தக்காளி to தேங்காய்… பச்சையாகவே சாப்பிட வேண்டிய 5 பொருட்கள்; அவ்வளவு நன்மை இருக்கு!

These 5 foods to help weight loss and health improvement: நம்முடைய ஆரோக்கியத்திற்காகவும், உடல் எடையை குறைக்க விரும்புபவர்களும் பச்சையாகவே சாப்பிட வேண்டிய உணவுப் பொருட்களைப் பற்றி இப்போது பார்ப்போம்.

பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகள் ஊட்டச் சத்துக்களின் ஆற்றல் மையமாக உள்ளன. ஆனால் இவற்றை பதப்படுத்தப்படாமல் அல்லது சமைக்கப்படாமல் எடுத்துக் கொள்வது சிறந்தது. இவற்றில் கலோரிகள் மற்றும் சோடியம் குறைவாக உள்ளது. அதேநேரம் நார்ச்சத்து அதிகமாக உள்ளது. மேலும், உங்கள் செரிமானத்திற்கு அற்புதமாக செயல்படக்கூடிய இயற்கை என்சைம்களைக் கொண்டுள்ளன. ஆனால் இவற்றை சமைக்கும் போது இந்த இயற்கை என்சைம்கள் மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்கள் அழிந்து போகின்றன.

இருப்பினும், இவற்றை பச்சையாக எடுத்துக் கொள்வதில் சில சிக்கல்கள் உள்ளன, ஏனெனில் இவை சில சந்தர்ப்பங்களில் உணவு விஷத்திற்கு வழிவகுக்கும். பலவீனமான நோய் எதிர்ப்பு சக்தி உள்ளவர்கள், கர்ப்பிணிப் பெண்கள், முதியவர்கள் அல்லது சிறுநீரக நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும்.

இந்த பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளில் 40,000 க்கும் மேற்பட்ட பைட்டோ கெமிக்கல்கள் உள்ளன, அவை நமது வளர்ச்சி மற்றும் வளர்ச்சியில் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. ஒரு பழம் அல்லது காய்கறி உடனடியாக உட்கொள்ளப்படாவிட்டால், சில தாவர வேதிப்பொருட்களை இழக்கிறது. அதேபோல், சில உணவுகள் சமைத்தவுடன், அதன் வைட்டமின் சி சத்து அனைத்தும் அழிந்துவிடும். எனவே அதிகபட்ச ஆரோக்கிய நலன்களுக்காக பச்சையாக சாப்பிட வேண்டிய ஐந்து உணவுகள் இங்கே.

 கீரை

கீரை உங்கள் மனதை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் உங்கள் எடை இழப்புக்கு உதவுகிறது. கீரையில் கலோரிகள் குறைவாகவும், தாதுக்கள், வைட்டமின்கள் மற்றும் நார்ச்சத்து அதிகமாகவும் உள்ளது. இது உங்களுக்கு நிறைவான உணவாக உள்ளதோடு, உங்கள் பெருங்குடலையும் சுத்தப்படுத்துகிறது. இதன் விளைவாக, உங்கள் செரிமானம் மேம்படுகிறது மற்றும் நீங்கள் எடையைக் குறைக்க முடியும்.

பூண்டு

garlic

நாம் பெரும்பாலும் உணவின் சுவைக்காக பூண்டைப் பயன்படுத்துகிறோம், ஆனால் அவை எடை இழப்புக்கு மிகவும் அற்புதமாக உதவுபவை. பச்சையாக பூண்டு சாப்பிடுவது ஆற்றல் அளவை அதிகரிக்க உதவுகிறது மற்றும் கலோரிகளை எரிக்க உதவுகிறது, இது உங்களை ஃபிட்டராக மாற்றுகிறது. பூண்டின் மற்றொரு எடை இழப்பு நன்மை அதன் பசியை அடக்கும் திறன் ஆகும். எனவே, இது உங்களை நீண்ட நேரத்திற்கு நிறைவாக வைத்திருக்கும்.

தக்காளி

Tomato - Unsplash

தக்காளியில் கார்போஹைட்ரேட்டுகள் குறைவாக இருப்பதால், அவை உங்கள் எடையைக் கண்காணிக்கவும் ஆரோக்கியமாக இருக்கவும் உதவுகிறது. தக்காளியின் அதிக ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகள் உடலின் நச்சுத்தன்மை மற்றும் எடை இழப்புக்கு ஏற்றதாக அமைகிறது.

தேங்காய்

pouring fresh coconut milk and coconut fruit ingredient on wooden table

ஆரோக்கியமாக இருக்க தேங்காய் மிகவும் புத்துணர்ச்சியூட்டும் வழியாகும். இது மீடியம் செயின் ட்ரைகிளிசரைடுகளின் நன்மைகளால் நிரம்பியுள்ளது, இயற்கையின் இந்த பரிசு கொழுப்பை எரிக்க உங்களுக்கு உதவுவதோடு உங்கள் இதயத்தையும் பாதுகாக்கிறது. இந்த புத்துணர்ச்சியூட்டும் பானம் கொழுப்பு வளர்சிதை மாற்றத்தை மேம்படுத்தும் மற்றும் செரிமானத்திற்கு உதவும் உயிரியக்க என்சைம்களைக் கொண்டுள்ளது. ஆர்கானிக் எலக்ட்ரோலைட்டுகள் மற்றும் பொட்டாசியத்துடன் இந்த பானம் உங்களுக்கு உடனடி ஆற்றல் ஊக்கத்தை அளிக்கிறது. தேங்காய் இரத்த அழுத்தத்தைக் குறைக்கவும், கொழுப்பைக் கட்டுப்படுத்தவும், செல் ஒழுங்குமுறை மற்றும் வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கவும் மற்றும் ஒற்றைத் தலைவலியைக் குணப்படுத்தவும் உதவுகிறது மற்றும் ஹேங்கொவர்களுக்கான சரியான தீர்வாகும்.

குடைமிளகாய்

capsicum 1 - unsplash

குடைமிளகாயை உங்கள் சாலட்களில் சேர்த்து சாப்பிடலாம். அவை வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்களால் நிரம்பியுள்ளன, அவை ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களை எதிர்த்துப் போராடவும், உடல் எடையைக் குறைக்கவும் உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கவும் உதவுகின்றன.

சரியான உணவை உண்பது உங்கள் எடையைக் குறைக்க உதவுவது மட்டுமல்லாமல், உங்கள் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தையும் மேம்படுத்தும். எனவே சரியான உணவுகளை உட்கொண்டு ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துங்கள்.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.