சுகர் பிரச்னைக்கு லெமன் ஜூஸ்.. இந்த நேரத்தில் குடித்துப் பாருங்க!

Diabetes Management – Lemon Water benefits in Tamil: நீரிழிவு நோய் என்பது இரத்தத்தில் சர்க்கரை அளவு அதிகரிப்பதன் மூலம் வகைப்படுத்தப்படும் ஒரு நிலை. நீரிழிவு நோய் தற்போது உலகளவில் 425 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்களை பாதிக்கிறது. இந்த நிலைமையை மாற்றுவது எளிதல்ல. உங்கள் இரத்த சர்க்கரை அளவை நிர்வகிப்பதில் உங்கள் உணவு முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. நீரிழிவு நோயாளிகள் சுத்திகரிக்கப்பட்ட கார்போஹைட்ரேட்டுகளைத் தவிர்த்து, நார்ச்சத்து மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் அதிகம் உள்ள உணவுகள் மற்றும் பானங்களை எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும்.

அவ்வகையில், ஒரு கிளாஸ் வெறும் எலுமிச்சை நீர் உங்கள் நீரிழிவு உணவில் ஒரு சிறந்த கூடுதலாக இருக்கிறது.

நீரிழிவு நோயாளிகள் ஏன் எலுமிச்சை தண்ணீரை தவறாமல் குடிக்க வேண்டும்?

எலுமிச்சை நீர் உங்கள் இரத்த சர்க்கரை அளவை நேரடியாக பாதிக்காது. ஆனால் அது குறைய காரணமாக இருக்கும். இந்த அற்புத பானம் நிச்சயமாக சரியான நேரத்தில் கூர்முனைகளைத் தடுக்க உதவும். எளிதில் தயாரிக்கக்கூடிய பானத்தில் கார்போஹைட்ரேட்டுகள் மற்றும் கலோரிகள் மிகக் குறைவு. மேலும் உங்களை நீரேற்றமாக வைத்திருக்கிறது. இது நீரிழிவு நோயாளிகள் உறுதி செய்ய மிகவும் அவசியம்.

நீரிழிவு நோயாளிகள் நீரிழப்பு அபாயத்தில் உள்ளனர். ஏனெனில் சாதாரண இரத்த குளுக்கோஸ் உங்கள் உடலில் உள்ள திரவங்களை குறைக்கிறது. எலுமிச்சையில் கரையக்கூடிய நார்ச்சத்து நிரம்பியுள்ளது. அவை எளிதில் உடைக்காது மற்றும் இரத்த ஓட்டத்தில் சர்க்கரைகள் மெதுவாக வெளியேறுவதை உறுதி செய்கிறது.

கரையக்கூடிய நார்ச்சத்துக்கள் கொலஸ்ட்ராலைக் கட்டுப்படுத்தி, இரத்த அழுத்தத்தை சீராக்குவதன் மூலம் இதயத்தை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க உதவுகின்றன.

எலுமிச்சையில் வைட்டமின் சி ஏராளமாக உள்ளது. அமெரிக்க நீரிழிவு சங்கம் எலுமிச்சை, ஆரஞ்சு மற்றும் திராட்சைப்பழம் போன்ற சிட்ரஸ் பழங்களை “நீரிழிவு சூப்பர்ஃபுட்” என்று அழைக்கிறது.

எலுமிச்சையில் நார்ச்சத்து, வைட்டமின் சி, ஃபோலேட் மற்றும் பொட்டாசியம் நிறைந்துள்ளன. இது ஆரோக்கியமான நீரிழிவு உணவுக்கு பயனளிக்கும்.

‘அட்வான்ஸ் இன் நியூட்ரிஷன்’ இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வில், எலுமிச்சை மற்றும் பிற சிட்ரஸ் பழங்களில் காணப்படும் நரிங்கினென் என்ற இரசாயன கலவை, நீரிழிவு எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டிருக்கக்கூடும் என்று தெரியவந்துள்ளது. இது எலிகள் மீது நடத்தப்பட்ட ஒரு விலங்கு ஆய்வு ஆகும்.

எலுமிச்சை சாற்றை பிழிந்து, தண்ணீருடன் குடிப்பது உங்கள் தினசரி பரிந்துரைக்கப்பட்ட நார்ச்சத்து அல்லது வைட்டமின் சி-க்கு சமமாக இருக்காது. ஆனால், வெற்று கலோரிகள் மற்றும் சர்க்கரையால் நிரப்பப்பட்ட, சந்தைகளில் கிடைக்கும் சோடாக்களை விட இது இன்னும் சிறந்தது.

நீங்கள் வீட்டில் தயாரிக்கும் போது எலுமிச்சை நீரில் சர்க்கரை சேர்க்காமல் பார்த்துக் கொள்ளுங்கள். காலையில் வெறும் வயிற்றில் சாப்பிடுவது மிகவும் நல்லது.

தமிழ்இந்தியன்எக்ஸ்பிரஸின்அனைத்துசெய்திகளையும்உடனுக்குடன்டெலிகிராம்ஆப்பில்பெறhttps://t.me/ietamil

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.