கொல்கத்தாவில் முதியவரை பாதித்த தாவர பூஞ்சை நோய் – உலகிலேயே முதல் பாதிப்பு

கொல்கத்தாவில் வசிக்கும் நபர் ஒருவருக்கு பூஞ்சை நோயால் பாதிக்கப்பட்டிருப்பது மைகாலஜிஸ்ட் மூலம் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. உலகில் தாவரங்களின் பூஞ்சையால் பாதிக்கப்பட்ட முதல் நபர் இவர்தான். இந்த நபர் 61 வயதுடையவர். ஒரு தாவர மைக்கோலஜிஸ்ட் ஆவார். இந்த நபர் நீண்ட கால அழுகும் பொருட்கள், காளான்கள் மற்றும் பல்வேறு தாவரங்களின் பூஞ்சைகள் குறித்து ஆராய்ச்சி செய்து வருகிறார். இவரைப் போல் தாவர செடிகளில் வேலை செய்பவர்கள் யாரும் இதற்கு முன் தாவர பூஞ்சைகளால் பாதிக்கப்பட்டதில்லை.

இப்போது தான் இந்த பாதிப்பு குறித்து வெளியுலகுக்கு வெளிச்சத்துக்கு வந்துள்ளது. தாவர பூஞ்சையுடன் நெருங்கிய தொடர்பில் இருக்கும்போது தாவரங்களிலிருந்து தொற்று மனிதர்களுக்கும் பரவும் என்பது இதன் மூலம் தெளிவாகியுள்ளது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்துள்ளனர். மருத்துவ மைகாலஜி வழக்கு அறிக்கைகளின்படி, இந்த நோய்த்தொற்றால் பாதிக்கப்பட்ட 61 வயது நபர் குரல் கரகரப்பு, விழுங்குவதில் சிரமம், தொண்டை வலி மற்றும் மூன்று மாதங்களுக்கு சோர்வு ஆகியவற்றை எதிர்கொண்டிருக்கிறார். இந்த நபரின் குரல் கரகரப்பானதைத் தொடர்ந்து கொல்கத்தாவில் உள்ள மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்றிருக்கிறார். அந்தமருத்துவமனையின் மருத்துவர்களின் கூற்றுப்படி, கடந்த மூன்று மாதங்களாக அந்த நபருக்கு விழுங்குவதில் சிரமம் மற்றும் பசியின்மை இருந்தது.

இந்த நபருக்கு நீரிழிவு நோய், எச்.ஐ.வி தொற்று, சிறுநீரக நோய், எந்த நாட்பட்ட நோய் அல்லது நீண்ட காலமாக எந்த மருந்தையும் எடுத்துக்கொண்ட மருத்துவ வரலாறு இல்லை. மெடிக்கல் மைக்காலஜி கேஸ் ரிப்போர்ட்ஸ் இதழில், தாவரங்களை ஆராய்ச்சி செய்யும் போது, ​​அழுகும் பொருட்கள், காளான்கள் மற்றும் பல்வேறு தாவரங்களின் பூஞ்சைகளுடன் நீண்ட காலமாக வேலை செய்ததாக மருத்துவர் கூறினார். டாக்டர்கள் அந்த முதியவருக்கு எக்ஸ்ரே மற்றும் சிடி ஸ்கேன் செய்தனர். ஒரு மார்பு எக்ஸ்ரே “சாதாரணமாக” திரும்பியது. ஆனால் CT ஸ்கேன் முடிவுகள் அவரது கழுத்தில் ஒரு பாராட்ராஷியல் சீழ் இருப்பதைக் காட்டியது.

பாராட்ரஷியல் சீழ் மூச்சுக்குழாய் அடைப்பு மற்றும் உயிருக்கு ஆபத்தான நோய்த்தொற்றுகளுக்கு வழிவகுக்கும். இது விரைவாகப் பிடிக்கப்பட்டு சிகிச்சை அளிக்கப்படாவிட்டால் உயிருக்கு ஆபத்தானது. டாக்டர்கள் மாதிரியை “மருத்துவ முக்கியத்துவம் வாய்ந்த பூஞ்சை பற்றிய குறிப்பு மற்றும் ஆராய்ச்சிக்கான WHO ஒத்துழைப்பு மையத்திற்கு” அனுப்பினர். அங்கு அவர்களுக்கு காண்ட்ரோஸ்டீரியம் பர்பூரியம் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. கொல்கத்தாவில் உள்ள அப்பல்லோ மல்டி ஸ்பெஷாலிட்டி மருத்துவமனையின் ஆராய்ச்சியாளர் கூறுகையில், ‘காண்ட்ரோஸ்டீரியம் பர்ப்யூரியம் என்பது தாவர பூஞ்சையாகும். இது தாவரங்களில், குறிப்பாக ரோஜா செடிகளில் வெள்ளி இலை நோயை ஏற்படுத்துகிறது. 

இது ஒரு தாவர பூஞ்சையால் மனிதர்களை பாதித்த வழக்கு. வழக்கமான நுட்பங்கள் (நுண்ணோக்கி மற்றும் கலாச்சாரம்) பூஞ்சையை அடையாளம் காணத் தவறிவிட்டன. இந்த அசாதாரண நோய்க்கிருமியின் அடையாளத்தை வரிசைப்படுத்துவதன் மூலம் மட்டுமே அறிய முடியும் என்று கூறினார். இந்த வழக்கு மனிதர்களுக்கு நோயை ஏற்படுத்தும் சுற்றுச்சூழல் தாவர பூஞ்சைகளின் திறனை எடுத்துக்காட்டுகிறது மற்றும் தூண்டக்கூடிய பூஞ்சை இனங்களை அடையாளம் காண மூலக்கூறு நுட்பங்களின் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்துகிறது. ஆராய்ச்சியாளர்களின் கூற்றுப்படி, இந்த அரிய தொற்று அழுகும் பொருட்களுடன் மீண்டும் மீண்டும் தொடர்பில் இருப்பதால் ஏற்படலாம். இந்த பூஞ்சை தொற்று மேக்ரோஸ்கோபிக் மற்றும் மைக்ரோஸ்கோபிக் உருவ அமைப்பிலிருந்து தெளிவாகத் தெரிந்தது. ஆனால் நோய்த்தொற்றின் தன்மை, பரவும் திறன் இன்னும் அறியப்படவில்லை. அவரை தொடர்ந்து மருத்துவர்கள் கண்காணித்து வருகின்றனர்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.