அதிகரித்து வரும் மார்பக புற்றுநோய்… தடுக்க உதவும் 7 வழிகள் இவைதான்!

Steps to  prevent breast cancer Tamil News: உலகில் மிகவும் பொதுவான புற்றுநோய்களில் ஒன்றாக மார்பக புற்றுநோய் மாறியுள்ளது. இந்திய விகிதத்தின்படி, மார்பகப் புற்றுநோய் இறப்பு மகப்பேறு இறப்பு விகிதத்தை விட 1.7 மடங்கு அதிகமாக உள்ளது. மார்பக புற்றுநோய் நிலைமையின் மோசமான நிலையைக் குறிக்கிறது. ஒவ்வொரு 4 நிமிடங்களுக்கும் ஒரு இந்தியப் பெண் புற்றுநோயால் பாதிக்கப்படுகிறார். ஒவ்வொரு 13 நிமிடங்களுக்கும் ஒரு இந்தியப் பெண் புற்றுநோயால் இறக்கிறார்.

எனவே, மார்பக புற்றுநோயை அதன் ஆரம்பகாலத்திலே கண்டறிதல் குணப்படுத்த சிறந்ததாகும். மேலும், அவை ஏற்படாமல் இருக்க தடுப்பு நடவடிக்கையை எடுப்பது அவசியமான ஒன்றாகும். அந்த வகையில், பெண்களுக்கு ஏற்படும் மார்பக புற்றுநோயைத் தடுக்க உதவும் 7 வழிகளை இங்கு தொகுத்துள்ளோம். அவற்றை ஒன்றன் பின் ஒன்றாக பார்க்கலாம்.

மது

மது அருந்துதல் கல்லீரலில் அதிக பாதகமான விளைவுகளை ஏற்படுத்துகிறது. மேலும், பெரும்பாலான மக்கள் கல்லீரல் செயலிழப்பு மற்றும் கல்லீரல் உடன் தொடர்புடைய நோய்களால் பாதிக்கப்படுகின்றனர். தவிர, இது மார்பக புற்றுநோயை உருவாக்கும் அபாயத்தை நீட்டிப்பதாகவும் நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.

உண்மையில், ஆல்கஹால் ஈஸ்ட்ரோஜனின் வளர்சிதை மாற்றத்தின் உடலின் செயல்பாட்டை மாற்றும் திறனைக் கொண்டுள்ளது. ஒருவர் மது தொடர்ந்து உட்கொள்ளும் போது, ​​அது உடலில் ஈஸ்ட்ரோஜனின் மிக உயர்ந்த அளவை ஏற்படுத்தக்கூடும். இது தனிநபர்களுக்கு மார்பக புற்றுநோயின் அதிக ஆபத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும்.

ஆரோக்கியம் தரும் உணவை தெரிவு செய்தல்

ஆரோக்கியமான உணவுகளைப் பின்பற்றுவது மார்பக புற்றுநோயைத் தடுக்க உதவும். பெரும்பாலான மக்கள் அதிக அளவு ஈஸ்ட்ரோஜனை உட்கொள்கின்றனர். இது மார்பக புற்றுநோயின் வளர்ச்சி மற்றும் வளர்ச்சிக்கு உதவும் முடிவுகளை உடல் ஹார்மோன் ஏற்பிகளை ஏற்படுத்தக்கூடும்.

நன்கு சமநிலையான சத்தான உணவை உட்கொள்வது மற்றும் தொடர்ந்து உடற்பயிற்சி செய்வது ஆரோக்கியமான எடையை பராமரிக்க உதவும்.

புற்றுநோய் ஸ்கிரீனிங்

ஸ்கிரீனிங் என்பது நல்ல ஆரோக்கியத்துடன் உள்ளவர்களுக்கு புற்றுநோய் அல்லது புற்றுநோயை உண்டாக்கக்கூடிய நிலைமைகளை பரிசோதிப்பதாகும். மார்பக, கர்ப்பப்பை வாய் மற்றும் குடல் புற்றுநோய்களுக்கான புற்றுநோய் பரிசோதனை திட்டங்களில் பங்கேற்கவும் அல்லது மேலும் தகவலுக்கு புற்றுநோயியல் நிபுணரை அணுகவும்.

மேமோகிராம் எடுத்தல்

வருடாந்திர மேமோகிராம் மார்பக புற்றுநோயை அதன் ஆரம்ப கட்டங்களில் கண்டறிய மிகவும் முக்கியமானது. இது எதிர்கால சுகாதார சிக்கல்களைத் தவிர்க்க உதவும். 40 வயதிற்குப் பிறகு, பெரும்பாலான பெண்கள் மேமோகிராம் ஸ்கிரீனிங் செய்ய அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

புகைபிடித்தல்

புகைபிடித்தல் ஒரு பெண்ணுக்கு மார்பக புற்றுநோயை உருவாக்கும் அபாயத்தை அதிகரிக்கலாம். சிகரெட் புகை 60 க்கும் மேற்பட்ட புற்றுநோயை உண்டாக்கும் கிருமிகளைக் கொண்டுள்ளது. நுரையீரல், வாய், தொண்டை, கணையம் போன்ற பல வகையான புற்றுநோய்களுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. எந்த வகையான புகையிலையையும் தவிர்ப்பது புற்றுநோயைத் தடுப்பதற்கு நம்பமுடியாத அளவிற்கு முக்கியமானது.

குடும்ப வரலாறு

குடும்பத்தில் யாரேனும் மார்பக புற்றுநோயுடன் தொடர்புடையவராக இருந்தால், நோய் வர அதிக வாய்ப்புகள் உள்ளது.

ஈஸ்ட்ரோஜனின் வெளிப்பாடு

ஹார்மோன் சிகிச்சைக்கு பயன்படுத்தப்படும் ஈஸ்ட்ரோஜன் தொடர்பான மருந்துகளை உட்கொள்வது மார்பக புற்றுநோயின் அபாயத்திற்கு வழிவகுக்கும்.

ஆண்டுதோறும் பிப்ரவரி மாதம் 4-ந் தேதி உலக புற்று நோய் தினமாக அனுசரிக்கப்படுகிறது நினைவுகூரத்தக்க ஒன்றாகும்.

“தமிழ் இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸின் அனைத்து செய்திகளையும் உடனுக்குடன் டெலிகிராம் ஆப்பில் பெற https://t.me/ietamil“

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.