உக்ரைன் போரின் தாக்கத்தை உணர்த்தும் மனம் பதற வைக்கும் காட்சிகள்

உக்ரைனின் தாக்குதலில் பல ரஷ்ய நகரங்கள் அழிக்கப்பட்டுள்ள நிலையில், புச்சா நகரின் தெருக்களில் மக்களின் பாதி எரிந்த உடல்கள் காணப்படும் காட்சிகள் உலகை உலுக்கியுள்ளது.

ரஷ்யா மற்றும் உக்ரைன் இடையே நடைபெற்று வரும் போர் நடந்து 42 நாட்கள் கடந்துவிட்டன. குறைந்தபட்சம் 410 பொதுமக்களின் உடல்கள் தலைநகரில் (கிய்வ்) அங்கும் இங்கும் சிதறிக் கிடப்பதாக உக்ரேனிய அதிகாரிகள் கூறுகின்றனர். ரஷ்ய ராணுவம் கியேவ் நகரை விட்டு வெளியேறியது. மற்ற நகரங்களிலும் இதே கதைதான். பின்வாங்கும் ரஷ்ய இராணுவம் கண்ணிவெடிகளை வைத்து விட்டு வெளியேறுகிறது என்று உக்ரைன் அதிபர் வோலோடிமிர் ஜெலென்ஸ்கி கூட கூறினார். 

உக்ரைன் குடிமக்களை ஒடுக்குவதற்காக ரஷ்ய வீரர்கள் இங்கு ஒரு சித்திரவதை கூடத்தை கட்டியுள்ளனர் என்றும் புச்சாவில் கூறப்படுகிறது. போரின் தாக்கத்தை  பயங்கரமான மற்றும் ஆபத்தான படங்கள் வெளிவருகின்றன. 

உலகம் ரஷ்யாவிற்கு எதிராக திரும்பியுள்ளது

புதனன்று, அமெரிக்காவும் அதன் நட்பு நாடுகளும் உக்ரேனில் பொதுமக்கள் கொல்லப்பட்டது தொடர்பாக ரஷ்யா மீது கடுமையான பொருளாதாரத் தடைகளை உருவாக்கியது. ரஷ்யா தற்போது போர்க்குற்றம் இழைத்து வருகிறது என்று அதிபர் வோலோடிமி ஜெலென்ஸ்கி கூறியுள்ளார். உக்ரைனில் ரஷ்ய வீரர்கள் நடத்திய கொடூரத்திற்கு உலகம் தண்டிக்க வேண்டும் என்று ஜெலென்ஸ்கி விரும்புகிறார்.

புச்சாவில் மொத்தமாக புதைக்கப்பட்ட உடல்கள்

புச்சாவில் 150 முதல் 300 உடல்கள்  ஒன்றாக புதைக்கப்படும் உக்ரேனிய அதிகாரிகள் கூறுகின்றனர். உக்ரைனில் ரஷ்ய வீரர்கள் பொதுமக்களை கொன்று வருகின்றனர். புச்சா நகரில் நடந்த நாசவேலையின் படங்கள் வேறு விதமான கதையைச் சொல்கின்றன. 

புச்சா நகரில் இருந்து பயங்கரமான படங்கள் வெளிவந்துள்ளன. ரஷ்ய வீரர்கள் நாசவேலையில் ஈடுபட்டதாக உக்ரைன் அதிகாரிகள் கூறுகின்றனர். முழு நகரமும் நாசமாகிவிட்டது.  எனினும் அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளையும் ரஷ்யா மறுத்துள்ளது. 

மாரியுபோலில் தொடரும் தாக்குதல்

உக்ரைனின் மரியுபோல் நகரில் கடும் சண்டையும், ரஷ்ய விமானத் தாக்குதல்களும் தொடர்ந்து நடைபெற்று வருவதாக பிரிட்டிஷ் ராணுவ உளவுத்துறை தெரிவித்துள்ளது. ரஷ்ய வீரர்கள் இன்னும் இங்கு கடுமையான குண்டுவெடிப்புகளை நடத்தி வருகின்றனர்.

லுஹான்ஸ்கில் உள்ள அதிகாரிகள் தங்கள் குடிமக்களை நிலைமை சரியாக இருக்கும்போதே மனித தாழ்வாரங்கள் வழியாக உடனடியாக வெளியேறுமாறு வலியுறுத்துகின்றனர். பிப்ரவரி 24 அன்று, ரஷ்யா உக்ரைனைத் தாக்கிய பிறகு நிலைமை மோசமடைந்தது. ரஷ்யப் படைகள் உக்ரைனின் முக்கிய நகரங்களை ஒன்றன் பின் ஒன்றாகக் கைப்பற்றின. ரஷ்ய துருப்புக்கள் மீண்டும் டோப்னாஸில் கூடுகின்றன. 

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.