8 வயது சிறுவனை பௌத்தத்தின் மூன்றாவது உயர்ந்த தலைவராக அறிவித்த தலாய் லாமா! யார் அந்த சிறுவன்?


பௌத்த மதத்தின் மூன்றாவது உயர்ந்த தலைவராக தலாய் லாமாவால் அறிவிக்கப்பட்ட 8 வயது மங்கோலிய சிறுவன் யார் என்பதை இங்கே பார்க்கலாம்.

3வது உயர்ந்த தலைவராக  8 வயது சிறுவன்

தலாய் லாமாவால் திபெத்திய பௌத்தத்தில் மூன்றாவது மிக உயர்ந்த தரமான 10-வது கல்கா ஜெட்சன் தம்பா ரின்போச்சே (10th Kalka Jetsun Dhampa Rinpoche) என அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட மங்கோலிய சிறுவன் பெயரிடப்பட்டான்.

மார்ச் 8-ஆம் திகதி ஹிமாச்சல பிரதேசத்தின் தர்மசாலாவில் இந்த விழா நடைபெற்றதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

8 வயது சிறுவனை பௌத்தத்தின் மூன்றாவது உயர்ந்த தலைவராக அறிவித்த தலாய் லாமா! யார் அந்த சிறுவன்? | 8 Year Old Boy Highest Rank Buddhism Dalai LamaANI

பேராசிரியரின் மகன்

எட்டு வயது சிறுவன் ஒரு பல்கலைக்கழக பேராசிரியரின் மகன் மற்றும் முன்னாள் மங்கோலிய நாடாளுமன்ற உறுப்பினரின் பேரன் ஆவார். சிறுவனுக்கு இரட்டை சகோதரனும் இருப்பதாக கூறப்படுகிறது.

இரு சகோதரர்களின் பெயர் – அகுயிடாய் (Aguidai) மற்றும் அசில்தாய் அல்தன்னார் (Achiltai Altannar). இவர்களது பெற்றோர் அல்தன்னர் சின்சுலுன் (Altannar Chinchuluun) மற்றும் மோங்க்னாசன் நர்மந்தக் (Monkhnasan Narmandakh). சின்சுலுன் ஒரு பல்கலைக்கழக கணிதப் பேராசிரியராகவும், நர்மண்டக் ஒரு தேசிய வளக் கூட்டமைப்பு நிர்வாகியாகவும் உள்ளார்.

திபெத்திய பௌத்தர்களுக்கு, தலாய் லாமா, கல்கா ஜெட்சன் தம்பா ரின்போச்சே மிக முக்கியமான ஆன்மீகத் தலைவர்களில் ஒருவராக கருதப்படுவதால் இது ஒரு குறிப்பிடத்தக்க நிகழ்வாகும். முறைப்படி, விழாவில் 5,000 புத்த துறவிகள் மற்றும் கன்னியாஸ்திரிகள் மங்கோலிய பின்தொடர்பாளர்கள் 600 பேர் கலந்து கொண்டனர்.

8 வயது சிறுவனை பௌத்தத்தின் மூன்றாவது உயர்ந்த தலைவராக அறிவித்த தலாய் லாமா! யார் அந்த சிறுவன்? | 8 Year Old Boy Highest Rank Buddhism Dalai LamaANI

மறு அவதாரம்

“மங்கோலியாவைச் சேர்ந்த கல்கா ஜெட்சன் தம்பா ரின்போச்சியின் மறு அவதாரம் இன்று எங்களிடம் உள்ளது. அவரது முன்னோடிகளுக்கு சக்ரசம்வர கிருஷ்ணாச்சாரியார் பரம்பரையுடன் நெருங்கிய தொடர்பு இருந்தது. அவர்களில் ஒருவர் மங்கோலியாவில் அதன் நடைமுறைக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட ஒரு மடத்தை நிறுவினார். எனவே, அவர் இன்று இங்கு இருப்பது மிகவும் மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது. மங்களகரமானது” என்று தலாய் லாமா கூறியுள்ளார்.
 Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.