போட்டித் தேர்வுகள்: ஐயமின்றி கற்க ஐவகை

போட்டித்தேர்வு என்றாலே அது பொது அறிவை சார்ந்துதான் இருக்கிறது. அப்படி பொது அறிவு என்கிற போது எதை வேண்டுமானாலும் கேட்கலாம் என்பது பெரும்பான்மையான போட்டியாளர்களின் மனப்பான்மை. அப்படி யானால் எதை நாம் படிப்பது என்ற கேள்விக்கு விடையை இந்த பகுதியில் தெளிவு பெற உள்ளோம்.

போட்டித் தேர்வுகளில் பொது அறிவு சார்ந்த கேள்விகளை எப்படி வகைப்படுத்தி கேட்கிறார்கள் என்பதை புரிந்துகொள்ள வேண்டும். பள்ளி, கல்லூரி நேரங்களில் ஒரு பொது அறிவு புத்தகம் வாங்கி சேர்த்துவைப்போம். அதில் உள்ள தகவல்கள், போட்டித் தேர்வுக்கு பயன்படலாம். ஆனால் அது தகவல் சார்ந்தஓர் அறிவாக இருப்பதால் அந்ததகவலுக்கு நம்மிடத்தில் புரிதல் இல்லை. ஆகவே அறிவு என்பது அறிதல் மட்டுமல்லாமல், புரிதலும் சேர்த்துதான்.

சமூகத்தில் நம்மைச் சுற்றி பல்வேறு விஷயங்கள் நடைபெற்று வருகிறது. அந்த விஷயங்களை நாம் புரிந்துகொண்டால், புரிதலின் அடிப்படையில் நாம் சரியான முடிவை எடுக்க இயலும் என்பதுதான் பொது அறிவின் நோக்கமே. இதை மனதில்வைத்துக்கொண்டு அதற்கேற்ப நம்மை தயார்படுத்த முடியும்.

பொது அறிவு என்பது பொதுவானஅறிவு என்பதைவிட போதுமான அறிவு. நாம் நமது ஆளுமையை பயன்படுத்தும் நிலை.

பொது அறிவை நாம் வெவ்வேறு நிலைகளில் பயன்படுத்துகிறோம். ஒரு கேள்வியை பார்த்தவுடன் அதை படித்து புரிந்து எது சரியான பதில் என்பதை தேர்ந்தெடுப்பதுதான் சிந்தனைக்கான ஒரு சவால்.

வீ.நந்தகுமார் ஐஆர்எஸ்,
வருமான வரித் துறை கூடுதல் ஆணையர்

சரியான பதில் எனும்போதுபுரிதல் சார்ந்த சரியான பதில். போட்டித் தேர்வில்வேகமாக பதில் அளிக்கும் போட்டியாளர்களை விரைந்து தேர்ந்தெடுக்கின்றனர். தேர்வு எழுதும்போது விடைகளை புரிதலுக்கான வார்த்தைகளை பயன்படுத்தி எழுத வேண்டும். மேலும் தேவையான அளவு எவ்வளவு என்பதை பார்த்து அந்த அளவுக்கு பதில் அளிக்க வேண்டும். உதாரணத்துக்கு 100 வார்த்தையோ அல்லது 200 வார்த்தையோ பதில் அளித்தால் போதுமானது. இதையே நாம் கட்டுரை எழுதும் போது நமது புரிதலை இன்னும் விவரித்து அந்தப் புரிதலை நாம் வெளிப்படுத்துகிறோம். நமது ஆளுமையோடு சேர்த்து, இதை நாம் எந்த அளவுக்கு சரியாகவும் தவறாகவும் எழுதியுள்ளோம் என்றும் நாம் ஏற்றுக் கொள்ளலாமா கூடாதா என்பது குறித்து ஒரு ஆளுமையோடு வெளிப்படுத்துகிறோம்.

நமக்கு இந்தப் போட்டித் தேர்வுக்கான பொது அறிவு எது என்பதை பார்ப்போம்.

