12 ரஷ்ய ஐ.நா தூதர்கள் அமெரிக்காவிலிருந்து வெளியேற்றம்!ஐநாவுக்கான ரஷ்யாவின் தூதரகப் பணியை சேர்ந்த 12 பேர் மார்ச் 7-ஆம் திகதிக்குள் அமெரிக்காவை விட்டு வெளியேற உத்தரவிடப்பட்டுள்ளதாக உலக அமைப்பிற்கான ரஷ்யாவின் தூதர் தெரிவித்தார்.

ஐ.நாவுக்கான அமெரிக்க தூதரகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் ஒலிவியா டால்டன் கூறுகையில், வெளியேற உத்தரவிடப்பட்டவர்கள் “நமது தேசிய பாதுகாப்பிற்கு பாதகமான உளவு நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதன் மூலம் அமெரிக்காவில் தங்களுடைய சிறப்புரிமைகளை துஷ்பிரயோகம் செய்தனர்.

நாங்கள் ஐநா தலைமையக ஒப்பந்தத்தின்படி இந்த நடவடிக்கையை மேற்கொள்கிறோம். இந்த நடவடிக்கை பல மாதங்களாக வளர்ச்சியில் உள்ளது” என்று கூறினார்.

ஐ.நா.வுக்கான அமெரிக்காவின் துணைத் தூதர் ரிச்சர்ட் மில்ஸ், உக்ரைனில் உள்ள மனிதாபிமான நிலைமை குறித்த பாதுகாப்பு கவுன்சில் கூட்டத்தில், டஜன் கணக்கானவர்கள் இராஜதந்திர சாராத நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதாக முன்னதாக தெரிவித்திருந்தார்.

“அமெரிக்காவை விட்டு வெளியேறுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்ட அந்த இராஜதந்திரிகள் இராஜதந்திரிகளாக தங்கள் பொறுப்புகள் மற்றும் கடமைகளுக்கு இணங்காத நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டுள்ளனர்” என்று அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

இந்த முடிவை முதலில் செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்த ஐநாவுக்கான ரஷ்ய தூதர் வசிலி நெபென்சியா, நியூயார்க்கில் உள்ள ஐ.நா தலைமையகத்தில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில், 12 பேரும் மார்ச் 7-ஆம் திகதிக்குள் அமெரிக்காவை விட்டு வெளியேற உத்தரவிடப்பட்டுள்ளதாக தெரிவித்தார்.

வெளியேறச் சொன்னவர்களில் தானும் இருக்கிறாரா என்பதை அவர் குறிப்பிட மறுத்துவிட்டார்.

ஐநாவுக்கான ரஷ்ய தூதுக்குழுவில் சுமார் 100 பணியாளர்கள் உள்ளனர் என்று ரஷ்ய தூதரக வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது. Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.