முட்டை விலை திடீர் சரிவு ; கோழி வளர்ப்போர் பாதிப்பு| Dinamalar

பெங்களூரு : கோடைக்காலம் மற்றும் சூழ்நிலை மாற்றத்தாலும், பெங்களூரில் முட்டை சாப்பிடுவோர் எண்ணிக்கை குறைந்துள்ளது. இதனால் விலையும் சரிந்துள்ளது.பொதுவாக கோடைக்காலத்தில், முட்டை உற்பத்தி அதிகரிப்பது வழக்கம். ஆனால் முட்டை சாப்பிட்டால், உடல் உஷ்ணம் அதிகரிக்கும் என்பதால், உண்பதை பலரும் தவிர்ப்பர். தேவை குறைந்ததால் விலை சரிந்துள்ளது.

கோழி வளர்ப்போர் நஷ்டமடைகின்றனர்.கோழிப்பண்ணை வைத்துள்ள ஒருவர் கூறியதாவது:ஒரு முட்டை உற்பத்தி செய்ய, குறைந்தபட்சம் 4.25 ரூபாய் செலவாகும். தற்போது மொத்த விலையில், ஒரு முட்டை 3.75 ரூபாய்க்கு விற்பனையாகிறது. இதற்கு முன் பெங்களூரில், தினமும் 70 லட்சத்துக்கும் அதிகமான முட்டை விற்பனையாகும். இப்போது அந்த எண்ணிக்கை 55 லட்சமாக குறைந்துள்ளது.இதற்கிடையில் முட்டை உற்பத்தியும் அதிகரித்துள்ளது. விலை சரிவுக்கு இதுவும் ஒரு காரணம். விலை சரிவால் கோழி வளர்ப்போர் நஷ்டமடைகின்றனர்.இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

Advertisement

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.