அமித் ஷா பேச்சை கேட்காத எடப்பாடி… 25 சீட் ஒரே போடு… அதிமுக கூட்டணிக்கு வந்த சிக்கல்!

மத்தியில் ஆளும் பாஜக அரசு தனது 9 ஆண்டுகாலத்தை நிறைவு செய்திருக்கிறது. அடுத்த ஆண்டு மக்களவை தேர்தலை சந்திக்கவுள்ள நிலையில், நடப்பாண்டு தங்கள் ஆட்சியின் சாதனைகளை விளக்கி நாடு தழுவிய அளவில் பொதுக்கூட்டங்களை நடத்தி வருகின்றன. அந்த வகையில் வேலூர் நடைபெற்ற கூட்டத்தில் பங்கேற்க வந்த மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா, சென்னையில் பாஜக நிர்வாகிகள் ஆலோசனை கூட்டத்தில் கலந்து கொண்டார்.

​பாஜகவின் 25 தொகுதிகள் டார்கெட்அப்போது, வரும் 2024 மக்களவை தேர்தலில் 25 தொகுதிகளில் வெற்றி பெற பாஜக இலக்கு நிர்ணயித்துள்ளது. இந்த தொகுதிகளில் வரும் செப்டம்பர் மாதத்திற்குள் பூத் கமிட்டிகளை பாஜகவினர் வலுப்படுத்த வேண்டும். முன்னதாக தங்கள் கட்சி 25 தொகுதிகளில் போட்டியிடும் என்று பாஜக மாநில தலைவர் அண்ணாமலை கூறி வந்தார். அதனை உறுதி செய்யும் வகையில் தற்போது அமித் ஷா பேசியிருக்கிறார்.
அதிமுக – பாஜக கூட்டணிஇப்படி அதிக தொகுதிகளை கூறினால் தான் 10க்கும் மேற்பட்ட தொகுதிகளையாவது அதிமுகவிடம் இருந்து பெற முடியும் என பாஜக கணக்கு போட்டிருக்கலாம் என்கின்றனர் அரசியல் பார்வையாளர்கள். ஆனால் கூட்டணியில் யாருக்கு எத்தனை இடங்கள் என்பதை தாங்கள் தான் முடிவு செய்வோம் என்று அதிமுக கூறி வருகிறது. இத்தகைய சூழலில் அமித் ஷாவின் பேச்சு அதிமுக – பாஜக கூட்டணியில் குழப்பத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது.
அதிமுக மறுப்புஇதுபற்றி அதிமுக அமைப்பு செயலாளர் செம்மலை கூறுகையில், நாடாளுமன்ற தேர்தலாக இருந்தாலும் சரி. சட்டமன்ற தேர்தலாக இருந்தாலும் சரி. அதிமுக தலைமையில் தான் கூட்டணி. கூட்டணி கட்சிகள் அமர்ந்து பேசி சீட் ஒதுக்கீடு விஷயங்களை முடிவு செய்யும். அமித் ஷா ஒருவரால் மட்டும் முடிவெடுக்க முடியாது. பாஜக உயர்மட்ட குழு இருக்கிறது. அவர்கள் கூறி முடிவு செய்வார்கள் என்று பதிலளித்தார்.
நேரில் வராத அதிமுக தலைவர்கள்இந்த இடத்தில் ஒரு விஷயத்தை கவனிக்க வேண்டும். பிரதமர் மோடி, அமித் ஷா உள்ளிட்டோர் தமிழகம் வரும் போது அதிமுகவை சேர்ந்த எடப்பாடி பழனிசாமி, ஓ.பன்னீர்செல்வம் உள்ளிட்டோர் நேரில் சென்று வரவேற்பது அல்லது தனியாக சந்திப்பது வழக்கம். இம்முறை அதிமுகவில் இருந்து ஒருவர் கூட வரவில்லை.
ஒன்றுபட்ட அதிமுக வேண்டும்இதன் பின்னணி குறித்து விசாரிக்கையில், ஒன்றுபட்ட அதிமுக என்பதை தான் பாஜக மேலிடம் விரும்புகிறது. டெல்லியில் அமித் ஷாவை எடப்பாடி பழனிசாமி சந்தித்து பேசும் போது கூட இதையே தான் வலியுறுத்தப்பட்டது. ஓ.பன்னீர்செல்வம், டிடிவி தினகரன், சசிகலா ஆகியோருடன் சமரசமாக செல்லுமாறு கோரிக்கை விடுத்து வருகின்றனர்.
மக்களவை தேர்தல் 2024இல்லையெனில் திமுக எதிர்ப்பு வாக்குகள் மட்டுமின்றி, அதிமுகவிற்கு வரும் வாக்குகளும் கிடைக்காமல் போய்விடும் என்று எச்சரித்துள்ளார். மத்தியில் பாஜகவிற்கு 2024 தேர்தல் மிகவும் முக்கியமானது. எனவே வெற்றிக்காக தீவிரமாக செயல்பட்டு வருகிறது. அந்த வகையில் அதிமுகவின் ஆதரவு வாக்குகள் சிதறாமல் முழுமையாக தங்களுக்கு கிடைக்க வேண்டும் என்று விரும்புகிறது.
​எடப்பாடிக்கு நெருக்கடி ஆரம்பம்ஆனால் எடப்பாடிக்கு அதில் துளியும் உடன்பாடு இல்லை. தற்போது வரை அதே நிலைப்பாட்டில் தான் இருப்பதாக தெரிகிறது. இந்த சூழலில் தான் பாஜகவிற்கு 25 தொகுதிகள் என்று சென்னையில் வைத்து அமித் ஷா பேசியுள்ளார். இதன்மூலம் மறைமுகமாக எடப்பாடிக்கு நெருக்கடி அளிக்க பாஜக முயற்சிப்பதாக தெரிகிறது.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.