் இரண்டாவது அலையின் போது ஆக்ஸிஜன் பற்றாக்குறையால் ஏற்படும் இறப்புகள் அல்லது “துக்டே-துக்டே” கும்பலைச் சேர்ந்தவர்கள் பற்றிய தரவுகளை வழங்காததற்காக மத்திய அரசை விமர்சிக்கும் வகையில், காங்கிரஸ் ராஜ்யசபா எம்பி ப.சிதம்பரம் செவ்வாயன்று NDA என்பது “டேட்டா கிடைக்கவில்லை” என்று அர்த்தம் என கூறினார். (NDA – No Data Available)

“நான் ‘துக்டே-துக்டே’ கும்பலைச் சேர்ந்தவன், அதாவது ‘இடையூறு’ என்று அவர் கூறினார். “நான் கவலைப்படுகிறேன், ஏனென்றால் இந்த பாராளுமன்றத்தில் ஒரு கேள்வி கேட்கப்பட்டது: ‘துக்டே-துக்டே கும்பலைச் சேர்ந்தவர்கள் யார் என்று. மாண்புமிகு அமைச்சர், ‘துக்டே-துக்டே கும்பல் பற்றிய தகவல்கள் எங்களிடம் இல்லை’ என்றார்.

“ஆக்சிஜன் பற்றாக்குறை இறப்புகள், ஆற்றில் மிதக்கும் சடலங்கள், புலம்பெயர்ந்தோர் தங்கள் வீடுகளுக்குத் திரும்பிச் செல்வது மற்றும் விவசாயிகளின் வருமானத்தை இரட்டிப்பாக்குதல் பற்றிய தரவு எதுவும் கிடைக்கவில்லை, இவை 2022 இல் நடக்க வேண்டியவை” என்று அவர் கூறினார்.

ப.சிதம்பரம் அப்போது கூறியது, ‘டேட்டா கிடைக்காத அரசு’…”

மத்திய பட்ஜெட் மீதான விவாதத்தைத் தொடங்கி வைத்து பேசிய ப.சிதம்பரம், “அரசியலமைப்புச் சட்டத்தின் கீழ் ராஜ்யசபா என்று அழைக்கப்படும் மாநிலங்களவையில் நான் பேசுவதில் மகிழ்ச்சி அடைகிறேன். காங்கிரஸ் இல்லாதிருந்தால், இது (ராஜ்யசபா) இன்னும் ராஜ்யசபாவாக இந்திய அரசாங்கத்தின் கீழ் இருந்திருக்கும்… இளவரசர்களின் சபை; நமக்கு பதிலாக, அது பணக்கார ஆட்சியாளர்கள் அமர்ந்திருப்பார்கள்…”

“காங்கிரஸுக்காக கடவுளுக்கு நன்றி, நமக்கு ஒரு ராஜ்யசபா உள்ளது, என்னால் உங்களுடன் பேச முடியும்,” என்று மாநிலங்களவைத் துணைத் தலைவரை பார்த்து ப.சிதம்பரம் உரையாற்றினார்.

நாட்டில் வேலையில்லா திண்டாட்டம் அதிகரித்து வருவதாகக் கூறிய ப.சிதம்பரம், பிரதமர் நரேந்திர மோடி வேலைவாய்ப்பு குறித்து பேசியதாகவும், ஆனால் முக்கியப் புள்ளி விவரங்களைத் தவிர்த்து விட்டார் என்றும் கூறினார். குடியரசுத் தலைவர் உரைக்கு நன்றி தெரிவிக்கும் தீர்மானத்தின் மீதான விவாதத்திற்கு பிரதமர் மோடி பதிலளித்த பின்னர் ப.சிதம்பரம் பேசினார்.