பொது அறிவு ஐந்து வகைப்படும்

1) அரசியல் அறிவு

2) பொருளாதார அறிவு

3) இந்திய வரலாறு

4) புவியியல்

5) அறிவியல்

தமிழ்நாடு அளவில் போட்டித் தேர்வு வரும்போது தமிழ்நாட்டைப் பற்றி கூடுதலாக தெரிந்து கொள்வது அவசியம்.

யுபிஎஸ்சி தேர்வுகள் அனைத்து இந்தியர்களுக்கான தேர்வாகும். இதில் டிஎன்பிஎஸ்சி தகவல்களுடன் சேர்ந்து படிப்பதில் தவறில்லை. டிஎன்பிஎஸ்சி நடத்தும் போட்டித் தேர்வு என்று வரும்போது, அது அரசியல், பொருளாதாரம், வரலாறு, புவியியல், அறிவியல் என எதுவானாலும், தமிழ்நாட்டைப் பற்றி கூடுதலாக தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

புவியியல் என்பது மூன்று வகைப் படும்.

1. உலக புவியியல்

2. இந்தியப் புவியியல்

3. தமிழ்நாடு புவியியல்

அறிவியலை மூன்று வகையில் நமது பள்ளியில் பயின்று உள்ளோம். இவையெல்லாம் அறிவியலில் அடிப்படையாக நாம் பள்ளியில் படித்து உள்ளோம். போட்டியாளர்கள் நினைப்பதைப் போன்று பெரிய அளவில் வித்தியாசங்கள் ஏதும் இல்லை. நாம் பள்ளியில் பயிலும் போது மதிப்பெண் எடுக்க படித்தோம்.

அறிவியலில் இயற்பியல், வேதியியல், உயிரியல் இவை அனைத்தையும் சார்ந்த அறிவியல் தொழில்நுட்பம்.

அறிவியல் தொழில்நுட்பம் என்பது, உதாரணத்துக்கு நாம்தொலைக்காட்சியை பார்க்கிறோம். இதுபோன்ற அறிவை பயன்படுத்தும்போது இதற்குப் பெயர்தான் அறிவியல் தொழில்நுட்பம் என்கிறோம்.

தமிழ்நாட்டின் அரசியல் பற்றிஏராளமான தகவல்கள் உள்ளன. அதைப்பற்றி விரிவாக தெரிந்து கொள்வது அவசியம்.

இந்திய பொருளாதாரத்தை பார்க்கும்போது தமிழ்நாட்டு பொருளாதாரம் பற்றியும் பார்த்துக் கொள்ள வேண்டும். சமூகம் சார்ந்த ஊரக வளர்ச்சி அடிப்படை சிந்தனைகள் இருக்கலாம். இதைப்போலவே இந்திய வரலாற்றில் தமிழ்நாட்டை ஆண்ட சேர, சோழ, பாண்டியர்கள், பல்லவ மன்னர்களைப் பற்றியும், திப்பு சுல்தான் போன்ற ஆட்சியாளர்கள் தமிழ்நாட்டுக்கு எப்படி வந்தார்கள் என்பது குறித்தும் ஆண்டது குறித்தும் தெரிந்துகொள்வது அவசியம்.

பிரெஞ்சுக் காரர்களும் பிரிட்டிஷ்காரர்களும் போர் புரிந்த வந்தவாசி போர் பற்றியும் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

புவியியல் பற்றி சொல்லும் போது ஆல்ப்ஸ் மலைகளைப் பற்றியும், இமயமலை பற்றியும் தமிழ்நாட்டில் உள்ள மேற்குத் தொடர்ச்சி மலைகளை பற்றியும், அதில் உயரமான மலைகள் எது என்பது குறித்தும், மரங்களின் வகைகள் குறித்தும், காட்டு மிருகங்களின் வகைகள் குறித்தும், அதன் சூழ்நிலைகள் குறித்த தகவல்களை தெரிந்து கொள்வது அவசியம்.

அடுத்த பகுதியில் பொது அறிவில் ஐந்து வகைகளில் ஒவ்வொரு அறிவைப் பற்றியும் விவரமாக பார்க்கலாம்.

நாளை வரும்

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.