அணு ஆயுதங்களை களமிறக்கும் ரஷ்யா; மரண பீதியில் அமெரிக்கா.!

எலக்ட்ரானிக் பஜார் – உங்கள் பட்ஜெட்டுக்கு ஏற்ற ஸ்மார்ட்போன்கள்
அண்டை நாடான பெலாரஸில் ரஷ்யா அணு ஆயுதங்களை நிலைநிறுத்தும் என்று அதிபர் விளாடிமிர் புடின் தெரிவித்துள்ளதாக டாஸ் செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. 1990களின் நடுப்பகுதியில் இருந்து ரஷ்யா நாட்டிற்கு வெளியே இத்தகைய ஆயுதங்களை நிலைநிறுத்துவது இதுவே முதல் முறையாகும்.

அணு ஆயுதம்

அண்டை நாடான பெலாரஸுடன் ரஷ்யா தனது பிராந்தியத்தில் அணு ஆயுதங்களை நிலைநிறுத்த ஒப்பந்தம் செய்துள்ளது என்று விளாடிமிர் புடின் கூறினார். உக்ரைன் போர் தொடர்பாக ரஷ்யா மற்றும் மேற்கு நாடுகளுக்கு இடையே பதற்றம் உச்சத்தில் இருக்கும் நேரத்தில் இந்த அறிவிப்பு வந்துள்ளது. “இங்கும் அசாதாரணமானது எதுவுமில்லை: முதலாவதாக, அமெரிக்கா பல தசாப்தங்களாக இதைச் செய்து வருகிறது. அவர்கள் தங்கள் தந்திரோபாய அணு ஆயுதங்களை தங்கள் நட்பு நாடுகளின் பிரதேசத்தில் நீண்ட காலமாக நிலைநிறுத்தியுள்ளனர்,” என்று அவர் கூறினார்.

அணு ஆயுத பரவல் தடை குறித்த நமது சர்வதேச கடமைகளை மீறாமல் ஆயுதங்கள் பெலாரஸில் நிலைநிறுத்தப்படும் என்று புடின் கூறினார். ஆயுதங்கள் பெலாரஸுக்கு எப்போது மாற்றப்படும் என்பதை புடின் குறிப்பிடவில்லை. “தந்திரோபாய” அணு ஆயுதங்கள் என்பது போர்க்களத்தில் குறிப்பிட்ட ஆதாயங்களுக்காகப் பயன்படுத்தப்படுவதைக் குறிக்கும் என்று ராய்ட்டர்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

பெலாரஸை தேர்ந்தெடுத்தது ஏன்.?

1990களின் முற்பகுதியில் சோவியத் யூனியனிலிருந்து பல நாடுகள் பிரிந்த பிறகு, பெலாரஸ் பெருகிய முறையில் ரஷ்யாவுடன் இணைந்தது. மாஸ்கோ படையெடுப்பிற்குப் பிறகு ரஷ்யாவிற்கும் பெலாரஸுக்கும் இடையிலான உறவுகள் பலப்படுத்தப்பட்டன. பெலாரஸ் அதிபர் அலெக்சாண்டர் லுகாஷென்கோ தனது துருப்புக்கள் போரில் பங்கேற்பதைத் தவிர்த்து, தனது நாட்டை ஒரு மேடையாகப் பயன்படுத்த அனுமதித்துள்ளார்.

உக்ரைன் என்ன செய்ய போகிறது.?

இதற்கிடையில், மேற்கத்திய நட்பு நாடுகள் அதிக இராணுவ ஆதரவை அனுப்பும் வரை ரஷ்யாவிற்கு எதிரான உக்ரைனின் எதிர் தாக்குதலை தொடங்க முடியாது என்று அதிபர் வோலோடிமிர் ஜெலென்ஸ்கி தெரிவித்துள்ளார். மேலும் டாங்கிகள், பீரங்கிகள் மற்றும் ஹிமார்ஸ் ராக்கெட் லாஞ்சர்கள் இல்லாமல் தனது படைகளை முன்வரிசைக்கு அனுப்ப மாட்டேன் என்று ஜப்பானிய செய்தித்தாளிடம் அவர் கூறியதாக பிபிசி தெரிவித்துள்ளது.

சர்வதேச நீதிமன்றம் கைது வாரண்ட்; உக்ரைனுக்குள் நுழைந்த ரஷ்ய அதிபர்.!

ஐக்கிய நாடுகளின் சர்வதேச அணுசக்தி முகமையின் தலைவர் உக்ரைனின் ஜபோரிஜியா அணுமின் நிலையத்திற்கு அடுத்த வாரம் வருகை தரவுள்ளதாக சர்வதேச அணுசக்தி முகமை (IAEA) தெரிவித்துள்ளது. அதேபோல் அமெரிக்காவை விட அதிக அணு ஆயுதங்களை ரஷ்யா வைத்திருப்பதால், அமெரிக்கா மற்றும் மேற்கத்திய நாடுகள் பீதியில் உள்ளன. மேலும் பெலாரஸ் மேற்கத்திய நாடுகளுக்கு அருகில் இருப்பதால் அச்சம் அதிகரித்துள்ளது.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.