“நாங்கள் வெளிநடப்பு செய்வதற்கு முன்பு, பிரதமர் வேலைகள் மற்றும் வேலை வாய்ப்புகள் குறித்து சொற்பொழிவாற்றினார். அடுத்த உரையில் அவர் பயன்படுத்த வேண்டிய ஒரு புள்ளி விவரத்தை அவருக்கு பணிவுடன் சமர்ப்பிக்க விரும்புகிறேன். மார்ச் 31, 2021 நிலவரப்படி, மத்திய அரசில் 8.72 லட்சம் காலியிடங்கள் உள்ளன. சர்வவல்லமையுள்ள இந்திய அரசாங்கம் காலியிடங்களில் 78,264 நபர்களை நியமித்துள்ளது, இன்றுவரை கிட்டத்தட்ட 8 லட்சம் பணியிடங்கள் காலியாக உள்ளன என்று ப.சிதம்பரம் கூறினார்.

“நிதி அமைச்சரின் பட்ஜெட் உரையில் நான் ரசித்த விஷயம் என்னவென்றால், அது 90 நிமிட குறுகிய உரை. நானும் எனது பதிலை மிகக் குறுகியதாகவே வைக்கிறேன் என்று ப.சிதம்பரம் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு, நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் 2021-22 நிதிப் பற்றாக்குறை 6.8 சதவீதமாக இருக்கும் என்று கணித்திருந்தார். “நான் எச்சரித்தேன், அது 6.8 சதவீதமாக இருக்காது என்று சொன்னேன், நாங்கள் அதை விட சிறப்பாக செய்வோம் என்று சொன்னேன்,” என்று ப.சிதம்பரம் கூறினார். மேலும், “அவர்கள் 6.8 சதவிகிதத்தை விட சிறப்பாகச் செய்திருக்கிறார்கள், அதாவது அவர்கள் 6.9 சதவிகிதம் செய்துள்ளனர்.” என்றும் அவர் கூறினார்.

109 வழித்தடங்களில் உள்ள 151 பயணிகள் ரயில்கள் தனியாருக்கு ஏலம் விடப்படும் என்று ரயில்வே அமைச்சகம் கூறியதாகவும், ஆனால் அது பூஜ்ஜிய ஏலத்தைப் பெற்றதாகவும் ப.சிதம்பரம் கூறினார். “உங்களுக்கு செயல்படுத்தும் திறன் இல்லாத இந்த அறிவிப்புகளை ஏன் வெளியிடுகிறீர்கள்,” என்று ப.சிதம்பரம் கேள்வி எழுப்பினார்.

2016-17ல், இந்தியாவின் ஜிடிபி 8.3 சதவீதமாக வளர்ந்துள்ளது. 2019-20 ஆம் ஆண்டில், இது ஆண்டுக்கு ஆண்டு 3.7 சதவீதமாக சரிந்தது, மேலும் 2020-21 ஆம் ஆண்டில் அதாவது தொற்றுநோய் ஆண்டில், நாம் மந்தநிலையை அடைந்தோம். நான் அந்த ஆண்டை விட்டுவிடுகிறேன், ஆனால் தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய நான்கு ஆண்டுகளில், இந்த அரசாங்கம் வளர்ச்சி விகிதத்தை 8.3 சதவீதத்திலிருந்து 3.7 சதவீதமாகக் குறைத்துள்ளது என்று ப.சிதம்பரம் கூறினார்.

“2019-20ல், ஜிடிபி நிலையான அடிப்படையில் ரூ.145 லட்சம் கோடியாக இருந்தது. தொற்றுநோய் ஆண்டான 2020-21ல் இது ரூ.135 லட்சம் கோடியாக குறைந்துள்ளது. ரூ.145 லட்சம் கோடிக்கு திரும்பும் போதுதான் நாம் வளர்ச்சி அடைகிறோம்,” என்று ப.சிதம்பரம் கூறினார்.

தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய வளர்ச்சி நிலையை எட்டுவதற்கான அரசாங்கத்தின் கூற்றுக்களை நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் தெளிவுபடுத்த வேண்டும் என்றும் ப.சிதம்பரம் கேட்டுக் கொண்டார்.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.