மர்மங்கள் நிறைந்த மினசோட்டா நதி! காணாமல் போகும் நதி நீர்!

மினசோட்டா நதி: மினசோட்டா ஆறு என்பது அமெரிக்காவில் உள்ள ஒரு நதி மற்றும் இது அமெரிக்காவின் மினசோட்டா மாநிலத்தில் உள்ளது. இந்த மாநிலத்தில் இருப்பதால், அதன் பெயர் மினசோட்டா நதி. இது மிசிசிப்பி ஆற்றின் துணை நதி என்றும் அதன் நீளம் சுமார் 534 கிலோமீட்டர். இந்த நதியின் ஆதாரம் மினசோட்டாவில் உள்ள ஒரு ஏரி மற்றும் இந்த ஏரி பெரிய கல் ஏரி என்று அழைக்கப்படுகிறது. மினசோட்டா ஆறு நகரங்களுக்கு தெற்கே மிசிசிப்பியுடன் இணைகிறது. இந்த ஆறு அமெரிக்காவில் பனி யுகத்திற்குப் பிறகு உருவானதாக நம்பப்படுகிறது. மினசோட்டா என்ற பெயரின் பொருள் வானத்தின் நிறம் கொண்ட நீர். முன்பு அதன் பெயர் Cloud Tinted Water என்பதாகும். 1862 ஆம் ஆண்டு நடந்த அமெரிக்க டகோட்டா போரில் இந்த நதி முக்கிய பங்கு வகித்ததாக கூறப்படுகிறது.

திடீரென மறைந்து போகும் மின்னசோட்டாவின் நீர் 

இந்த நதி காணாமல் போனதன் ரகசியம் யாருக்கும் தெரியாது. ஒரு பக்கத்திலிருந்து இந்த நதி சாதாரண வழியில் பாய்கிறது, ஆனால் ஆறு எங்கு முடிகிறது என்பதை இன்றுவரை யாராலும் அறிய முடியவில்லை. அதாவது நதி திடீரென மறைந்து விடுகிறது. சில விஞ்ஞானிகள் இந்த ஆற்றின் மர்மத்தை அறிய முயற்சித்தாலும், இதுவரை எதுவும் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை. இந்த ஆற்றின் குகைகள் பெரும்பாலும் சுண்ணாம்புக் கற்களால் ஆனது என்று சிலர் நம்புகிறார்கள். இந்த நதிக் குகையில் உள்ள எரிமலைக் குழாயில் வெளிவருவதாக சிலர் நம்புகிறார்கள். ஆனால் இறுதியில் மறைந்து போகும் இந்த நதியின் மர்மம்… மர்மமாகவே தொடர்ந்து நீடிக்கிறது.

மேலும் படிக்க | திவாலாகும் நிலையிலும் விடாத காஷ்மீர் மோகம்… OIC கூட்டத்தில் பிதற்றும் பாகிஸ்தான்!

நதியில் காணப்பட்ட மண்டை ஓடு

அமெரிக்காவின் மினசோட்டா ஆற்றின் அருகே மனித மண்டை ஓட்டின் ஒரு பகுதி கண்டெடுக்கப்பட்டது. இதையடுத்து மண்டை ஓட்டின் தடயவியல் பரிசோதனையில், இந்த மண்டை ஓடு பழங்காலத்தைச் சேர்ந்தது என்பதும், இந்த மண்டை ஓடு 8000 ஆண்டுகள் பழமையானது என்பதும் கண்டறியப்பட்டது. ஒரு காலத்தில் வறட்சியின் காரணமாக ஆற்றின் நீர்மட்டம் குறைந்ததாகவும், அதன் பிறகு இந்த மண்டை ஓடு ஆற்றில் காணப்பட்டதாகவும் நம்பப்படுகிறது. தடயவியல் ஆய்வில் இந்த மண்டை ஓட்டில் காயங்கள் இருப்பதும் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

மேலும் படிக்க | மனிதர்களை மிருகமாக்கும் Zombie Drug! அழுகும் தோல்… ஓட்டையாகும் கால்கள்! உஷார் மக்களே!

சார்பில்லாத சமரசமில்லாத செய்திகள் உங்கள் உள்ளங்கைகளில்! 

உடனுக்குடன் செய்திகளைத் தெரிந்து கொள்ளவும், உங்கள் கருத்துகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும் சமூக வலைத்தளங்களில் எங்களைப் பின்தொடருங்கள்.

முகநூலில் @ZEETamilNews, ட்விட்டரில் @ZeeTamilNews மற்றும் டெலிக்ராமில் https://t.me/ZeeTamilNews என்ற பக்கத்தை லைக் செய்யவும்.

கல்வி, பொழுதுபோக்கு, அரசியல், விளையாட்டு, சுகாதாரம், வாழ்க்கை முறை, சமூக, வேலைவாய்ப்பு என அனைத்து வகையான செய்திகளையும் தமிழில் பெற இப்போது ஜீ தமிழ் நியூஸ் செயலியைப் பதிவிறக்குங்கள்!!

Android Link: https://bit.ly/3AIMb22

Apple Link: https://apple.co/3yEataJ 

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.