இனப்படுகொலை நினைவு தினத்தன்று தாக்குதல் திட்டம்! இலங்கையில் பாதுகாப்பு அதிகரிப்பு


மே 18 அன்று தாக்குதல்கள் நடத்தப்படலாம் என்ற தகவல் வெளியானதை அடுத்து இலங்கையில் பாதுகாப்பு பலப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

தற்போது செயலிழந்துள்ள தமிழீழ விடுதலைப் புலிகளின் முன்னாள் போராளிகள் மே 18 இனப்படுகொலை நினைவு தினத்தன்று தாக்குதல் நடத்த திட்டமிட்டுள்ளதாக இந்திய ஊடகங்களில் செய்திகள் வெளியானதை அடுத்து, இலங்கையின் பாதுகாப்பு அமைச்சு நாடு முழுவதும் பாதுகாப்பை பலப்படுத்தியுள்ளது.

முள்ளிவாய்க்கால் நினைவு தினம் என்றும் அழைக்கப்படும் தமிழ் இனப்படுகொலை நினைவு தினம், இலங்கைத் தமிழர்களால் ஆண்டுதோறும் மே 18 அன்று குறிக்கப்படுகிறது, இளங்கியில் 25 ஆண்டுகளுக்கும் மேலான உள்நாட்டுப் போர் 2009-ல் விடுதலைப் புலிகள் தலைவர் வேலுப்பிள்ளை பிரபாகரன் கொல்லப்பட்ட பின்னர் முடிவுக்கு வந்தது.

மே 13 அன்று இந்திய ஊடகம் ஒன்றில் வெளியான இந்த தகவலுக்கு பதிலளித்த இலங்கை பாதுகாப்பு அமைச்சகம், “தகவல்கள் குறித்து விசாரித்த பிறகு, இந்திய உளவுத்துறை அமைப்புகள் இலங்கைக்கு தகவல் பொதுவான தகவல்களாக வழங்கப்பட்டன, விசாரணைகள் மேற்கொள்ளப்படும் என்று கூறியது. இது தொடர்பில் இலங்கைக்கு தெரிவிக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்” என்று கூறியது.

இனப்படுகொலை நினைவு தினத்தன்று தாக்குதல் திட்டம்! இலங்கையில் பாதுகாப்பு அதிகரிப்பு

தேசிய பாதுகாப்பு தொடர்பில் உளவுத்துறை மற்றும் பாதுகாப்புப் படையினருக்குக் கிடைத்துள்ள தகவல்கள் உரிய முறையில் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்டு, பாதுகாப்பை பலப்படுத்துவதற்கான அனைத்து நடவடிக்கைகளும் மேற்கொள்ளப்படும் என்றும், அந்தத் தகவலை அந்தந்தப் பாதுகாப்புப் படையினருக்குத் தெரியப்படுத்துவதாகவும் அமைச்சு மேலும் தெரிவித்துள்ளது.

1948-ஆம் ஆண்டு சுதந்திரம் பெற்ற பின்னர் இலங்கை மிக மோசமான பொருளாதார நெருக்கடிக்கு உள்ளாகியுள்ள நிலையில், அந்தச் சூழலைப் பயன்படுத்தி இலங்கையில் தாக்குதல்களை நடத்துவதற்கு விடுதலைப் புலிகள் குழு ஒன்று கூடுவதாக புலனாய்வு அமைப்புகள் எச்சரித்தன.

வன்முறைப் போராட்டங்களுக்கு மத்தியில் இலங்கை அரசு இரண்டு முறை அவசரநிலையை பிரகடனப்படுத்தியுள்ள நிலையில், பன்னாட்டுத் தொடர்புகளைக் கொண்ட இலங்கைத் தமிழ் புலம்பெயர்ந்தோரில் சில பிரிவினர், போராட்டக்காரர்களுக்கும் பாதுகாப்புப் படையினருக்கும் இடையே நடந்த மோதலில் புலிகளின் இருப்பை உணர முயன்றதாக காவல்துறை வட்டாரங்கள் மே 13 அன்று தெரிவித்தன. Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.