கொள்கையை மாற்றிக்கொண்ட ஜேர்மனி! உக்ரைனுக்கு பயங்கர ஆயுதங்களை கொடுக்க ஒப்புதல்ஆயுதங்கள் கொடுத்து உதவ தொடர்ந்து மறுப்பு தெரிவித்து வந்த நிலையில், ரஷ்ய படைகளை எதிர்த்து போராட உக்ரைனுக்கு டாங்கி எதிர்ப்பு ஆயுதங்கள், ஏவுகணைகள் போன்ற பயங்கர ஆயுதங்களை ஜேர்மனி அனுப்பவுள்ளது.

ஜேர்மனி சனிக்கிழமை ரஷ்யாவிற்கு எதிரான உக்ரைனின் போருக்கான தனது ஆதரவை வியத்தகு முறையில் அதிகரித்தது. உக்ரைனுக்கு ஆயுதங்களை வழங்குவதற்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது மற்றும் SWIFT இன்டர்பேங்க் அமைப்புக்கான ரஷ்யாவின் அணுகலைக் கட்டுப்படுத்தவும் ஜேர்மனி ஒப்புக்கொண்டது.

உக்ரைனுக்கு ஒரு பெரிய அளவிலான பயங்கர ஆயுதங்களை வழங்க ஒப்புதல் அளித்த நிலையில், “உக்ரைன் மீதான ரஷ்ய படையெடுப்பு வரலாற்றில் ஒரு திருப்புமுனையைக் குறிக்கிறது. இது போருக்குப் பிந்தைய நமது முழு ஒழுங்கையும் அச்சுறுத்துகிறது” என்று ஜேர்மன் அதிபர் ஓலாஃப் ஸ்கோல்ஸ் கூறினார்.

மேலும் “இந்தச் சூழ்நிலையில், விளாடிமிர் புடினின் படையெடுப்பு இராணுவத்திற்கு எதிராக உக்ரைனைப் பாதுகாப்பதில் எங்களால் இயன்றவரை ஆதரிப்பது எங்கள் கடமையாகும்” என்று கூறிய அவர், ஜேர்மனி “உக்ரைனின் பக்கம் நெருக்கமாக நிற்கிறது” என்று வலியுறுத்தினார்.

போர் மண்டலங்களுக்கு ஆயுத ஏற்றுமதியைத் தடை செய்யும் அதன் நீண்டகாலக் கொள்கையில் இருந்து மாற்றமாக, 1,000 டாங்கி எதிர்ப்பு ஆயுதங்கள் (anti-tank weapons) மற்றும் 500 “ஸ்டிங்கர்” (Stinger) வகை ஏவுகணைகளை உக்ரைனுக்கு வழங்குவதாக ஜேர்மனி உறுதியளித்துள்ளது.

நெதர்லாந்து வழியாக உக்ரைனுக்கு 400 டேங்க் எதிர்ப்பு ராக்கெட் லாஞ்சர்களை (anti-tank rocket launchers) வழங்க ஜேர்மனி ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

அதேபோல், எஸ்டோனியா முன்னாள் கம்யூனிஸ்ட் கிழக்கு ஜேர்மனியில் இருந்து வாங்கப்பட்ட 8 பழைய ஹோவிட்சர்களை (Howitzers) உக்ரைனுக்கு அனுப்புவதற்கு ஒப்புதல் பெற்றுள்ளது.

ஆயுதங்கள் தவிர, 14 கவச வாகனங்கள் உக்ரைனிடம் ஒப்படைக்கப்படும், மேலும் “பணியாளர்களின் பாதுகாப்பிற்காக, ஒருவேளை வெளியேற்றும் நோக்கங்களுக்காக சேவை செய்யும்” என்று அரசாங்க வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

உக்ரைனுக்கு போலந்து வழியாக 10,000 டன்கள் வரை எரிபொருள் அனுப்பப்படும் என்றும் மற்ற “சாத்தியமான ஆதரவு சேவைகள் இப்போது ஆய்வு செய்யப்படுகின்றன” என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

ரஷ்யாவின் படையெடுப்பை எதிர்கொள்ள ஆயுதங்களை அனுப்புமாறு ஜேர்மனியிடம் பல வாரங்களாக உக்ரைன் கெஞ்சிவந்தது. அப்போது, 5,000 ஹெல்மெட்டுகள் மற்றும் மருத்துவ உதவிகள் மட்டுமே தருவதாக கூறிவந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.  Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.