வெறும் வயிற்றில் காஃபி, டீ குடிக்கிறீங்களா? உஷார்… இந்த ஆபத்து இருக்கு மக்களே!

காலையில் எழுந்ததும் காஃபி, டீ குடித்துவிட்டுதான் உங்கள் எல்லா வேலைகளையும் தொடங்கும் வழக்கத்தை வைத்திருக்கிறீர்கள் என்றால், இனிமேல் அப்படி செய்யாதீர்கள். ஏனென்றால், வெறும் வயிற்றில் காஃபி, டீ குடிப்பது நல்லதல்ல.

பெட் காஃபி, பெட் டீ குடிப்பது என்பது இந்தியர்களின் பழக்கமாக இருக்கிறது. ஆனால், அப்படி காலையில் காஃபியையோ அல்லது டீயையோ குடித்துவிட்டு உங்கள் நாளைத் தொடராதீர்கள்.

பலரும் கண்டிப்பாக தேநீர் குடிப்பவர்கள். சூடான டீயுடன் தினமும் நம் நாளைத் தொடங்க விரும்புகிறோம். தேநீர் பிரியர்கள் நண்பர்களுடன் பேசவும் விருந்தினர்களுக்கு வரவேற்பு அளிக்கவும் தேநீரை விரும்புகிறோம். கருப்பு தேநீரில் உள்ள ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் போன்ற பல ஆரோக்கிய நன்மைகளையும் வழங்குகிறது. நோய் எதிர்ப்பு சக்தி மற்றும் வளர்சிதை மாற்றத்தை அதிகரிக்கிறது.

இருப்பினும், காலையில் வெறும் வயிற்றில் டீ குடித்துவிட்டு அந்த நாளைத் தொடங்குவது உண்மையில் நல்ல யோசனையா? என்றால் இல்லை. டீ குடித்து உங்கள் நாளைத் தொடங்குவது நீங்கள் நினைத்தது போல் நல்லது இல்லை. ‘பெட் டீ’ பழக்கம் உங்கள் ஆரோக்கியத்தைப் பாதிக்கலாம். பிரபல ஊட்டச்சத்து நிபுணர் பூஜா மகிஜா, “உங்கள் நாளை ஒருபோதும் காஃபின் மற்றும் டீயுடன் தொடங்காதீர்கள். வெறும் வயிற்றில் உங்கள் உடலுக்குக் கொடுக்கும் முதல் விஷயம் காஃபினாக இருக்கக்கூடாது. சிலவற்றை உங்கள் வயிற்றில் வரிசைப்படுத்த வேண்டும். நீங்கள் காஃபின் எடுத்துக்கொள்வதற்கு முன் திடப்பொருள்கள் இல்லையெனில் அது வயிற்றில் உள்ள அமிலங்களைத் தூண்டி, நாள் முழுவதும் உங்கள் செரிமானத்தை பாதிக்கும். வெறும் வயிற்ற்சில் ஒரு கிளாஸ் ஃப்ரஷ் ஜூஸ் அல்லது ஒரு கப் பழங்களை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். அவரது ஆலோசனையை மனதில் வைத்து, காலையில் நீங்கள் முதலில் சாப்பிடும் காஃபி மற்றும் டீயை தவிர்ப்பது நல்லது அதற்கான காரணங்களை இங்கே காணலாம்.

காலையில் காஃபி, டீ குடிப்பதால் என்னென்ன பாதிப்புகள் இருக்கிறது என்று தெரிந்துகொள்ளுங்கள்.

  1. உங்கள் வளர்சிதை மாற்ற செயல்பாட்டை சீர்குலைக்கிறது. காலையில் டீ குடிப்பது வயிற்றில் உள்ள அமில மற்றும் காரப் பொருட்களின் ஏற்றத்தாழ்வு காரணமாக உங்கள் வளர்சிதை மாற்றத்தை சீர்குலைக்கலாம். இது உடலின் வழக்கமான வளர்சிதை மாற்ற செயல்பாட்டில் தலையிடலாம். நாள் முழுவதும் உங்களை தொந்தரவு செய்யலாம்.
    வயிற்று வலி ஏற்படலாம். பெட் டீ வயிற்றில் உள்ள அமில மற்றும் கார பொருட்களுக்கு இடையில் ஏற்றத்தாழ்வை உருவாக்குகிறது.
  2. எடை இழப்பு மற்றும் ஆரோக்கிய பயிற்சியாளரான லோகேந்திர தோமரின் கூற்றுப்படி, உங்கள் உடலில் இருந்து நீரிழப்பு ஏற்படுத்துகிறது. டீ என்பது இயற்கையான டையூரிடிக் ஆகும். அதாவது இது நம் உடலில் உள்ள தண்ணீரை வெளியேற்றுகிறது. எட்டு மணிநேர தூக்கம் மற்றும் தண்ணீர் அல்லது உணவு உட்கொள்வதால் நம் உடல் ஏற்கனவே நீரிழப்புடன் உள்ளது. தேநீர் அந்த நீரிழப்பு நிலைக்கு மட்டுமே சேர்க்கிறது. அதிகப்படியான நீரிழப்பு இறுதியில் தசைப்பிடிப்புக்கு வழிவகுக்கும் தாதுக்களில் ஏற்றத்தாழ்வை ஏற்படுத்தும். டீஹைட்ரேஷன் டீ இயற்கையில் டையூரிடிக் மற்றும் அதனால் நீரிழப்பு ஏற்படுகிறது.

“தமிழ் இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸின் அனைத்து செய்திகளையும் உடனுக்குடன் டெலிகிராம் ஆப்பில் பெற https://t.me/ietamil“

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.