National Pension Scheme: மாதம் ரூ1 லட்சம் பென்ஷன்… நீங்க செய்ய வேண்டியது இதுதான்!

Join the scheme at the age of 25 and start contributing Rs 5,000 per month, the total contribution till retirement will be Rs 21 lakh: தேசிய ஓய்வூதிய அமைப்பு (NPS – National Pension System) குடிமக்களின் ஓய்வு காலத்தை சிறப்பான முறையில் வழிநடத்த சில வசதிகளை செய்து வருகிறது. இது அரசு ஊழியர்களுக்காக கடந்த 2004ம் ஆண்டில் தொடங்கப்பட்ட அரசு வழங்கும் ஓய்வூதியத் திட்டமாகும். பின்னர், 2009 ஆம் ஆண்டில், அனைத்து பிரிவினருக்கும் இத்திட்டம் அமல்படுத்தப்பட்டது. இத்திட்டத்தை பற்றி ஒவ்வொருவரும் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய அடிப்படை விவரங்கள் சில இருக்கின்றன. அவை பற்றி முதலில் பார்க்கலாம்.

தேசிய ஓய்வூதிய முறை என்றால் என்ன?

தேசிய ஓய்வூதிய அமைப்பு (NPS) என்பது இந்திய குடிமக்களுக்கு முதியோர் பாதுகாப்பை வழங்குவதற்காக இந்திய அரசாங்கத்தால் தொடங்கப்பட்ட ஓய்வூதியம் மற்றும் முதலீட்டு திட்டமாகும். பாதுகாப்பான மற்றும் ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட சந்தை அடிப்படையிலான வருமானம் மூலம் உங்கள் ஓய்வூதியத்தைத் திறம்பட திட்டமிடுவதற்கு இது ஒரு கவர்ச்சிகரமான நீண்ட கால சேமிப்பு வழியைக் கொண்டுவருகிறது.

இந்தத் திட்டம் ஓய்வூதிய நிதி ஒழுங்குமுறை மற்றும் மேம்பாட்டு ஆணையத்தால் (PFRDA) கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது. தேசிய ஓய்வூதிய அமைப்பு அறக்கட்டளை (NPST), PFRDA ஆல் நிறுவப்பட்டது. NPS இன் கீழ் அனைத்து சொத்துகளுக்கும் பதிவுசெய்யப்பட்ட உரிமையாளராக உள்ளது.

அம்சங்கள் மற்றும் நன்மைகள்

தேசிய ஓய்வூதிய அமைப்பை இரண்டு வகைகளாகப் பிரிக்கலாம். அரசு ஊழியர்கள் மற்றும் பொதுமக்கள். ஜனவரி 1, 2004 அன்று அல்லது அதற்குப் பிறகு இணைந்த மத்திய தன்னாட்சி அமைப்புகளின் அனைத்து ஊழியர்களும் கட்டாயமாக NPS இன் அரசாங்கத் துறையின் கீழ் வருவார்கள். அதேசமயம் மே 1, 2009 முதல் வேறு எந்த ஒரு தனிநபரும் தானாக முன்வந்து NPS இல் சேர அனுமதிக்கப்படுவார்கள். 18 மற்றும் 60 க்கு இடைப்பட்ட எந்த இந்திய குடிமகனும் ஆண்டுகள் NPS இல் சேரலாம்.

NPS இன் கீழ், தனிநபர்கள் POP (இருப்பு புள்ளி), முதலீட்டு முறை மற்றும் நிதி மேலாளர் எனப்படும் நிறுவனங்களைத் தேர்ந்தெடுக்க அல்லது மாற்ற அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். பல்வேறு சொத்து வகுப்புகள் (ஈக்விட்டி, கார்ப்பரேட் பத்திரங்கள், அரசுப் பத்திரங்கள் மற்றும் மாற்று சொத்துக்கள்) மற்றும் நிதி மேலாளர்கள் மூலம் ஒருவர் தனது வசதிக்கேற்ப வருமானத்தை மேம்படுத்த முடியும் என்பதை இது உறுதி செய்கிறது.

இரண்டு வகையான NPS கணக்குகள் உள்ளன – அடுக்கு 1 மற்றும் அடுக்கு 2. அடுக்கு 1 கணக்கு முக்கியமாக ஓய்வூதிய சேமிப்புக்காக உள்ளது. இதில் ஒருவர் கணக்கைத் திறக்கும் போது குறைந்தபட்சம் 500 ரூபாய் செலுத்த வேண்டும். இது வருமான வரிச் சட்டம், 1961 இன் பிரிவு 80CCD (1B) இன் கீழ் வரிச் சலுகைகளையும் வழங்குகிறது.

