உங்களுக்கான வாட்ஸ்அப் சேனலை எப்படி உருவாக்குவது?

வாட்ஸ்அப் சமீபத்தில் இந்தியாவில் அதன் வாட்ஸ்அப் சேனல்கள் அம்சத்தை அறிமுகப்படுத்தியது. இந்தியா உட்பட 150-க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளில் வாட்ஸ்அப் சேனல் அம்சத்தை மெட்டா அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது. இந்த தகவலை மெட்டா தலைவர் மார்க் ஜுக்கர்பெர்க் ஒரு பதிவில் தெரிவித்துள்ளார். இந்தப் புதிய அம்சம் பயனர்கள் தங்களுக்குப் பிடித்த கன்டென்ட் உருவாக்குபவர்கள், வணிகங்கள் மற்றும் பிரபலங்கள் உருவாக்கிய சேனல்களைக் கண்டறிய அனுமதிக்கும். இந்தப் புதிய அப்டேட்டுகள் நீங்கள் விரும்பும் உலகளாவிய தகவலைக் கண்டறிவதை எளிதாக்கும். இப்போது இந்த வசதியை எப்படி பயன்படுத்துவது என்று பார்ப்போம்.

வாட்ஸ்அப் சேனல் அம்சம் எவ்வாறு செயல்படுகிறது?

வாட்ஸ்அப் சேனல் Instagram-ன் சேனல் அம்சத்தைப் போலவே செயல்படுகிறது. இதில் நிர்வாகிகள் தங்களைப் பின்தொடர்பவர்களுக்காக புகைப்படங்கள், வீடியோக்கள், ஈமோஜிகள், வாய்ஸ் நோட்டுகள் போன்றவற்றை பதிவிடலாம். அந்த சேனலில் சேர முதலில் அதைக் கண்டுபிடிக்க வேண்டும். இதன் மூலம் மக்கள் தங்களுக்குப் பிடித்த படைப்பாளி அல்லது நபருடன் எளிதாக இணைய முடியும்.

தற்போது சேனல் அம்சம் புதியதாக உள்ளது. மெட்டா நிறுவனம் வரும் காலங்களில் பல புதுப்பிப்புகளை கொண்டு வர உள்ளது. நிர்வாகிகள் தங்கள் சேனல்களில் உள்ள இடுகைகளை விரைவில் 30 நாட்களுக்குள் திருத்த முடியும். அதன் பிறகு அது வாட்ஸ்அப் சர்வரில் இருந்து நீக்கப்படும். மேலும், ஒரு நிர்வாகி ஒரு குழு அல்லது அரட்டையில் ஏதேனும் சேனல் இடுகையைப் பகிர்ந்தால், மற்ற நபர் சேனலில் சேருவதற்கான விருப்பத்தைப் பெறுவார் (பின் இணைப்பு). இது அந்த தலைப்பைப் பற்றிய கூடுதல் தகவல்களைப் பெற பயனரை அனுமதிக்கிறது.

WhatsApp சேனல் அம்சத்தின் கூடுதல் தகவல்

– ஏதேனும் சேனலில் சேர, முதலில் உங்கள் செயலியை புதுப்பிக்கவும்.
– இப்போது செயலிக்குச் சென்று, ‘அப்டேட்கள்’-க்கு செல்லவும். அங்கு நீங்கள் வெவ்வேறு சேனல்களைக் காண்பீர்கள்.
– நீங்கள் விரும்பும் எந்த சேனலில் வேண்டுமானாலும் சேரலாம். நீங்கள் இன்னும் அம்சத்தைப் பார்க்க முடியாவிட்டால், நீங்கள் இன்னும் சிறிது நேரம் காத்திருக்க வேண்டும்.

வாட்ஸ்அப் சேனலை உருவாக்குவது எப்படி?

– முதலில், வாட்ஸ்அப் நெட்வொர்க்கை திறந்து, அப்டேட்டுகளுக்குச் செல்லவும்.
– அங்கு சேனல் ஐகானைக் கிளிக் செய்து மூலம் சேனலுக்குச் செல்லவும்.
– பின்னர் சேனல் தொடங்குவதற்கு Start Channel கிளிக் செய்யவும்.
– அதன் பிறகு கொடுக்கப்பட்ட வழிமுறைகளைப் பின்பற்றவும்.
– உங்கள் சேனல் உருவாக்கத்தை முடிக்க, சேனலின் பெயரை உள்ளிடவும்.

நீங்கள் எந்த நேரத்திலும் உங்கள் பெயரை மாற்றலாம். விளக்கத்தையும் ஐகானையும் சேர்த்து உங்கள் சேனலைத் பிரைவேட் செய்யலாம். வாட்ஸ்அப் சேனல் தொடங்கும் அம்சம் இப்போது அனைவருக்கும் கிடைக்கவில்லை. சப்ஸ்கிரிப்சன் உள்ளவர்களுக்கு மட்டுமே மெட்டா இந்த புதிய செயல்பாட்டை அறிமுகப்படுத்துகிறது. சேனல் உருவாக்கம் போன்ற சில அம்சங்கள் தற்போது சில பயனர்களுக்கு கிடைக்காமல் போகலாம். WhatsApp Business ஆப் மூலமாகவும் சேனலை அணுகலாம். தொடக்கத்தில், இந்திய கிரிக்கெட் அணி, கத்ரீனா கைஃப், தில்ஜித் தோசன்ஜ், அக்‌ஷய் குமார், விஜய் தேவரகொண்டா மற்றும் நேஹா கக்கர் போன்ற சேனல்கள் இருக்கும்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.