இரவில் வெதுவெதுப்பான பாலுடன் ஒரு ஸ்பூன் நெய்… இவ்ளோ நன்மை இருக்கு!

Ghee milk benefits in tamil: நெய் நம் வாழ்வில் இன்றியமையாத அங்கமாக இருந்து வருகிறது. இது நமது பாரம்பரிய உணவுகளின் சுவையை அதிகப்படுத்துவது முதல் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிப்பது மற்றும் எலும்புகளின் ஆரோக்கியத்தை வலுப்படுத்துவது வரை என கிட்டத்தட்ட ஒவ்வொரு வீட்டு வைத்தியத்திற்கும் சரியான மூலப்பொருளாகவும் உள்ளது. இப்படி நம்முடைய வாழ்வில் பிரிக்க முடியாத அங்கமாக இருந்து வரும் நெய்யை நீங்கள் எப்போதாவது ஒரு சூடான கிளாஸ் பாலில் நெய் சேர்த்திருக்கிறீர்களா?.

இந்த கலவை நிச்சயம் பலருக்கும் வியப்பை ஏற்படுத்தலாம். ஆனால், இவை ஏராளமான ஆரோக்கிய நன்மைகளை தருவதாக சுகாதார நிபுணர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளார்கள். அப்படி என்னென்ன நன்மைகளை இந்த கலவை உள்ளடக்கியுள்ளது என்பதை இங்கு பார்க்கலாம்.

வழக்கத்திற்கு மாறான கலவை

நம்மில் பெரும்பாலோனோர் நெய் மற்றும் பாலை விரும்பும் மக்களாக இருக்கிறோம். தவிர, இந்த இரண்டு உணவுபொருட்களுமே நம்முடைய வீடுகளில் பிரதானமாக உள்ளன. இவற்றை ஒரு கலவையாக உட்கொள்ளும்போது, ஒட்டுமொத்த நல்வாழ்வு மேம்படுத்தப்படும் என்று சுகாதார நிபுணர்கள் நம்புகின்றனர்.

தூங்கும் முன்னர் ஏன் பால் குடிக்க வேண்டும்?

பாலில் ஆரோக்கியமான கொழுப்புகள், புரதம் மற்றும் டிரிப்டோபான் என்ற சேர்மத்தின் நன்மை நிரம்பியுள்ளது. பாலில் உள்ள இந்த கூறு அடிப்படையில் ஒரு அமினோ அமிலமாகும். இது தூக்கத்தைத் தூண்ட உதவுகிறது.

டிரிப்டோபன் செரோடோனின் என்ற ஹார்மோனாக மாறுகிறது. இது நரம்புகளை தளர்த்தும். இது தவிர, செரோடோனின் உடலில் மெலடோனின் அளவை அதிகரிக்கிறது. இது மீண்டும் தூக்கத்தின் தரத்தை மேம்படுத்த உதவுகிறது.

உறங்கும் முன் பால் குடிப்பது நரம்புகளைத் தளர்த்தவும் உதவுகிறது. இது மெலடோனின் இருப்பதால் ஏற்படுகிறது. சுவாரஸ்யமாக, ஹார்மோன் ஒரு நரம்பியக்கடத்தியாக செயல்படுகிறது. இது தூக்க சுழற்சியை ஒழுங்குபடுத்துகிறது.

மேலும் என்னவென்றால், பால் புரதங்களின் இருப்பு மூளையின் GABA ஏற்பிகளைத் தூண்டுகிறது. இது பதட்டத்தைக் குறைக்கிறது மற்றும் நல்ல தூக்கத்தைத் தூண்டுகிறது.

இந்த கலவையை உறக்க நேர பானமாக மாற்றுவது எது?

தூங்குவதற்கு முன் ஒரு கிளாஸ் பால் குடிப்பதால், அது தூக்கத்தை தூண்டுகிறது, வளர்சிதை மாற்றத்தை மேம்படுத்துகிறது, எடையை நிர்வகிக்க உதவுகிறது. நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை மேம்படுத்துகிறது, ஆனால் அதில் நெய் சேர்த்தால் என்ன நடக்கும்?

பெரும்பாலான ஆயுர்வேத வைத்தியங்களில் நெய் ஒரு செயலில் உள்ள பொருளாக உள்ளது மற்றும் ஆரோக்கியமான பால் புரதம் நிறைந்துள்ளது. இது மூட்டுகளில் விறைப்பைக் குறைக்க உதவுகிறது, நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் சளி மற்றும் இருமலை மேம்படுத்துகிறது. மேலும், ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களால் ஏற்படும் பாதிப்பைக் குறைக்க உதவும் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்களின் வளமான மூலமாக நெய் உள்ளது.

உங்கள் சூடான கிளாஸ் பாலில் ஒரு டீஸ்பூன் நெய்யைச் சேர்ப்பது செரிமானம் மற்றும் வளர்சிதை மாற்றத்தை மேம்படுத்த உதவுகிறது. பால் மற்றும் நெய்யில் உள்ள நொதிகள் ஊட்டச்சத்துக்களை சிறப்பாக உறிஞ்சுவதற்கு உணவை உடைக்க உதவுகின்றன. இது மேலும் நரம்புகளை தளர்த்தவும் ஆரோக்கியமான தூக்கத்தை உறுதி செய்யவும் உதவுகிறது.

மேலும், நீங்கள் படுக்கைக்கு முன் இந்த கலவையை குடிக்க வேண்டும், ஏனெனில் இது குழந்தையின் வளர்ச்சிக்கு உதவுகிறது மற்றும் கர்ப்ப காலத்தில் உடலுக்கு போதுமான வலிமையை அளிக்கிறது.

“தமிழ் இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸின் அனைத்து செய்திகளையும் உடனுக்குடன் டெலிகிராம் ஆப்பில் பெற https://t.me/ietamil“

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.