NPS அடுக்கு 1-ன் கீழ், ஒரு நபர் ஓய்வுபெறும் போது நீங்கள் பணிபுரிந்த ஆண்டுகளில் செலுத்தப்பட்ட திரட்டப்பட்ட கார்பஸில் 60 சதவீதத்தை திரும்பப் பெற அனுமதிக்கப்படுவீர்கள். இது வரி இல்லாதது. மீதமுள்ள 40 சதவிகிதம் வருடாந்திரப் பொருளாக மாற்றப்படுகிறது.

NPS அடுக்கு 2 என்பது குறைந்தபட்சம் ரூ. 1,000 முதலீட்டில் திறந்த அணுகல் கணக்காகும், இதில் சந்தாதாரர் எந்த நேரத்திலும் தனது முழு கார்பஸை திரும்பப் பெறலாம். இந்தக் கணக்கில் வரிச் சலுகைகள் எதுவும் இல்லை.

பங்களிப்பு: தோராயமான கணக்கீடு

தனிநபர் ஒருவர் 25 வயதில் இத்திட்டத்தில் சேர்ந்து, மாதம் ரூ.5,000 பங்களிக்கத் தொடங்கினால், ஓய்வு பெறும் வரை மொத்த பங்களிப்பு ரூ.21 லட்சமாக இருக்கும். ஆண்டுக்கு எதிர்பார்க்கப்படும் 10 சதவீத வருமானம் கிடைத்தால், மொத்த முதலீடு ரூ.1.87 கோடியாக வளரும். இப்போது, ​​சந்தாதாரர் கார்பஸின் 65 சதவீதத்தை வருடாந்திரமாக மாற்றினால், அதன் மதிப்பு ரூ.1.22 கோடியாக இருக்கும். 10 சதவீத வருடாந்திர விகிதத்தை வைத்துக்கொண்டால், மாதாந்திர ஓய்வூதியம் ரூ. 1 லட்சமாக இருக்கலாம், மொத்த தொகையான ரூ.65 லட்சத்தைத் தவிர.

பழைய ஓய்வூதியத் திட்டத்திலிருந்து இது எவ்வாறு வேறுபடுகிறது?

அரசாங்கத்தின் பழைய ஓய்வூதியத் திட்டம், வரையறுக்கப்பட்ட பென்ஷன் சிஸ்டம் (டிபிபிஎஸ்) என குறிப்பிடப்படுகிறது, இது ஊழியர் கடைசியாக செலுத்தும் ஊதியத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது. NPS ஆனது வரையறுக்கப்பட்ட பங்களிப்பு ஓய்வூதிய அமைப்பு (DCPS) என குறிப்பிடப்படுகிறது, இதில் பணியளிப்பவரும் பணியாளரும் ஓய்வுபெறும் போது ஓய்வூதியச் செல்வத்தை உருவாக்க பங்களிக்கின்றனர்.

OPS இன் கீழ், ஊழியர் ஓய்வு பெற்ற பிறகு கடைசியாக வரையப்பட்ட சம்பளத்தில் 50 சதவீதத்தை ஓய்வூதியமாக திரும்பப் பெறலாம்.

NPS இன் கீழ், ஒரு நபர் ஓய்வுபெறும் போது, ​​அவர்/அவள் பணிபுரிந்த ஆண்டுகளில் செலுத்தப்பட்ட திரட்டப்பட்ட கார்பஸில் 60 சதவீதத்தை திரும்பப் பெற அனுமதிக்கப்படுகிறார், இது வரி இல்லாதது. மீதமுள்ள 40 சதவீதம் ஒரு வருடாந்திர தயாரிப்பாக மாற்றப்படுகிறது, இது தற்போது நபருக்கு அவர்/அவள் கடைசியாக வரையப்பட்ட ஊதியத்தில் 35 சதவீதத்தை ஓய்வூதியமாக வழங்க முடியும்.

OPS உடன் ஒப்பிடும் போது NPS ஐ மிகவும் கவர்ச்சிகரமானதாக மாற்ற, NPS இன் கீழ் வருடாந்திர தொகையை 60 சதவீதமாக உயர்த்துவது குறித்து அரசாங்கம் ஆலோசித்து வருகிறது, இது கடைசியாக எடுக்கப்பட்ட சம்பளத்தில் 45 சதவீதமாக இருக்கலாம் என்று சமீபத்திய அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன. NPS க்கு இன்னும் கொஞ்சம் பங்களிப்பதன் மூலம் 5 சதவீத இடைவெளியை சம்பந்தப்பட்ட அரசாங்கத்தால் குறைக்க முடியும்.

தமிழ் இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸின் அனைத்து செய்திகளையும் உடனுக்குடன் டெலிகிராம் ஆப்பில் பெற https://t.me/ietamil

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.