4 ஸ்டார் ரேட்டிங் பெற்ற நிசான் மேக்னைட் மற்றும் ரெனோ கைகெர் – Global NCAP

இந்திய சந்தையில் தயாரிக்கப்பட்டு இந்தியா உட்பட பல்வேறு வெளிநாடுகளில் விற்பனை செய்யப்படுகின்ற நிசான் நிறுவனத்தின் மேக்னைட் மற்றும் ரெனோ நிறுவனத்தின் கைகெர் எஸ்யூவி கார்களை குளோபல் என்சிஏபி மையம் மூலம் Safer Cars For India திட்டத்தின் கீழ் கிராஷ் டெஸ்ட் சோதனை செய்யப்பட்ட முடிவுகள் வெளியாகியுள்ளன.

நிசான் மேக்னைட் GNCAP

மேக்னைட் காரின் வயது வந்தோருக்கான பாதுகாப்புச் சோதனையில் 4-நட்சத்திர மதிப்பீட்டைப் பெற்றது. 17 புள்ளிகளுக்கு 11.85 புள்ளிகளைப் பெற்றது. இருப்பினும்,  குழந்தைகளுக்கான பாதுகாப்புச் சோதனையில் 49 புள்ளிகளுக்கு 24.88 மதிப்பெண்களைப் பெற்றதால், அது சிறப்பாகச் செயல்பட தவறிவிட்டது. எனவே குழந்தைகளுக்கான பாதுகாப்பில் 2 நட்சத்திர மதிப்பீட்டை மட்டுமே பெற்றுள்ளது.

விபத்து சோதனைக்குப் பிறகு மேக்னைட்டின் பாடி ஷெல் மற்றும் ஃபுட்வெல் பகுதியை சோதனையாளர்கள் மதிப்பிட்டனர். இருப்பினும் ஓட்டுநரின் மார்பு மற்றும் முழங்கால்களுக்கு வழங்கப்படும் பாதுகாப்பு ஓரளவுதான். சோதனை செய்யப்பட்ட மேக்னைட்டில் குழந்தை இருக்கைக்கு எந்த ISOFIX ஆங்கர் புள்ளிகளும் இல்லை, மேலும் அவற்றை மூன்று புள்ளி சீட் பெல்ட்கள் மூலம் பாதுகாப்பது அதிகப்படியான முன்னோக்கி நகர்வை ஏற்படுத்தியதால் குழந்தை பாதுகாப்பு மதிப்பீடு பாதிக்கப்பட்டது.

Nissan Magnite GNCAP crash test rating

ரெனோ கைகெர் GNCAP

கைகெர் காரின் வயது வந்தோருக்கான பாதுகாப்புச் சோதனையில் 4-நட்சத்திர மதிப்பீட்டைப் பெற்றது. 17 புள்ளிகளுக்கு 12.34 புள்ளிகளைப் பெற்றது. இருப்பினும்,  குழந்தைகளுக்கான பாதுகாப்புச் சோதனையில் 49 புள்ளிகளுக்கு 21.05 மதிப்பெண்களைப் பெற்றது. எனவே குழந்தைகளுக்கான பாதுகாப்பில் இரண்டு நட்சத்திர மதிப்பீட்டை மட்டுமே பெற்றுள்ளது.

கிகரின் பாடிஷெல் நிலையற்றது மற்றும் மேலும் சுமைகளைத் தாங்கும் திறன் இல்லை. அதே நேரத்தில் பெரியவர்களுக்கு வழங்கப்படும் பாதுகாப்பு அளவு மேக்னைட்டைப் போன்றது. Kiger பின்பகுதியில் ISOFIX குழந்தை இருக்கை நங்கூரமிடும் புள்ளிகளைக் கொண்டிருந்தாலும், அது குழந்தைகளின் பாதுகாப்புச் சோதனையில் புள்ளிகளை இழந்தது, ஏனெனில் அவை குறிக்கப்படாமல் மற்றும் இருக்கை துணியால் மூடப்பட்டிருந்தன. எனவே, குழந்தை இருக்கை சோதனையில் மூன்று-புள்ளி இருக்கை பெல்ட்டால் மட்டுமே பாதுகாக்கப்பட்டது, இது அதிகப்படியான முன்னோக்கி நகர்த்தலுக்கு வழிவகுத்தது.

Renault Kiger GNCAP crash test rating

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.