தினமும் 10 கிராம் வெந்தயம்… சூடான நீர்… சுகர் பிரச்னைக்கு இவ்வளவு எளிய தீர்வா?

benefits of methi or fenugreek seeds in tamil: டைப் – 2 நீரிழிவு என்பது இரத்தத்தில் உள்ள சர்க்கரை அளவுகள் தொடர்ந்து உயர்வதன் உச்சக்கட்டமாகும். இது மோசமான இன்சுலின் உற்பத்தியின் விளைவாகும். இன்சுலின் என்பது இரத்த சர்க்கரையை ஒழுங்குபடுத்தும் ஒரு ஹார்மோன் ஆகும். இரத்தத்தில் காணப்படும் முக்கிய வகை சர்க்கரை. துரதிருஷ்டவசமாக, உங்களுக்கு டைப் 2 நீரிழிவு நோய் இருந்தால், இன்சுலின் சப்ளை கடுமையாகக் குறைக்கப்படும். இதனால், இரத்த சர்க்கரை அளவு உயரும்.

அதிர்ஷ்டவசமாக, நீங்கள் ஆரோக்கியமான உணவு முடிவுகளை எடுப்பதன் மூலம் இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்தலாம் மற்றும் அதனுடன் தொடர்புடைய சிக்கல்களைத் தடுக்கலாம். இந்த உணவுகளில், நம்முடைய வீடுகளில் எளிதில் கிடைக்கும் வெந்தயத்தை உட்கொள்வது ஒரு சக்திவாய்ந்தது என்று ஆராய்ச்சி கூறுகிறது.

மேலும், இவற்றின் மூலம் நல்ல முடிவுகளை பெற, நீங்கள் வெந்தயத்தை உட்கொள்வதற்கு முன் வெதுவெதுப்பான நீரில் ஊறவைக்க வேண்டும் என்று ஆய்வு முடிவுகள் தெரிவிக்கின்றன.

ஒரு ஆய்வுக்காக, குறைந்தது ஆறு மாதங்களுக்கு முன்பே கண்டறியப்பட்ட வகை 2 நீரிழிவு நோயாளிகள் மொத்தம் அறுபது பேரை ஆராய்ச்சியாளர்கள் நியமித்தனர். அவர்களில் வெந்நீரில் ஊறவைத்த 10 கிராம் வெந்தயம் உட்கொண்ட நோயாளிகள் சீரற்ற முறையில் பெற்றுக் கொண்டனர், மற்றொரு குழுவிடம் இது காணப்படவில்லை.

வெந்தய விதைகளை ஒரு எளிய நிரப்பு சேர்க்கையானது உணவுக் கட்டுப்பாடு மற்றும் உண்ணாவிரத இரத்த குளுக்கோஸில் உடற்பயிற்சியுடன் “சினெர்ஜிஸ்டிக் விளைவை” ஏற்படுத்தும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் முடிவு செய்தனர்.

வெந்தயம் ஏன்?

வெந்தயத்தில் (ட்ரைகோனெல்லா ஃபோனம் கிரேகம்) கரையக்கூடிய நார்ச்சத்து அதிகம் உள்ளது. இது செரிமானம் மற்றும் கார்போஹைட்ரேட்டுகளை உறிஞ்சுவதை மெதுவாக்குவதன் மூலம் இரத்த சர்க்கரையை குறைக்க உதவுகிறது. இது நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதில் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

வெந்தயத்தின் சாத்தியமான நீரிழிவு எதிர்ப்பு நன்மைகளை ஆராய மற்ற ஆய்வுகள் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன. அவ்வகையில், மற்றொரு கட்டுப்படுத்தப்பட்ட சோதனையில், வகை 2 நீரிழிவு நோயாளிகள் உண்ணும் உணவில் 15 கிராம் பொடித்த வெந்தய விதையைச் சேர்த்துக் கொள்வது, உணவுக்குப் பிந்தைய இரத்த குளுக்கோஸின் உயர்வைக் குறைத்தது.

அதிக கார்போஹைட்ரேட் உள்ளடக்கம் கொண்ட உணவை சாப்பிட்ட பிறகு இரத்தத்தில் சர்க்கரையின் அளவு அதிகரிக்கும்.

உங்கள் நீரிழிவு சிகிச்சைக்கு வெந்தயத்தைப் பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு, அது பாதுகாப்பானதா என்பதை உங்கள் மருத்துவரிடம் கேட்டு உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளவும்.

இரத்தச் சர்க்கரையைக் குறைக்கும் பிற மூலிகைகளைப் போலவே, வெந்தயமும் பரிந்துரைக்கப்பட்ட நீரிழிவு மருந்துகளுடன் எடுத்துக் கொள்ளும்போது உங்கள் இரத்தச் சர்க்கரையின் அளவு மிகவும் குறைவாக (இரத்தச் சர்க்கரைக் குறைவு) ஏற்படும் அபாயம் உள்ளது.

டைப் – 2 நீரிழிவு – கண்டறியும் அறிகுறிகள்

டைப் – 2 நீரிழிவு – கண்டறியும் அறிகுறிகள்

பலர் அறியாமலேயே டைப் – 2 நீரிழிவு நோயைக் கொண்டுள்ளனர். ஏனென்றால், அறிகுறிகள் உங்களை உடல்நிலை சரியில்லாமல் செய்ய வேண்டிய அவசியமில்லை.

டைப் – 2 நீரிழிவு நோயின் அறிகுறிகள் பின்வருமாறு:

  • வழக்கத்தை விட அதிகமாக சிறுநீர் கழித்தல், குறிப்பாக இரவில்.
  • எப்போதும் தாகமாக உணர்வது.
  • மிகவும் சோர்வாக உணர்வது.
  • முயற்சி செய்யாமல் உடல் எடையை குறைத்தல்.
  • உங்கள் ஆண்குறி அல்லது பிறப்புறுப்பைச் சுற்றி அரிப்பு, அல்லது மீண்டும் மீண்டும் த்ரஷ் பெறுதல்
  • வெட்டுக்கள் அல்லது காயங்கள் குணமடைய அதிக நேரம் எடுத்தல்.
  • மங்கலான பார்வை.

உங்களுக்கு டைப் – 2 நீரிழிவு நோயின் அறிகுறிகள் ஏதேனும் இருந்தால் அல்லது உங்களுக்கு டைப் 2 நீரிழிவு நோய் வருவதற்கான அதிக ஆபத்து இருக்கலாம் என நீங்கள் கவலைப்பட்டால், நீங்கள் உங்கள் மருத்துவரை அணுக வேண்டும் அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

“தமிழ் இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸின் அனைத்து செய்திகளையும் உடனுக்குடன் டெலிகிராம் ஆப்பில் பெற https://t.me/ietamil“

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.