போலி பல்கலைக்கழங்கள் பட்டியலை அறிவித்த யுஜிசி…!- ஓர் அதிர்ச்சி ரிப்போர்ட்..!

இந்தியாவில் பல்வேறு பல்கலைகழகங்கள் செயல்பட்டு வருகின்றன. இந்த நிலையில் நாட்டில் 21 போலிபல்கலைக்கழகங்கள்இருப்பதாகபல்கலைக்கழக மானியக்குழு அறிவித்துள்ளது பெரும் அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

இந்தியாவில் உயர்கல்வி நிறுவனங்கள் அனைத்தும் பல்கலைக்கழக மானியக்குழுவின் கீழ் செயல்பட்டு வருகின்றன.நாட்டில் உள்ளசுயநிதிக் கல்லூரிகள் தவிர பிற கல்லூரிகள் அனைத்தும்பல்கலைக்கழகங்களின் கட்டுப்பாட்டில் இயங்குகின்றன. அந்த வகையில் கடந்த ஆண்டு நிலவரங்களின் படி இந்தியாவில் , 54 மத்திய பல்கலைக்கழகங்கள், 425 மாநிலப் பல்கலைக்கழகங்கள், 125 நிகர்நிலைப் பல்கலைக்கழகங்கள் , 380 தனியார் பல்கலைக்கழகங்கள் என மொத்தம் 984 பல்கலைக்கழங்கள் உள்ளன.நாடு முழுவதும் உள்ள கல்லூரிகள் அனைத்துக் இந்த பல்கலைக்கழகங்களின் கீழே இயங்கி வருகின்றன.

கடந்த சில ஆண்டுகளாகஉயர்க்கல்வி கற்பவர்களின் எண்ணிக்கைஅதிகரித்து வருகிறது. அதற்கேற்பகல்வி நிலையங்களும் அதிகரிக்கத் தொடங்கியிருக்கிறது.ஆகையால் அவற்றில் போலிகல்வி நிலையங்களை அடையாளம் காண்பது சவால் நிறைந்த ஒன்றாக இருக்கிறது. எராளமானமாணவர்கள் இதுபோன்ற போலி கல்வி நிலையங்களில் கல்வி பயின்று தங்களது எதிர்காலத்தை இழந்துவிடுகின்றனர். அங்கீகரிக்கப்படாத கல்லூரிகள், பள்ளிகளை தாண்டி ஏராளமான பல்கலைக்கழகங்களும் அனுமதி இல்லாமல் செயல்பட்டு வருவதுதெரியவந்துள்ளது.

அதாவதுஇந்தியாவில் 21 போலி பல்கலைக்கழகங்கள் செயல்பட்டு வருவதாக யுஜிசி அறிவித்துள்ளது.அதிகபட்சமாக டெல்லியில் 8 பல்கலைகழகம் , உத்தரபிரதேசத்தில் 4 , மேற்குவங்கம், ஓடிசா மாநிலங்களில் தலா 2 பல்கலைக்கழகங்களும், கர்நாடகா, கேரளா, மகாராஷ்டிரா, புதுச்சேரி, ஆந்திர பிரதேசம் மாநிலங்களில் தலா 1 போலி பல்கலைக்கழகங்களும்செயல்பட்டு வருவதாக தெரிவித்திருக்கிறது.இந்தப் பட்டியலில் தமிழ்நாடு இடம்பெறவில்லை என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. யுஜிசி அறிவித்திருக்கும் இந்த போலி பல்கலைகழக பட்டியல் கல்வியாளர்களையும் மாணவர்களையும் அதிர்ச்சியில் உள்ளாக்கியுள்ளது.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.