முதல்வர் ஸ்டாலின்: உங்களோட ரசிகன் நான்.. ‘CSKவுக்காக தோனி தொடர்ந்து விளையாடணும்’.!

சென்னையில், இளைஞர் நலன் மற்றும் விளையாட்டு மேம்பாட்டுத் துறை சார்பில் நடைபெற்ற நிகழ்ச்சியில், “தமிழ்நாடு சாம்பியன்ஸ் அறக்கட்டளை” தொடங்கி வைத்து, “முதலமைச்சர் கோப்பை போட்டிகள் 2023”க்கான “வீரன்” சின்னம், கருப்பொருள் பாடல் மற்றும் டி-ஷர்ட் ஆகியவற்றை முதல்வர் ஸ்டாலின் இன்று வெளியிட்டடார்.

கலைஞர் வழியில் ஆட்சி செய்யும் ஸ்டாலின் – Ravindran Duraisamy

பின்னர் முதல்வர்

பேசும்போது, ‘‘தமிழ்நாட்டு மக்களைப் போலவே நானும் கிரிக்கெட் வீரர் தோனியின் ரஷிகன் தான். தோனியின் ஆட்டத்தைப் பார்க்கவே சமீபத்தில் இரண்டு முறை சேப்பாக்கம் மைதானத்திற்கு வந்தேன். தமிழ்நாட்டு மக்களால் தத்தெடுக்கப்பட்ட மகனான தோனி, சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் அணிக்காக தொடர்ந்து விளையாட வேண்டும் என அன்புடன் கோரிக்கை வைக்கிறேன்.

தன்னுடைய கடுமையான உழைப்பால் தற்போது தேசத்தின் மாடலாக விளங்குகிறார் தோனி. அவரைப் போலாவே தமிழ்நாடும் அதிக தோனிகளை உருவாக்க வேண்டும். கிரிக்கெட் மட்டுமில்லாமல் அனைத்து விளையாட்டுப் பிரிவுகளிலும் தோனிக்களை உருவாக்க வேண்டும்.

விளையாட்டுத் துறையில் மிகப்பெரிய மறுமலர்ச்சியை அமைச்சர்

ஏற்படுத்துவார் என்று உங்களைப்போல் நானும் நம்புகிறேன். நாள்தோறும் இந்தத் துறையின் சார்பில் ஏதாவது ஒரு பணி நடைபெற்றுக் கொண்டே இருக்கிறது. தமிழ்நாட்டை, விளையாட்டில் ஒரு முன்னோடி மாநிலமாக ஆக்குவதற்கு தமிழ்நாடு அரசு பல்வேறு சிறப்பான திட்டங்களைத் தீட்டி செயல்படுத்தி வருகிறது.

2021-ஆம் ஆண்டு ஜூன் மாதம் முதல் 2023-ஆம் ஆண்டு மார்ச் மாதம் வரை, பல்வேறு தேசிய சர்வதேசப் போட்டிகளில் வெற்றி பெற்ற விளையாட்டு வீரர்களுக்கான உயரிய ஊக்கத் தொகையாக 1,594 பேருக்கு 43 கோடியே 18 லட்சத்து 75 ஆயிரம் ரூபாய் வழங்கப்பட்டுள்ளது. அனைத்து விளையாட்டுகளையும் ஊக்கப்படுத்தும் அரசாக தமிழ்நாடு அரசு செயல்பட்டு வருகிறது.

பள்ளிகள் மற்றும் பொதுச் சமூகம் மூலம் விளையாட்டுத் துறையில் பல்வேறு திட்டங்களில் முதலீடு செய்து அரசு அவர்களுக்கு உதவி வருகிறது. இதில் முதன்மையானதாக முதலமைச்சர் விளையாட்டுக் கோப்பைப் போட்டிகளைச் சொல்லலாம். ‘முதலமைச்சர் கோப்பை’ என்ற பெயரில் பள்ளி, கல்லூரி மாணவர்கள், பொதுப் பிரிவினர், மாற்றுத்திறனாளிகள் மற்றும் அரசு ஊழ ஊழியர்களுக்கு மாவட்டம் மற்றும் மாநில அளவில் சிலம்பம், கபடி, கால்பந்து, கூடைப்பந்து உள்ளிட்ட 15 வகையான போட்டிகள் நடத்தப்படுகின்றன.

மாநிலத்தில் விளையாட்டு மேம்பாட்டிற்காகப் பொதுமக்கள் மற்றும் கார்ப்பரேட் நிறுவனங்களுடன் இணைந்து ‘Tamil Nadu Champions Foundation’ என்ற அறக்கட்டளையை உருவாக்குவதும் ஒரு முக்கிய அறிவிப்பு. தமிழ்நாட்டில் விளையாட்டுகளுக்குப் புத்துயிர் அளிக்கும் நோக்கத்தில் மக்களுடனும் பெருநிறுவனங்களுடனும் இணைந்து செயல்படுவதற்கான ஒரு முன்னெடுப்பாக இது அமைந்துள்ளது.

நிறுவனங்களும் இதர அமைப்புகளும் அளிக்கும் கூட்டாண்மைச் சமூகப்பொறுப்பு (CSR) நிதிகளை ஒன்றுதிரட்டி இதனைச் செய்யலாம். இதன் மூலமாக நம் மாநிலத்தின் விளையாட்டு உள்கட்டமைப்பு வசதிகளைச் மேம்படுத்தலாம்’’ என பேசினார்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.