ஹிஜாபை அகற்றினால் அனுமதி! தேர்வெழுதாமல் திரும்பிச் சென்ற மாணவிகள்., வெளியான வீடியோ..இந்திய மாநிலம் கர்நாடகாவில், கல்வி நிறுவனங்கள் மீண்டும் திறக்கப்படலாம், ஆனால் மத உடைகள் அனுமதிக்கப்படாது என உயர் நீதிமன்றத்தின் இடைக்கால உத்தரவுப்படி, சில பள்ளிகளில் இன்று காலை முஸ்லீம் மாணவிகள் வளாகத்திற்குள் நுழைவதற்கு முன்பு ஹிஜாப்களை அகற்றுமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டனர்.

ANI செய்தி நிறுவனத்தால் பகிரப்பட்ட காட்சிகளில், மாண்டியா மாவட்டத்தில் அரசு நடத்தும் பள்ளியின் வாயில்களில் ஹிஜாப் அணிந்த மாணவர்களை ஆசிரியர் நிறுத்தி, “அதை அகற்று, அதை அகற்று” என்று கட்டளையிடுகிறார்.

சில பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை பள்ளிக்குள் நுழைய விடாமல் தடுத்ததால் வாக்குவாதம் செய்வதும் வீடியோவில் உள்ளது. ஒரு சூடான விவாதத்திற்குப் பிறகு, பெண்கள் ஹிஜாபைக் கழற்றி (மற்றும் முகமூடியை அணிந்து, கோவிட் நெறிமுறைகளுக்கு ஏற்ப) பள்ளிக்குள் நுழைந்தனர்.

ஒரு ஆண் – இரண்டு பெண் குழந்தைகளின் தந்தை – சிறிது நேரம் வெளியே நின்றார், ஆனால் ஆசிரியர் நீண்ட விவாதத்திற்குப் பிறகு மனந்திரும்பினார், மேலும் அவரது குழந்தைகள் ஹிஜாப்களை அகற்றிய பிறகு பள்ளிக்குச் செல்ல அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

ANI மேற்கோள் காட்டப்பட்ட ஒரு பெயர் குறிப்பிடாத பெற்றோர்: மாணவர்கள் வகுப்புகளுக்குள் செல்லும் வரையிலாவது ஹிஜாப் அணிய அனுமதிக்குமாறு கேட்டுள்ளார், அதன் பிறகு அதை கழற்றலாம்.. ஆனால் அவர்கள் நுழையவே அனுமதிக்கவில்லை என அவர் கூறியுள்ளார்.

அதேபோல், உடுப்பி மாவட்டத்தில் அரசு நடத்தும் பள்ளியில் 9-ஆம் வகுப்பு படிக்கும் மாணவி ஒருவர், தன்னையும் தனது வகுப்புத் தோழி ஒருவரையும் வகுப்பில் கலந்துகொள்ள இருவரும் ஹிஜாப்களை கழற்ற வேண்டும் என்று கட்டாயப்படுத்தியதாக NDTV-யிடம் கூறியுள்ளார்.

மேலும், ஷிவமொக்காவில் 13 மாணவிகள் (10-ஆம் வகுப்பில் இருந்து 10 பேர், 9-ஆம் வகுப்பில் இருந்து இருவர் மற்றும் 8-ஆம் வகுப்பில் இருந்து ஒருவர்) ஹிஜாப்களை கழற்ற மறுத்ததால் வீட்டிற்கு திருப்பி அனுப்பப்பட்டனர்.

பள்ளி முதல்வர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்: “அவர்கள் (மாணவர்கள் மற்றும் பெற்றோர்கள்) பர்தாக்களை (அகற்றுமாறு கேட்டபோது) எதிர்ப்பு தெரிவிக்கவில்லை, ஹிஜாப் மட்டுமே. அகற்ற கூறினோம். நாங்கள் அவர்களை சமாதானப்படுத்த முயற்சித்தோம், ஆனால் அவர்கள் எங்கள் கோரிக்கையை ஏற்கவில்லை, எனவே நாங்கள் அவர்களை திருப்பி அனுப்பினோம்” என்றார்.

கர்நாடக அமைச்சர் நாராயண் கவுடா செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், ஹிஜாபைக் கழற்றுமாறு வற்புறுத்தியதால், ஏழு மாணவர்கள் இன்று தேர்வெழுத மறுத்துவிட்டனர் என்று கூறினார்.

முஸ்லீம் மாணவர்கள் வகுப்புகளின் போது ஹிஜாப் அணியக் கூடாது என்ற சர்ச்சைக்கு மத்தியில் கர்நாடகா பள்ளிகள் (10 ஆம் வகுப்பு வரை) இன்று மீண்டும் திறக்கப்பட்டன . 11 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புகள் புதன்கிழமை வரை மூடப்பட்டுள்ளன. Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.