நீண்ட போருக்கு தயாராகும் ரஷ்யா; தீவிரமடையும் கிவ் மீதான வான் தாக்குதல்கள்!

உக்ரைனுக்கும் ரஷ்யாவுக்கும் இடையே நடந்து வரும் போரின் 17வது நாளில், மரியுபோல் நகரில் உள்ள மசூதியை ரஷ்யப் படைகள் குறிவைத்து தாக்கியதாக உக்ரைன் அரசு கூறியது. 

ரஷ்யா இந்த தாக்குதலை நடத்தும் போது 80க்கும் மேற்பட்டோர் அங்கு தங்கியிருந்ததாக உக்ரைன் தெரிவித்துள்ளது. உக்ரைனும் இதுவரை 12 ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்ட வீரர்களைக் கொன்றதாகக் கூறியிருக்கிறது.

முன்னதாக ரஷ்ய இராணுவம் டான்பாஸ் மற்றும் கிரிமியாவில் தனது துருப்புக்களை குவிக்க தொடங்கியது. ரஷ்யா இப்போது உக்ரைனை விரைவில் ஆக்கிரமிக்கலாம் என்ற செய்தியும் வெளியாகிறது. ஏனெனில் ரஷ்யா மூன்று பக்கங்களிலிருந்தும் கெய்வை சுற்றி வளைத்துள்ளது.

குறிப்பிடத்தக்க வகையில், விளாடிமிர் புடின் உக்ரேனிய தலைநகர் கீவ் கைப்பற்றப்படுவதற்கு முன்னர் தனது முன்னேற்பாடுகளை மேலும் வலுப்படுத்தி வருகிறார். அவர் மத்திய கிழக்கிலிருந்து 16,000 போராளிகளை போரில் சேர அழைத்துள்ளார். இந்த 16 ஆயிரம் போராளிகளும் எந்த நேரத்திலும் உக்ரைனுக்கு எதிரான போரில் ரஷ்ய தரப்பில் சேரலாம்.

மேலும் படிக்க | உக்ரைன் நெருக்கடி இந்தியா- ரஷ்யா உறவில் பாதிப்பை ஏற்படுத்துமா ..!!!

ரஷ்ய விமானங்கள் உக்ரைனின் தொழில்துறை மையத்தைத் தாக்கின. இத்தனைக்கும் மத்தியில், வெள்ளிக்கிழமை உக்ரைனில் ரஷ்யாவின் வான்வழித் தாக்குதல்கள் தீவிரமடைந்துள்ளதாகவும் பல ஊடகச் செய்திகள் கூறுகின்றன. ரஷ்ய விமானங்களும் பீரங்கிகளும் நாட்டின் மேற்கில் உக்ரேனிய வான்வழித் தளங்களைத் தாக்கும் நிலையில், ​​கிழக்கில் உள்ள ஒரு பெரிய தொழில்துறை மையத்தின் மீது குண்டுகள் மற்றும் குண்டுகள் வீசப்பட்டன.

அமெரிக்க பாதுகாப்பு அதிகாரிகள் ரஷ்யாவின் விமானப் தாக்குதல் குறித்த தகவல்களை பகிர்ந்துள்ளனர். இதில், ரஷ்ய விமானிகள் ஒரு நாளைக்கு சராசரியாக 200 குண்டுகளை வீசுவதாகவும், அதே சமயம் உக்ரைன் படைகளைப் பொறுத்தவரை இந்த எண்ணிக்கை 5 முதல் 10 வரை இருப்பதாகவும் கூறினார். உக்ரேனியப் படைகள் ரஷ்யாவின் விமானங்களில் தாக்குதல்களை எதிர்கொள்ள தரையிலிருந்து  வான் இலக்கை தாக்க வல்ல ஏவுகணைகள் ஆகியவற்றை அதிகம் பயன்படுத்த வேண்டும் என அமெரிக்கா வலியுறுத்தி வருகிறது. 

மேலும் படிக்க | உக்ரைன் அதிபர் ஜெலென்ஸ்கி போலந்தில் தஞ்சம் புகுந்தார்; ரஷ்யா பரபரப்பு தகவல்

 

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.