எம்.பி.பி.எஸ் பொது கலந்தாய்வு… தமிழக அரசு கடுமையாக எதிர்க்கும் – அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன்!

சென்னை கலைவாணர் அரங்கில் சென்னை மருத்துவக் கல்லூரியின் 187வது பட்டமளிப்பு விழா இன்று நடைபெற்றது. இதில் மக்கள் நல்வாழ்வுத்துறை அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன் கலந்து கொண்டு மாணவர்களுக்கு பட்டங்களை வழங்கினார். இந்த விழாவில் பேசிய அமைச்சர், மருத்துவப் படிப்பிற்கு பொது கலந்தாய்வு என்று கடந்த மாதம் மத்திய அரசு அறிவிப்பு வெளியிட்டது.

நீட் தேர்வு – எதிர்ப்பு ஏன்? – முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் விளக்கம்!

தமிழக மாணவர்கள் பாதிப்பு

இதுமட்டும் நடந்தால் கிராமப்புற மற்றும் ஏழை, எளிய மாணவர்களின் 7.5 சதவீத இட ஒதுக்கீட்டிற்கு பாதிப்பு வரும். உதாரணமாக, உத்தரப் பிரதேசம், குஜராத் மாநிலத்தை சேர்ந்தவர் முதல் இடத்தை பிடித்து, அவர் சென்னை மருத்துவக் கல்லூரியை தேர்வு செய்தால், அந்த இடம் நமது தமிழக மாணவர்களுக்கு கிடைக்காமல் போய்விடும். இவ்வாறு நடந்தால் தமிழகத்தில் மருத்துவக் கல்வி என்பது கேள்விக்குறியாக மாறிவிடும்.

அகில இந்திய கலந்தாய்வு

அதன்பிறகு வட மாநிலங்கள், வடகிழக்கு மாநிலங்களை சேர்ந்தவர்கள் நமது மாநிலத்தின் பிரசித்தி பெற்ற கல்லூரிகளில் சேர்ந்து பயிலும் நிலை உருவாகும். எனவே தான் முதலமைச்சர்

வழிகாட்டுதலின் பேரில் நமது துறை செயலாளர் மூலம் கடிதம் எழுதப்பட்டது. அதில், இது ஜனநாயக விதிமுறைகளுக்கு எதிரானது. சட்டத்திற்கு புறம்பானது எனச் சுட்டி காட்டியுள்ளோம்.

மத்திய அரசு அறிவிப்பு

அதற்கு, நடப்பாண்டு பொது கலந்தாய்வு இல்லை என்று பதிலளித்தனர். அப்படி சொல்லி விட்டு தற்போது அறிவிப்பை வெளியிட்டு அதிர்ச்சி அளித்துள்ளனர். ஆனால் மருத்துவ படிப்பிற்கான பொது கலந்தாய்வை நடத்த தமிழக முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் ஒருபோதும் அனுமதி வழங்க மாட்டார். எவ்வளவு சிரமப்பட்டாலும், எவ்வளவு போராடினாலும் பொது கலந்தாய்விற்கு மட்டும் அனுமதிக்க மாட்டோம்.

தமிழகத்தின் சிறப்பு

மருத்துவக் கல்வியை பொறுத்தவரை தமிழகம் மிகச் சிறப்பான மாநிலமாக, நாட்டிற்கே வழிகாட்டி மாநிலமாக திகழ்கிறது. இதை தொடர்வதற்கு எத்தனை தடங்கல்கள் வந்தாலும், அதை தகர்த்தெறிவோம் என்று அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன் தெரிவித்துள்ளார்.

அதிக மருத்துவக் கல்லூரிகள்

தமிழகத்தை பொறுத்தவரை அதிகப்படியான மருத்துவக் கல்லூரிகள் இருக்கின்றன. குறிப்பிட்டு சொல்ல வேண்டுமெனில் 70க்கும் மேல். இளங்கலை மருத்துவப் படிப்பிற்கான இடங்களின் எண்ணிக்கை 1,200க்கும் மேல் ஆகும். மக்கள்தொகை அதிகம் கொண்ட மாநிலங்களில் கூட இப்படியான எண்ணிக்கை கிடையாது. அந்த அளவிற்கு அதிக முக்கியத்துவம் அளிக்கப்பட்டு வருகிறது.

இத்தகைய சூழலில் பொது கலந்தாய்வு நடத்தப்பட்டால், தமிழக மருத்துவ இடங்கள் வேறு மாநில மாணவர்களின் கைகளுக்கு சென்றுவிடும். அப்படி நடந்தால் அதன்பிறகு தமிழக அரசு போட்ட உழைப்பு, வகுத்த திட்டங்கள், தொலைநோக்கு பார்வை உள்ளிட்ட அனைத்தும் வீணாகி விடும் என்பது தான் சமூக ஆர்வலர்களின் கருத்தாக இருக்கிறது.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.