தோனியப் போல வருமா? கூல் கேப்டன் இருந்திருந்தா 3 கோப்பை வாங்கியிருக்கும் RCB

ஐபிஎல் 2023: ‘எம்எஸ் தோனி கேப்டனாக இருந்திருந்தால் ஆர்சிபி இதுவரை 3 ஐபிஎல் கோப்பைகளை வென்றிருக்கும்’ என்று பாகிஸ்தான் முன்னாள் கேப்டன் கூறுகிறார். சனிக்கிழமையன்று, சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் ஆறு விக்கெட்டுகள் வித்தியாசத்தில் மும்பை இந்தியன்ஸை வென்றது, அதே நேரத்தில் டெல்லி கேப்பிடல்ஸ் ராயல் சேலஞ்சர்ஸ் பெங்களூர் அணியை ஏழு விக்கெட்டுகள் வித்தியாசத்தில் வீழ்த்தியது.

சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ்

சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ், மும்பை இந்தியன்ஸ் அணியை சொந்த மண்ணில் தோற்கடித்த ஒரு நாளில், டெல்லி கேப்பிட்டல்ஸ் இந்த சீசனில் RCBக்கு எதிராக நான்காவது வெற்றியைப் பெற்றபோது, முன்னாள் பாகிஸ்தான் கேப்டன் வாசிம் அக்ரம் தெரிவித்த கருத்து, தற்போது சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியிருக்கிறது.

வாசிம் அக்ரம் கருத்து

எல்லா காலத்திலும் சிறந்த இடது கை வேகப்பந்து வீச்சாளராகக் கருதப்படும் வாசிம் அக்ரம், எம்.எஸ். தோனி RCBக்கு கேப்டனாக இருந்திருந்தால், ஆர்.சி.பி அணி இதுவரை கட்டாயம் மூன்று ஐபிஎல் கோப்பைகளை வென்றிருக்கும் என்று கூறினார்.

 நான்கு முறை ஐபிஎல் பட்டத்தை வென்ற அணி
 
தோனியின் தலைமையில், சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் அணி நான்கு முறை ஐபிஎல் பட்டத்தை வென்றுள்ளது, மேலும் அவர்கள் பங்கேற்ற ஒவ்வொரு சீசனிலும் பிளேஆஃப்களை எட்டியுள்ளனர். ஐபிஎல் போட்டியின் வரலாற்றில் மிகவும் வெற்றிகரமான உரிமையாளராக உருவாக்கியதில் கேப்டன் மகேந்திர சிங் தோனிக்கு முக்கிய பங்கு உண்டு.

ராயல் சேலஞ்சர்ஸ் பெங்களூரு

மறுபுறம், RCB, கிறிஸ் கெய்ல், ஏபி டி வில்லியர்ஸ் மற்றும் இப்போது விராட் கோலி உட்பட சில சிறந்த டி20 வீரர்களை தங்கள் வரிசையில் வைத்திருந்தாலும், கோப்பையை இதுவரை வென்றதில்லை.

நடப்பு ஐபில் சீசனில் நிலவரம்

இந்த ஐபிஎல் சீசனில் சனிக்கிழமை (2023, மே 6)  டெல்லி கேப்பிட்டல்ஸ் அணிக்கு எதிரான ஆட்டத்தில் எட்டு விக்கெட் வித்தியாசத்தில் போட்டியை இழந்தது பெங்களூரு அணி, இதனையடுத்து வாசிம் அக்ரம் இவ்வாறு தெரிவித்துள்ளார்.

தோனி கேப்டனாக இருந்திருந்தால் ஆர்சிபி இதுவரை 3 ஐபிஎல் கோப்பைகளை வென்றிருக்கும். அவர்கள் இதுவரை ஒரு கோப்பை கூட வென்றதில்லை. அவர்களுக்கு அவ்வளவு ஆதரவு இருக்கிறது. மேலும், அவர்கள் உலகின் தலைசிறந்த நவீன கால வீரர் விராட்டைக் கொண்டுள்ளனர், ஆனால் துரதிர்ஷ்டவசமாக, அவர்கள் வெற்றி பெறவில்லை. தோனி RCB இல் இருந்திருந்தால், அவர் பட்டத்தை வெல்ல அவர்களுக்கு உதவியிருப்பார், ”என்று பாகிஸ்தான் முன்னாள் கேப்டன் ஒரு பேட்டியில் தெரிவித்தார்.

பிளேஆஃப்பை நெருங்கிய தோனியின் சிஎஸ்கே 

லக்னோவுக்கு எதிரான வாஷ்அவுட் ஆட்டத்திற்குப் பிறகு, சென்னை தனது சொந்த மைதானத்தில் மும்பை இந்தியன்ஸை எதிர்கொண்டது, சமீபத்தில் சில சந்தர்ப்பங்களில் அது எப்படி வெளியேறியது போலல்லாமல், சேப்பாக்கத்தில் ரோஹித் ஷர்மாவின் அணியை ஆறு விக்கெட் வித்தியாசத்தில் தோற்கடித்தது.

ஒரு முழுமையான பந்துவீச்சு என்ற பின்னணியில் இந்த வெற்றி கிடைத்தது, இதில் தீபக் சாஹர் மற்றும் இலங்கையின் மதீஷா பத்திரனா ஆகியோர் ஐந்து விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினர்.

CSK இன் டாப் ஆர்டரின் எளிமையான பங்களிப்புகள் அவர்கள் இரண்டு முக்கியமான புள்ளிகளைப் பெற்றதையும், பிளேஆஃப் இடத்தை அடைவதை நோக்கி அணிவகுப்பதையும் உறுதிசெய்தது.

RCBயை வீழ்த்திய DC

20 ஓவர்கள் முடிவில் ஆர்சிபி அணி 181 ரன்களை எடுத்தது. தொடர்ந்து, 182 என்ற இலக்கை துரத்திய டெல்லி அணியின் தொடக்க ஆட்டக்காரர்கள், வார்னர் – சால்ட் ஜோடி அதிரடியான 5 ஓவர்களில் 50 ரன்கள் எடுத்தனர். இறுதியில் 16.4 ஓவர்களிலேயே இலக்கை அடைந்த டெல்லி அணி, 7 விக்கெட்டுகள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது. பில் சால்ட் ஆட்ட நாயகனாக தேர்வானார். 

RCB க்கு எதிரான வெற்றியானது டெல்லி கேபிடல்ஸ், முதல் நான்கு இடங்களுக்குள் நுழைவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை அதிகரித்திருக்கலாம், ஆனால் RCB மீதமுள்ள அனைத்து போட்டிகளிலும் வெற்றி பெற்றால் மட்டுமே தனது நடப்பு ரன் ரேட் என்.ஆர்.ஆர்-ஐ (NRR) தக்க வைத்துக் கொள்ள முடியும்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.