வடகொரியாவுக்கு முதல் பெண் வெளியுறவு அமைச்சர்; அமெரிக்காவில் விலைவாசி உயர்வு

North Korea’s first female external minister, America’s inflation today top world news: உலகம் முழுவதும் இன்று நடந்து பல்வேறு நிகழ்வுகள் குறித்து இப்போது பார்ப்போம்.

வடகொரியாவில் முதல் பெண் வெளியுறவு அமைச்சர் நியமனம்

வட கொரியா தனது முதல் பெண் வெளியுறவு அமைச்சராக மூத்த இராஜதந்திரியான சோ சன் ஹூய் (Choe Son-hui) ஐ நியமித்துள்ளது என்று ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

முன்னர் வடகொரியாவின் துணை வெளியுறவு அமைச்சராகப் பணியாற்றிய சோ, தலைவர் கிம் ஜோங்குன் மேற்பார்வையிட்ட ஆளும் கட்சிக் கூட்டத்தில் வெளியுறவு அமைச்சகத்தை வழிநடத்தத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார். அவர் முன்பு தென் கொரியாவுடன் பேச்சுக்களை நடத்திய முன்னாள் இராணுவ அதிகாரியான Ri Son Gwon ஐ மாற்றி நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்.

ஆங்கிலத்தில் சரளமாக பேசும் சோ, அமெரிக்காவுடனான அணுசக்தி பேச்சுவார்த்தையின் போது கிம்முக்கு நெருக்கமான உதவியாளராக பணியாற்றினார். அப்போதைய அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்புடன் ஹனோய் உச்சிமாநாட்டிற்கு கிம்முடன் சென்றார்.

அமெரிக்க கருவூல கண்காணிப்பு பட்டியலில் இந்தியா

அமெரிக்க கருவூலத் துறையின் முக்கிய வர்த்தக பங்காளிகளின் நாணய “கண்காணிப்பு பட்டியலில்” இந்தியா நீடித்து வருகிறது, ஏனெனில் அமெரிக்கா இந்தியாவை அதன் 11 முக்கிய பொருளாதார நாடுகளுடன் சேர்த்து அவர்களின் நாணய நடைமுறைகள் மற்றும் மேக்ரோ பொருளாதாரக் கொள்கைகளை உன்னிப்பாகக் கவனிக்க உள்ளது.

இதையும் படியுங்கள்: ஒரு கிலோவுக்கு ரூ.1000 கோடி நிதி ஒதுக்கீடு; நிதின் கட்கரி சவாலை ஏற்று 15 கிலோ எடையை குறைத்த எம்.பி

சீனா, ஜப்பான், தென் கொரியா, ஜெர்மனி, இத்தாலி, இந்தியா, மலேசியா, சிங்கப்பூர், தாய்லாந்து, தைவான், வியட்நாம் மற்றும் மெக்சிகோ ஆகிய நாடுகளை, அமெரிக்காவின் வர்த்தக கூட்டாளிகளாக, அமெரிக்க காங்கிரசுக்கு மேக்ரோ பொருளாதாரம் மற்றும் அந்நியச் செலாவணிக் கொள்கைகள் குறித்த அரையாண்டு அறிக்கையில் அமெரிக்க கருவூலத்துறை தெரிவித்துள்ளது.

மாஸ்கோவில் மீண்டும் மெக்டொனால்டு

McDonald’s உணவகங்கள் ஞாயிற்றுக்கிழமை மீண்டும் மாஸ்கோவில் புதிய ரஷ்ய உரிமையின் கீழ் திறக்கப்பட்டன மற்றும் புதிய பெயரான Vkusno & tochka, இது “சுவையானது மற்றும் அதுதான்” என்று மொழிபெயர்க்கப்பட்டுள்ளது.

அமெரிக்காவில் கடும் விலைவாசி உயர்வு

நுகர்வோர் விலைகள் மே மாதம் வரையிலான ஆண்டில் 8.6% உயர்ந்துள்ளதாக அமெரிக்க அரசாங்கம் வெள்ளிக்கிழமை அறிவித்தது, இது நான்கு தசாப்தங்களில் மிக விரைவான அதிகரிப்பு விகிதமாகும்.

அமெரிக்கர்கள் உணவு, எரிபொருள் மற்றும் வீட்டு உபயோகப்பொருட்களில் அதிக விலை உயர்வை எதிர்கொள்கின்றனர், மேலும் சிலர் விலை அதிகரிப்புக்கு என்ன காரணம், எவ்வளவு காலம் நீடிக்கும் மற்றும் அதைத் தீர்க்க என்ன செய்யலாம் என்பது பற்றிய பதில்களை சிலர் புரிந்துகொள்கிறார்கள்.

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.