மின் கட்டணம் அதிகம் வருகிறதா? இப்படி செய்வதன் மூலம் மின் கட்டணத்தை குறைக்கலாம்!

மின்சார தேவை மிக அதிகமாக இருக்கும் இன்றைய உலகில், மின்சாரத்தை சேமிப்பதற்கான வழிகளைக் கண்டுபிடிப்பது முன்னெப்போதையும் விட முக்கியமானதாகிவிட்டது. இது சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாக்க உதவுவது மட்டுமல்லாமல், மாதாந்திர மின் கட்டணத்தையும் குறைக்க உதவுகிறது. நமது பழக்கவழக்கங்களில் எளிய மாற்றங்களைச் செய்வதிலிருந்து சூரிய சக்தி போன்ற மாற்று எரிசக்தி ஆதாரங்களை ஆராய்வது வரை, மின்சாரம் மற்றும் பணத்தைச் சேமிக்கும் வழிகள் என்ன என்பதை பற்றி தெரிந்து கொள்ளலாம்.

மின்சாரத்தை சேமிப்பதற்கான வழிகள்

அன்றாட வாழ்வில் மின்சாரத்தை சேமிக்க பல வழிகள் உள்ளன. விளக்குகள் மற்றும் உபகரணங்கள் பயன்பாட்டில் இல்லாதபோது அவற்றை அணைக்க வேண்டும். இது ஒரு சிறிய செயலாகத் தோன்றலாம், ஆனால் இது காலப்போக்கில் பெரிய மாற்றத்தை ஏற்படுத்தும். மின்சாரத்தைச் சேமிப்பதற்கான மற்றொரு வழி, ஆற்றல் திறன் கொண்ட ஒளி விளக்குகளைப் பயன்படுத்துவதாகும். இந்த பல்புகள் குறைந்த ஆற்றலைப் பயன்படுத்துகின்றன மற்றும் பாரம்பரிய ஒளிரும் பல்புகளை விட நீண்ட காலம் நீடிக்கும். அவை முன்கூட்டியே அதிக விலை கொண்டதாக இருக்கலாம், ஆனால் உங்கள் மின்சாரக் கட்டணத்தில் நீண்ட கால சேமிப்பு அதை ஈடு செய்யும்.  எலெக்ட்ரானிக் சாதனங்கள் பயன்படுத்தப்படாதபோது அவற்றை அவிழ்ப்பதும் மின்சாரத்தைச் சேமிக்க உதவும். ஆப் செய்யப்பட்டு இருந்தாலும் கூட, பல சாதனங்கள் அவுட்லெட்டுகளில் செருகப்பட்டிருந்தாலும் மின்சக்தியைப் பெறுகின்றன. அவற்றை அவிழ்த்து அல்லது உள்ளமைக்கப்பட்ட சுவிட்சுகள் மூலம் பவர் ஸ்ட்ரிப்களைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் மின்சாரத்தை மிச்சப்படுத்தலாம்.

முடிந்தவரை இயற்கை ஒளியை பயன்படுத்துவது மின்சாரத்தைச் சேமிப்பதற்கான மற்றொரு சிறந்த வழியாகும். பகல் நேரங்களில் சூரிய ஒளியை வீட்டிற்குள் வரும் படி செய்வது மின் கட்டணத்தை குறைக்க உதவும்.  கூடுதலாக, உங்கள் தெர்மோஸ்டாட்டை சரிசெய்வது மின் கட்டணத்தில் குறிப்பிடத்தக்க தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். வெயில் அதிகம் சமயங்களில், ஏர் கண்டிஷனிங்கை விட மின்விசிறிகளைப் பயன்படுத்துவதும் மின்சார பயன்பாட்டைக் குறைக்க உதவும்.  இந்த எளிய வழிமுறைகளை அன்றாட வழக்கத்தில் செயல்படுத்துவதன் மூலம், மின்சாரத்தை சேமிப்பதிலும், சுற்றுச்சூழல் பாதிப்பு மற்றும் மாதாந்திர செலவுகள் இரண்டையும் குறைப்பதில் தங்கள் பங்கைச் செய்ய முடியும்.

மின்சாரத்திற்கு மாற்றாக சூரிய சக்தி

சூரிய சக்தி மின்சாரத்தைப் பற்றி நாம் சிந்திக்கும் விதத்தில் புரட்சியை ஏற்படுத்துகிறது. காலநிலை மாற்றம் மற்றும் அதிகரித்து வரும் பயன்பாட்டுச் செலவுகள் பற்றிய கவலைகள் அதிகரித்து வருவதால், மின்சார ஆதாரங்களுக்கு நிலையான மாற்றாக சூரிய சக்தியை அதிகமான மக்கள் விரும்புகின்றனர். சூரிய சக்தியின் மிகப்பெரிய நன்மைகளில் ஒன்று அதன் புதுப்பிக்கத்தக்க தன்மை ஆகும். சூரிய ஆற்றல் சூரியனின் ஏராளமான கதிர்களைப் பயன்படுத்தி சுத்தமான மின்சாரத்தை உருவாக்குகிறது. சூரிய ஒளியை பயன்படுத்துவதில் மற்றொரு நன்மை செலவு சேமிப்பு. சோலார் பேனல்களை வாங்குதல் மற்றும் நிறுவுவதில் ஆரம்ப கொஞ்சம் செலவு ஆகும். ​​காலப்போக்கில், குறையும் மின் கட்டணத்தில் அதனை சரி செய்து கொள்ளலாம்.  உண்மையில், பல வீட்டு உரிமையாளர்கள் சூரிய சக்திக்கு மாறிய பிறகு தங்கள் மின்சார செலவில் குறிப்பிடத்தக்க குறைப்புகளைக் காண்கிறார்கள்.

மின்சாரக் கட்டணத்தில் பணத்தைச் சேமிப்பதோடு, சோலார் மூலம் பல்வேறு நிதிச் சலுகைகளைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளவும் முடியும். ஒரு நபர் எங்கு வசிக்கிறார் என்பதைப் பொறுத்து, ஒரு அமைப்பை நிறுவுவதற்கான முன்கூட்டிய செலவுகளை ஈடுசெய்ய உதவும் வரி தள்ளுபடிகள் அல்லது மானியங்களுக்கு அவர்கள் தகுதியுடையவர்களாக இருக்கலாம்.  மின்சாரத்தை சேமிக்கும் அதே வேளையில் பணத்தைச் சேமிப்பதற்கான வழிகளைக் கண்டுபிடிப்பது அவசியம். எளிமையான மற்றும் பயனுள்ள உத்திகளைச் செயல்படுத்துவதன் மூலம், ஒருவர் தங்கள் ஆற்றல் பயன்பாட்டைக் கணிசமாகக் குறைக்கலாம் மற்றும் இறுதியில் அவர்களின் மாதாந்திர செலவுகளைக் குறைக்கலாம்.  பயன்பாட்டில் இல்லாத போது விளக்குகளை அணைக்கவும், மின்னணு சாதனங்களை ஆப் செய்யவும்.  இதன் மூலம் தேவையற்ற மின்சாரம் வீணாவதைத் தவிர்க்கலாம்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.