2024 மக்களவை தேர்தல்: எதிர்கட்சிகளின் ஃபார்முலா என்ன.? – அகிலேஷ் பரபரப்பு.!

சமீபத்தில் கொல்கத்தாவில் மேற்கு வங்க முதல்வர் மம்தா பானர்ஜியை சந்தித்து,
காங்கிரஸ்
இல்லாத புதிய எதிர்க்கட்சி முன்னணிக்கு ஒப்புக்கொண்ட சமாஜ்வாதி கட்சியின் தலைவர்
அகிலேஷ் யாதவ்
, காங்கிரஸ் கட்சி தனது பங்கை தானே தீர்மானிக்க வேண்டும் என்று இன்று கூறினார். காங்கிரஸ் ஒரு தேசிய கட்சி, நாங்கள் பிராந்திய கட்சிகள் என்று அவர் கூறினார்.

1996 ஆம் ஆண்டு முதல் தனது கட்சி போட்டியிடாத காந்தி குடும்பத்தின் கோட்டையான அமேதி தொகுதியில் தனது கட்சி மக்களவைத் தேர்தலில் போட்டியிடும் என்றும் திரு யாதவ் சுட்டிக்காட்டினார். “நான் சமீபத்தில் அமேதியில் இருந்தேன். இந்தத் தொகுதிகளில் காங்கிரஸுக்குத் தேர்தலில் வெற்றி பெற எங்கள் கட்சி உதவியது.

ஆனால் சமாஜ்வாதி கட்சித் தொண்டர்களுக்கு எதிராக அநீதி நடந்தால், காங்கிரஸ் ஒரு வார்த்தை கூட பேசுவதில்லை. இந்தத் தொகுதிகளில் நாங்கள் தேர்தலில் போட்டியிட வேண்டும் என்று எங்கள் தலைவர்கள் கூறுகிறார்கள். எனவே, இப்போது முடிவெடுக்கும் நேரம் வந்துவிட்டது, நாங்கள் எங்கள் கட்சியினருடன் பேசி முடிவெடுப்போம்,” என்றார்.

2024 பொதுத் தேர்தலுக்கு முன்னதாக முன்மொழியப்பட்ட எதிர்கட்சி முன்னணியின் சூத்திரம் என்னவாக இருக்கும் என்று கேட்டதற்கு, அது வெளியிடப்படாது என்று திரு யாதவ் கூறினார். “எதிர்க்கட்சி முன்னணியின் ஃபார்முலாவை நாங்கள் வெளியிட மாட்டோம்; பாஜகவை தோற்கடிப்பதே குறிக்கோள்” என்று அவர் கூறினார்.

எதிர்க்கட்சித் தலைவர்களுக்கு எதிராக மத்திய புலனாய்வு அமைப்புகளை தவறாகப் பயன்படுத்தியது குறித்தும் திரு யாதவ் தனது குற்றச்சாட்டுகளை பதிவு செய்தார். “எந்தக் கட்சி தங்களுக்கு எதிராக நின்றாலும், அவர்கள் ED, CBI மற்றும் வருமான வரித் துறையை அனுப்புகிறார்கள்,” என்று அவர் கூறினார். மேலும் பாஜகவிடம் “தடுப்பூசி மற்றும் சலவை இயந்திரம் உள்ளது” என்றும் அவர்களுடன் யார் இணைந்தாலும் விசாரணை அமைப்புகளை எதிர்கொள்ள வேண்டியதில்லை என்றும் கூறினார்.

எதிர்க்கட்சிகளுக்கு எதிராக மத்திய அமைப்புகளை தவறாக பயன்படுத்தியதற்காக, “காங்கிரஸைப் போலவே” பாஜகவும் வரும் நாட்களில் அரசியல் ரீதியாக முடிவுக்கு வரும் என்று அவர் கூறினார். “இதைத்தான் காங்கிரஸ் முன்பு செய்தது, இப்போது பாஜகவும் அதையே செய்கிறது. காங்கிரஸை முடித்துவிட்டால், பாஜகவும் முடிந்துவிடும்” என்று அவர் கூறினார்.

கர்நாடக தேர்தல் 2023: ஒக்கலிகா பெல்ட்டில் சிக்கல்; JDS-க்கு தாறுமாறு சண்டை வெயிட்டிங்!

மேலும், ஜாதிவாரி மக்கள் தொகை கணக்கெடுப்பு கோரிக்கையை குறிப்பிட்ட அவர், அது இல்லாமல் சமூக நீதி கிடைக்காது என்றும் கூறினார். “பாஜக தலைமையிலான மத்திய அரசு ஜாதிக் கணக்கெடுப்பை நடத்த வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம். பல தலைவர்கள் அதைக் கோரி வருகின்றனர். ஆனால் காங்கிரஸைப் போல, பாஜகவும் அதை நடத்துவதில் ஆர்வம் காட்டவில்லை” என்று திரு யாதவ் கூறினார்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.